PDA

View Full Version : Help về Google AdSense

3in1
12-07-2005, 10:45
Mong các bác chỉ giúp em, làm sao add cái google Adsense vào forum mình mà gọn gàng như Ddth.com ?
Và cách đăng ký như thế nào ?
Và làm các nào để nhận dc tiền ?
Mình có thể sử dụng nhiều Google Adsense vào 1 Site của mình hay ko ?
Mong các bác chỉ em với !

ibill
31-07-2005, 08:46
Mong các bác chỉ giúp em, làm sao add cái google Adsense vào forum mình mà gọn gàng như Ddth.com ?
Và cách đăng ký như thế nào ?
Và làm các nào để nhận dc tiền ?
Mình có thể sử dụng nhiều Google Adsense vào 1 Site của mình hay ko ?
Mong các bác chỉ em với !

Trước hết bạn cần có một tài khoản Adsense. Bạn vào https://www.google.com/adsense/ để apply. Nhớ phải khai các thông tin thật nếu không bạn sẽ không nhận được tiền sau này. Ngay sau khi đăng kí bạn cần confirm đăng kí để Google xét duyệt. Sau khoảng 2-3 ngày bạn sẽ nhận được thư thông báo cho biết website của bạn có được chấp nhận hay không. Nếu được, bạn chỉ cần log in vào account của mình và lấy code để dán vào website của bạn. Quảng cáo sẽ hiện lên sau đó.

Sau khi hoàn tất việc cài đặt Adsense vào website của bạn, bạn có thể kiểm tra ad performance bằng cách log in vào tài khoản của bạn hàng ngày. Khi số tiền bạn kiếm được vượt quá $50, Google sẽ gởi thư bưu điện đến cho bạn một số code để kích hoạt tài khoản (do đó bạn cần khai báo địa chỉ thật chính xác). Thông thường nếu bạn ở VN thì sẽ mất khoảng 1 tháng để thư đến tay bạn. Khi có code rồi bạn chỉ cần kích hoạt và yên tâm ngồi chờ nhận tiền. ;)

Theo TOS của Adsense, tiền sẽ được gởi dưới dạng check qua bưu điện sau khoảng 30 ngày tính từ ngày số tiền bạn kiếm được vượt quá $100. Nếu bạn ở các nước phương Tây như Anh, Pháp, Đức, Canada,... bạn có thể nhận tiền thông qua chuyển khoản (bản thân ibill nhận tiền bằng cách này).

Thông thường bạn phải mất 2 tháng tính từ ngày mở tài khoản Adsense để có thể cầm trên tay tấm check đầu tiên của Google (với điều kiện là website của bạn kiếm được trên $100 sau 1 tháng).

DDTH sử dụng Adlink, là dạng nhỏ gọn nhất trong các loại quảng cáo adsense.

Chúc bạn thành công.

3in1
15-08-2005, 16:48
Cảm ơn Ibill ! Bạn có thể cho mình xin Nick Yahoo dc ko ?

3in1
30-08-2005, 21:18
Có bạn nào chỉ giùm mình các add adlink vào vbb như ddth này. tôi thấy dưới mỗi bài viết cuối cùng đều có 1 dòng adlink ?
Còn nữa ví dụ mình ko muốn đặt ở cuối, đạt lên đầu thì làm nhu thế nào ?

addme
02-09-2005, 11:33
Vào fần Temp... của VBB mà tìm
Cái này có 1 mình ddth làm chắc cũng chưa có ai làm nên kog có kn đâu

ibill
03-09-2005, 08:53
Cái này khá dễ, mặc dù ibill không bao giờ sử dụng nhưng nguyên tắc là: bạn vào Adsense chọn adlink phù hợp, sau đó lấy code chèn vào ví trí bạn lựa chọn trong phần Template của forum. Không cần sửa đổi thêm bớt gì cả. Chúc thành công.

babylearncom
03-09-2005, 16:54
mà adsense phải có người click thì mới có $ chứ . Tự click thì còn phải ???

ibill
03-09-2005, 17:05
mà adsense phải có người click thì mới có $ chứ . Tự click thì còn phải ???

Tại sao? Các sites của ibill mỗi ngày có hơn 1000 clicks, không lẽ phải cần tự click mới được?

MMM
03-09-2005, 22:20
Tại sao? Các sites của ibill mỗi ngày có hơn 1000 clicks, không lẽ phải cần tự click mới được?
công nhận ibill làm ăn khiếp thật , chăng biết site của ibill nói về cái gì có có số lượng visitors lớn thế trên 1000 click thì cũng cả trăm ngày page view khiếp . bạn thật giỏi đấy !

xem thử đi bà con . tin nổi không ? http://www.instantseoexpert.com/

3in1
03-09-2005, 23:46
Mình đã làm dc rồi, lục tung mấy cái tem lên, :D. nhan tien cho mình hỏi site của ibill là gì dc ko ? share cho anh em học hỏi đi nào .

ibill
04-09-2005, 00:44
Anh em nên cẩn thận khi sử dụng các "độc thủ" của SEO. Về các site của ibill, dĩ nhiên ibill không thể nói ra cụ thể (để tránh các phiền phức đến từ một số bạn). Tuy nhiên, ibill có thể cung cấp thêm một vài thông tin cơ bản:

1/Page impression: vào khoảng 150k một ngày. Site lớn nhất lên đến 100k.
2/CTR: trung bình khoảng 1.5%. Có thể optimize lên nhiều nữa và ibill đang working for it.

Các ads của G trong các sites thường liên quan nhiều đến hosting, du lịch,...

Chúc vui vẻ.

MMM
04-09-2005, 00:51
Anh em nên cẩn thận khi sử dụng các "độc thủ" của SEO. Về các site của ibill, dĩ nhiên ibill không thể nói ra cụ thể (để tránh các phiền phức đến từ một số bạn). Tuy nhiên, ibill có thể cung cấp thêm một vài thông tin cơ bản:

1/Page impression: vào khoảng 150k một ngày. Site lớn nhất lên đến 100k.
2/CTR: trung bình khoảng 1.5%. Có thể optimize lên nhiều nữa và ibill đang working for it.

Các ads của G trong các sites thường liên quan nhiều đến hosting, du lịch,...

Chúc vui vẻ.
trả lời như thế là quá đủ rồi .nếu có thể ibill có thể cho biết với nhưng keywords thoại loại đó ibill có trung bình bao nhiêu USD/ mỗi click không vd 0.2/ click . nếu không trả lời cũng không sao vì hơi riêng tư một chút !

ibill
04-09-2005, 03:24
trả lời như thế là quá đủ rồi .nếu có thể ibill có thể cho biết với nhưng keywords thoại loại đó ibill có trung bình bao nhiêu USD/ mỗi click không vd 0.2/ click . nếu không trả lời cũng không sao vì hơi riêng tư một chút !

Do G sử dụng Smart Pricing, trong đó earnings sẽ được tính không chỉ dựa vào số click mà còn dựa vào conversion rate (nghĩa là số hàng/dịch vụ bán được nhờ lead từ website của publisher), thông thường một site có earnings cao là do tập trung các traffic tốt.

Các sites của ibill dao động từ 5 cents đến 25 cents tùy theo site. Trung bình thì khoảng 10 cents cho một click. Bạn đừng cho rằng ibill giàu nhé. Hard working + time + money + intelligence -> good result. Không có gì tự nhiên rơi xuống đâu. :D

robustus
04-09-2005, 05:05
Bạn Ibill nói rất hay,chắc là bạn có nhiều kính nghiẹm lắm rồi với Adsense!tui là newbie với adsense và cũng là newbie với Web!vậy tui xin xem web cụ thể nào của bạn được không à?nếu bạn không muốn share chung,thì bạn có thể làm ơn PM cho tui được không à?để tui học tập với nhé!xin cám ơn!

ibill
04-09-2005, 06:16
ibill tham gia Adsense đã 1 năm. Bạn có thể vào một số trang tham khảo (không phải của ibill):

http://excite.com site này có khoảng 20 mil page imp một tháng gấp 10 lần tổng các site của ibill thu nhập nhiều hơn khoảng 20 lần :(
http://about.com site này có thu nhập từ ads (trong đó có adsense) là $3.5 mil chỉ trong quí 1 năm nay

hiepsi@
04-09-2005, 06:25
Em có 1 forum VBB , đã đăng ký account của google adsense, vậy phải đặt quảng cáo như thế nào cho hiệu quả, forum về it, cũng nhỏ thôi, cho lớp ấy mà, vậy phải làm thế nào để google nó sẽ cho mình các quảng cáo phù hợp về IT, giải trí ....
Xin bác chỉ chi tiết cho em, rất cảm ơn bác nhiều

ibill
04-09-2005, 06:35
Bạn chỉ cần vào phần Template của forum và add quảng cáo vào. G sẽ quyết định hiện ads tùy theo nội dung của website. Bạn không cần phải làm gì thêm. Chúc thành công.

hoiannews
04-09-2005, 19:04
Bạn chỉ cần vào phần Template của forum và add quảng cáo vào. G sẽ quyết định hiện ads tùy theo nội dung của website. Bạn không cần phải làm gì thêm. Chúc thành công.
Đôi khi nội dung ads của google còn phụ thuộc vào title và keywords của site bạn ^_^

MMM
05-09-2005, 06:33
ibill tham gia Adsense đã 1 năm. Bạn có thể vào một số trang tham khảo (không phải của ibill):

http://excite.com site này có khoảng 20 mil page imp một tháng gấp 10 lần tổng các site của ibill thu nhập nhiều hơn khoảng 20 lần :(
http://about.com site này có thu nhập từ ads (trong đó có adsense) là $3.5 mil chỉ trong quí 1 năm nay
about.com có rank là 66 thì việc kiếm được $3.5 M là bình thường thôi .

3in1
06-09-2005, 18:53
Cho mình hỏi, CTR khoảng bao nhiêu thì bị cho là cheat ??? CTR của mình khoang 1.5 ---> 2% như vậy thì có bị xem là cheat ko ?

A con nữa, làm sao mình có thể xem dc click nào có số $ cao ? hay là mình chỉ xem dc theo ngày thôi ?

Mình ở thành phố hồ chí minh thì phải đặt Zip code là bao nhieu ? Minh đang ký zipcode :848 co dc ko ?

IBill có thể giải thích cho mình biết :
Page impressions = ?
Page CTR = ?
Page eCPM = ?

Và mục đích của nó là gì ko ?

3in1
06-09-2005, 22:16
Cho em hỏi thêm nữa : Ví dụ : tên của em là Trần Ngọc Châu
Khi em đăng ký với google :
Payee name: First : Chau - Last : Tran Ngoc
Nhu thế có đúng không ạ ?
Em sợ là khi về VN, tên của mình ko đúng với CMND thì khổ !

3in1
07-09-2005, 00:46
Sao tự dưng hôm nay trong vòng 40 phút : em login vào thấy như thế này :

Wednesday, September 7, 2005
Page impressions : 100
Clicks : 4 <------ Em khó hiểu ở chổ này, click chỉ có 4 cái (tất nhiên ko phải em)
Page CTR : 4.0% <----- vậy mà tại sao Page CTR tới 4.0% vậy ?
Page eCPM [?] : $26.32
Earnings : $2.63

Có ai giải thích giùm em chuyện này với

hoiannews
07-09-2005, 02:39
Sao tự dưng hôm nay trong vòng 40 phút : em login vào thấy như thế này :
Wednesday, September 7, 2005
Page impressions : 100
Clicks : 4 <------ Em khó hiểu ở chổ này, click chỉ có 4 cái (tất nhiên ko phải em)
Page CTR : 4.0% <----- vậy mà tại sao Page CTR tới 4.0% vậy ?
Page eCPM [?] : $26.32
Earnings : $2.63
Có ai giải thích giùm em chuyện này với
Page CTR của bạn là 4.0% là đúng rồi, tỷ lệ này có được là kết quả của số Click và Page impressions
Khi số Page impressions nhỏ mà số Click nhiều thì phải như vậy thôi.

dat@
19-09-2005, 05:09
Sao trong phần Website language không có Vietnamese ! Vậy các bạn làm thế nào????

MVN
19-09-2005, 07:27
Chào mọi người,

Một tuần nay, Google Adsense của mình không hiển thị được banner thường xuyên, chủ yếu là banner trắng (không có link) lâu lâu mới hiện link như bình thường, site của mình là site về IT nên có rất nhiều từ tiếng Anh.

Bạn nào biết giùm mình với nhé.

Thanks,

hungxalo
20-09-2005, 18:44
đại khái
các bác nói rõ hơn xem nào
chẳng hạn là làm một topic riêng đê
chứ thế này chan' lém

ibill
20-09-2005, 21:59
Tình trạng trên thường hay rơi vào các webpages không hỗ trợ bởi ngôn ngữ. Google để ý tần số xuất hiện từ khóa để hiển thị ads, nên cho dù webpages có nhiều từ tiếng Anh, nhưng có các từ tiếng Việt có tần suất xuất hiện nhiều hơn thì Adsense bot sẽ bỏ qua các từ kia.

Hơn nữa, việc này còn tùy vào cấu trúc website của bạn. Nếu cấu trúc quá phức tạp cho adsense bot thì chắc chắn khả năng xuất hiện PSA hay không có quảng cáo là khá cao.

Nói tóm lại, để khắc phục tình trạng này, cần làm 2 việc: xem lại nội dung của trang và cấu trúc website. Nếu cần thì sửa lại để test. Chúc thành công.

MVN
21-09-2005, 08:50
Nếu muốn thì có thể bỏ vào mấy từ tiếng Anh cái tag <h5>, thử xem sao nha!
Bạn có thể nói rõ hơn được không ? Tag <H5> ở đâu ?

To mọi người: Cám ơn rất nhiều

addme
21-09-2005, 08:57
<h5>Tag h5 </h5>
bỏ chung vào mã html thế là xong