PDA

View Full Version : Tài liệu học AV cho người mới bắt đầu

nhan
12-07-2005, 13:13
Chào các bạn
Do từ nhỏ học tiếng Nga cho nên giờ này Tiếng Anh mình hầu như là không biết
- Mong các bạn giúp dùm mình tài liêụ từ học tiếng anh cho người mới bắt đầu.
- Do thời gian đi làm rất là thất thường nên mình không thể đến các trung tâm anh ngữ được.

Rất cám ơn các bạn

thailehuy
12-07-2005, 14:03
Bạn có thể sử dụng các tài liệu như Stream Line để vỡ lòng. Hoặc tham khảo các sách giáo khoa tiếng Anh để vỡ lòng cũng tốt :)
Chịu khó đọc một ít sách truyện tiếng Anh và siêng dò từ điển một chút là ok. Vì theo kinh nghiệm của mình thì cứ biết nhìu chữ với ngữ pháp chuẩn là ngon lành :)

green_apples002
26-07-2005, 22:03
Học English về ngữ pháp ko khó !!

thanhnguyen84
26-04-2008, 10:15
mình đang tìm tài liệu học tiếng anh cho người mới bắt đầu học nhưng không biết tìm ở đâu. Bạn nào có thể chỉ cho mình được không? Cảm ơn nhiều

hkp2010
13-02-2009, 16:41
Mình đang cần học Anh Văn. Bạn nào biết ccs trang web dạy Anh Văn chỉ cho minh với. Cấp độ dễ thui nha :D

tranhoa02t
02-10-2009, 14:29
Tôi đang cần tài liệu học tiếng anh dành cho người mới bắt đầu học, mong các bạn trên diễn đàn giúp. Thanks

khtndtvt
08-10-2009, 22:33
Có nhiều cách để các bạn bắt đầu việc học thêm một ngôn ngữ mới,trong đó học trong sách cũng là một cách,nhưng đối với việc học ngoại ngữ thì chỉ thế thôi không đủ.Một cách mình thấy rất hay là các bạn nên trang bị cho mình một cái máy tính(nếu là laptop thì càng tuyệt)và có kết nối mạng.Học cách phát âm,học cách nghe hiểu người bản xứ nói.Chỉ có sự kết hợp hoàn hảo grammar,listening,reading,speaking and writing trong khi học,các bạn sẽ có một hiệu quả tốt nhất.Một máy tính có kết nối mạng,các bạn có thể tham khảo thêm những cách học của những người đi trước như thế nào để từ đó tìm cho mình một phương pháp học sao cho hiệu quả nhất.Phương pháp học cũng là một yếu tố quan trọng for beginners.Chúc các bạn thành công.
Nhân tiện mình giới thiệu một vài trang web học av mình thấy hay.
http://giaotiep.luyenthianhvan.org/2007/06/episode-9-most-beautiful-city.html

Còn đây là tài liệu: http://vn.myblog.yahoo.com/academyielts/