PDA

View Full Version : Mọi ngươ ơi ! làm ơn chỉ giùm em với...help me...

hoahongmau
30-11-2002, 16:18
Moi người ơi ! làm ơn cho em hỏi với?:không hiểu sao ở cưa hàng internet mà em làm có vấn đề khó hiểu lắm, máy chủ thì vẫn vào nhanh và modem vẫn chạy tốt , không báo lỗi gì cả nhưng các máy trạm (các máy con) thì lúc vào rất là nhanh , còn lúc thì chẳng vào được gì cả , có lúc thì chỉ vào được chat còn lại chẳng vào được gì hết , mà kiểm tra lai đường dây truyền và hăp thì không làm sao cả , còn máy chủ thì vẫn báo là truyền và sử lý bình thường...
Nếu ai biết lỗi mà máy chỗ em găp thì làm ơn chỉ giùm em cách khắc phục với , em xin chân thành cảm ơn và có hậu tạ...
có thể thì liên lạc với em qua mail: thien_than_xinh2001@yahoo.com
:o ;)

ngoccong2001
30-11-2002, 16:26
theo mình thì bạn dùng wingate chia xẻ modem không ổn rồi, bạn nên xem lại post của từng máy trong wingate xem, nếu không được thì bạn qua bên Box internetworking hỏi các cao thủ ở đó thử xem.

Thân

hoahongmau
30-11-2002, 17:40
Hệ thống mạng trong cửa hàng của em chưa cài Wingate, hiện vẫn chạy Hub Share Access bình thường. Thỉnh thoảng xảy ra tình trạng một số máy load rất chậm, một số load nhanh. Thỉnh thoảng các máy không vào được Yahoo và Hotmail ( gần đây ).
Chỉ chạy được mIRC và suft web bình thường đươc.
Who know??? Help meeeeeeeeeeee!

ngoccong2001
30-11-2002, 17:47
thế thì bạn cài wingate đi, nó tranh chấp nhau đó, cài wingate để nó phân quyền cho từng máy con kết nối nữa chứ..........

Thử xem

vthien
01-12-2002, 02:17
Có nhiều nguyên nhân lắm bạn ơi !
MÌnh cũng đã làm o Néthop một thời gian.Ngoài các nguyen nhân do chủ quan do mạng,virus..ra còn có nhưng nguyên nhân làm nên tình trạng thất thường trên : do dùng card Net nên không ổn định,do lỗi cable đường truyền dịc vụ (lại là card Net)do mấy Web bị truy cập quá tải (tìm đường khác để đi vậy),do mấy tay customer phá phách (thỉnh thoảng mình cũng thích phá nữa là )...
Làm nhiều là có kinh nguyệm thôi.
Có lần mình bị một cô nàng làm cho sỗng dở chết dở mà mãi mới phát hiện ra..Ôi dài dòng quá rồi để khi khác nhé .