PDA

View Full Version : Xin Hỏi Về MCSE !!!

Congthanh78
30-11-2002, 14:39
Mình xưa học đại học đàng hoàn và học theo ngành lập trình , vi hồi đó khó khăn quá đã nghỉ học giữa chừng ra đi làm và học hoi thêm , nay mình muốn hỏi các bạn , có cách nào mà thi MCSE mà không cần phải học không vậy vì học phí đắt quá mình hổng có tiền học ,may ra chỉ có tiền thi thôi . Mình học MCSE bằng Net và bằng CD không hà cũng không có mua sách được nữa , nếu các bạn nào có biết chổ nào thi MCSE mà không cần phải học tại nơi đó thì giúp mình với
Cám ơn nhiều

chocchoc
01-12-2002, 20:26
bạn có thể đăng ký thi bất kỳ chỗ nào cũng đuợc Saigonctt, Tanduc, VuThao....mỗi core là 55$

vikhoa
02-12-2002, 00:23
Mua sách và CD tự học. Còn thi thì đến các trung tâm đăng ký thi, đâu có bắt buộc phải học ở đó mới được đăng ký thi đâu.

Ngày nào đăng ký thi cũng được hết (trừ T.7, CN). Đóng tiền là được thi thôi.

Cho quẳng cáo 1 chút :) : Bạn muốn có sách học và các chương trình ôn thi thì có thể xem tại www.sachtinhoc.com

danceswithwolves
02-12-2002, 08:24
hic, người ta đã bảo là không có tiền rồi, admin@ còn ráng quẳng kéo nữa...

vikhoa
02-12-2002, 09:27
Không có tiền đến trung tâm học thôi, chứ không có sách thì sao mà học được ? :) Chẳng lẽ học dump rồi đi thi hả ? Thà không có bằng chứ có bằng nhờ học dump thì còn tai hại gấp mấy lần.

trannam136
02-12-2002, 10:55
Vi Khoa làm từ thiện đi ! Hi hi hi...

matrix2003
10-12-2003, 14:11
chào các bác.
có bác nào biết chổ mua sách MCSA + MCSE bằng tiếng viết không?
chỉ giúp mình nhé

nguoitudo
11-12-2003, 00:24
Mấy nhà sách mới xuất hiện mấy cuốn ôn thi mấy môn như 210, 215, 216, 217, 218 song ngữ (thế mới ghê) nếu có nhu cầu có thể tham khảo nhưng tốt nhất đừng mua :D :D

huynhphuochai
18-12-2003, 09:19
Ban nen doc sach tieng anh di.

hoangthaihansgvn
19-12-2003, 10:40
Sach tieng anh chac chan la tot hon voi lai doc sach nguyen goc minh hieu theo y cua minh la tot nhat, con neu doc sach tieng viet thi chang qua minh hoc theo y cua nguoi khac ma cai cong viec dich tu anh->viet cung lam y nghia va lam cach hieu khac nhau lam ban oi !
===>Tieng Anh la chat luong nhat.

huynhphuochai
20-12-2003, 09:01
Bạn nào có phương pháp nào đọc sách tiếng anh hieu qua không,post lên để chúng ta cùng trao đổi.

vtalinh
25-12-2003, 12:27
đọc chương đầu tiên, từ nào không biết:tra tự điển, các chương sau : đọc từ từ, gặp từ mới :kệ nó (nếu bạn hiểu được đại khái câu có chứa từ mới đó, còn không thì tiếp tục ... tra tự điển ) :), nếu lần sau thấy nó hay lặp lại thì tra tự điển, đó là kinh nghiệm của tui, tuy nhiên biết càng nhiều từ thì càng tốt cho mình thôi, do đó những lúc rảnh thì lật lại những chương trước và học hết các từ đã học và... chưa học, một cuốn sách nên đọc 4-5 lần và thực hành 9-10 lần cho thuộc luôn ,hehe :)

always_smile
25-12-2003, 21:16
Ban muon hoc MCSE ma ko co tien thi chang sao!
Hay den voi cung toi o trang web sau

www.clbit.org/forum. se duoc huong dan phuong phap hoc va nguon tai nguyen phong phu

Day la mot so giao trinh chinh ban co the tim mua o Bui Thi Xuan

Trainning Kit (Dang giong file help cua microsoft )
Giao trinh Lab (giao trinh nuoc ngoai goc dem ve) Cai nay la luu hanh noi bo (Ban thu lien he caoson xem )
Cac Test cung co san ben BTX

Co gi thac mac xin cu lien he admin cua nhom tui minh caosonmic@linuxmail.org
Ban do la number one do ! (Va co the xem la thay cua minh day)

Ngoai ra sau khi da du cong luc MCSE ban nen hoc them mot it kien thuc ve CCNA
Phan nay chi la yeu to phu thoi !! MCSE la nhan to ko the thieu ! 100%

Chuc ban hoc tot!
Than !
Chao!

Cuoc song - Tinh Yeu - Thu Han - Long khoan dung
__________________________________________________ __________

dungtran
27-12-2003, 08:34
Sự thật là mấy từ tiếng anh trong mấy cuốn sách đó gặp đi gặp lại wài à! bạn gặp nó rồi thì nbhớ để ý và nhờ kỉ về sau đọc những cuốn sách It khác thì nó cũng chỉ có mấy thuật ngữ đó mà thôi! cũng chỉ khó khăn trong thời gian đầu thôi! ^_^