PDA

View Full Version : Làm sao remote control PC khác qua internet

chelseavn.com
08-07-2005, 10:39
Mấy bro tư vấn giùm tui dùng soft nào để mình control 1 cái pc khác qua internet được k? Tui xài adsl 3 pc, tất cả nối vào 1 switch rồi switch này cắm với modem, tui cần access vô 2 cái pc kia để quản lí internet của con nhỏ em, ba mẹ nó sợ nó xài web đen (tui tin hoàn toàn DWK diệt hết được) . Cho nên tui dùng Parent advisor của IE, mỗi lần nó vô 1 web nào mới trong list approve tui phải chạy mấy lầu xuống type cái passw sao trời? nghe nói có soft giúp mình remote control cái vụ này nhưng tui cũng nghe nói chỉ qua LAN.

tksinadvance.com

TamANhs
20-07-2005, 23:27
Bạn có thể dùng remote administrator .. nhưng trước đó bạn phải check ip wan của bạn trước

LaoTrangtu
21-07-2005, 16:33
Theo như bạn mô tả thì hình như ba máy của bạn đều nối chung LAN rồi mới nối ra ngoài qua ADSL? Vậy thì bạn nên check IP của máy của em bạn.
Nếu muốn remote desktop lên máy khác thì bạn nên biết IP (LAN hoặc WAN) của máy đó, rồi có thể dùng các phần mềm như: WinVNC (miễn phí), Windows Remote Desktop (có sẵn trong các bộ từ Windows 2k trở lên), PC Anywhere của Symantec, HP Open View... nói chung là có khá nhiều tool cho phép bạn dùng.

VuNgocLam
22-07-2005, 13:24
Theo tôi bạn nên dùng WinVNC, tôi đã dùng thử thấy rất hay ( từ HảiPhòng điểu khiển được máy ở Sài gòn và ngược lại) chỉ cần bạn biết được IP của máy đó là được.
Đầu tiên chạy file WinVNC.exe, thiết lập các tuỳ chọn, password cho nó trên máy được điều khiển.
Chạy file VNCViewer trên máy điều khiển, nó sẽ hỏi IP, pass - khai báo vào là OK.

themummy
25-07-2005, 08:20
nhưng nếu máy mà tui muốn điều khiển nó thuộc một mạng con, và mạng đó cũng kết nối vào net (ADSL) thì có điều khiển được không? Vì ISP chỉ cung cấp 1 IP động cho modem ADSL, và mạng LAN lại có 2 máy trở lên thì chương trình WINVNC có điều khiển được máy mà mình muốn không?

LaoTrangtu
25-07-2005, 09:28
Bạn có thể đọc lại bài Hosting tại gia của ChinDangShun để hiểu thêm về dịch vụ MAP từ IP ADSL vào một IP trong LAN. Do đó trường hợp của bạn hoàn toàn có thể làm được nhưng tại một thời điểm bạn chỉ MAP được WAN IP vào một máy trong LAN do đó chỉ control được một máy thôi.
Do vậy ở đây bạn MAP cái WAN IP của Modem ADSL (nơi có mạng LAN của máy mà bạn cần remote control) vào IP của máy mà bạn muốn control. Cổng mà dịch vụ WinVNC dùng là 5900

smoc_77
25-07-2005, 17:13
À há, vụ này hay đây. Em có cách này hay hơn nhìu :)
Nhưng ngặt một lỗi khi bác login thì .... nhỏ em bác out lun :)
Bác vào đây tham khảo nhé: https://secure.logmein.com
Bác chỉ cần down phần client về, cài trên máy nhỏ em.
Sau đó login qua trang https://secure.logmein.com
Mọi việc thân đơn giản phải ko các bác :)

submaster
26-07-2005, 00:55
như vậy thì mất hay rùi

smoc_77
26-07-2005, 10:36
Thực ra thì cũng có giải pháp - nhưng mà ko free :)
Bác dùng bản pro của nó ấy :)

bathazar
28-12-2005, 05:17
Cái logmein Remote chậm lắm bạn à. Remote qua web Browser mà. bạn có cái nào hay hơn ko ?

cong83
17-02-2006, 19:22
ban oi cho tui cai link down WinVNC.exe free diiiiiiiiiiiiiii
cam on ban nha

truongbeo
17-02-2006, 21:21
hơi lạc đề tí, mà cho em hỏi DWK là cái khỉ gì thế? thấy nhiều người dùng mà chả biết là rì cả
theo như post #1, liều đoán già đoán non là soft chặn *** phải không ạ?

Cuong_DC9
18-02-2006, 01:16
ban oi cho tui cai link down WinVNC.exe free diiiiiiiiiiiiiii
cam on ban nha
Dùng google tìm thì ra ngay thôi mà. Nếu chưa biết thì nên biết, rất cần thiết đó. :yes:
Ví dụ: http://www.snapfiles.com/get/vnc.html