PDA

View Full Version : Pinnacle studio 9 Plus không hỗ trợ hệ PAL.... cứu em với....

nino
12-07-2005, 08:03
các bạn cho mình hỏi:

Mình đang xài pinnacle 9 plus, khi capture bằng máy quay kỹ thuật số (hệ NTSC) thì bình thường, nhưng khi capture bằng máy quay kỹ thuật số hệ PAL thì máy báo không hỗ trợ hệ PAL, vậy chương trình này không thể xài với máy quay kỹ thuật số hệ PAL phải không, có cách nào khắc phục được xin các cao thủ giúp đỡ giùm.... em xin cảm ơn rất nhiều

ADAC
15-07-2005, 03:27
....Không phải đâu bạn ơi, mà là: Ngay khi cài chương trình này vào vi tính, bạn chỉ được chọn 1 trong 2, PAL hay NTSC...nếu bạn đang làm phim với máy quay NTSC, thì không thể với PAL, trừ khi bạn cài lại và chon PAL !!!

nino
15-07-2005, 06:55
Cảm ơn bạn đã trả lời.
Khi mình cài đặt máy không đòi hỏi dùng hệ gì để capture, với lại mình capture bằng máy quay kỹ thuật số(vô full DV đâu có chỉnh được hệ gì đâu)... hic hic hic có cao thủ nào giúp mình không hu hu hu.....

Co Loa
15-07-2005, 13:04
Thắc mắc của chú em chẳng cần gì tới cao thủ "cao theo" gì hết chẳng qua là chú lười học hỏi, trong mỗi software đều có phần help thậm chí có cả e-book đi kèm cớ làm sao không bỏ 1 chút thời gian mà đọc qua, sau đó thắc mắc gì hãy hỏi sau.

Tôi khôg xài Pinnacle nhưng tôi cũng có suy nghĩ giống như ADAC vì nhiều trình khi setup user chỉ được phép chọn 1 trong 2 hệ, còn lại đại đa số cho phép chọn hệ khi capture hay khi thiết lập project. Mà kể cũng lạ ngay trình tích hợp MovieMaker trong Windows có thể capture DV video được mà ít ai chú ý tới.

Bebimbo
27-07-2005, 08:38
Nếu bạn chỉ biên tập phim nghiệp dư sao không chọn phần mềm khác.
Tôi đã thử từ Pinnacle đến Ulead, Premiere, Vegas....thì thấy Power Director 4 hoặc Win DVD Creator 2 là cực ky dễ dùng, từ capture đến render đều rất nhanh và kết quả tốt.
Tôi đã thử làm DVD từ cùng một đoạn phim bằng khác phần mềm khác nhau. Kết quả: hình của Pinnacle kém nhất, vả lại nó render quá lâu (tuy có nhiều tính năng khác khá tốt !)

bighead
23-08-2005, 12:18
Tôi có chương trình để chuyển qua lại giữa NTSC-PAL nhưng mà chỉ dùng cho Edition 5.x thôi, k biết có dùng được cho Pinnacle 9 của bạn k ???
Nếu bạn muốn thử thì cho mail đi, tôi gởi cho, 209KB.
(Sao k upload file lên ddth được vậy nhỉ ???)

nino
30-08-2005, 02:09
Tôi có chương trình để chuyển qua lại giữa NTSC-PAL nhưng mà chỉ dùng cho Edition 5.x thôi, k biết có dùng được cho Pinnacle 9 của bạn k ???
Nếu bạn muốn thử thì cho mail đi, tôi gởi cho, 209KB.
(Sao k upload file lên ddth được vậy nhỉ ???)

Gởi cho mình với, cảm ơn rất nhiều:

ninhcantho@yahoo.com

Mình cũng dân Cần Thơ nè hic hic