PDA

View Full Version : THX hỗ trợ mái ấm Thanh Tâm

kiettt
14-07-2011, 17:40
Dự kiến ngày chủ nhật, 24/7/2011 THX sẽ đến thăm và hỗ trợ cho mái ấm Thanh Tâm, địa chỉ: 92/24 Khu Phố 3 Đường số 4,P.Bình Hưng Hoà A, Q.Bình Tân. Mái ấm này nhận nuôi dạy các trẻ em mồ côi và trẻ em nghèo từ những gia đình ở xa gởi. Các em từ sơ sinh đến 4 tuổi khoảng gần 50 em, còn đối tượng chính của tHX, các em trong đổ tuổi từ lớp 6 trở lên khoảng 30 em. Kế hoạch là THX sẽ hỗ trợ địa điểm này 8 bộ.

Kế hoạch ban đầu là tìm đủ ít nhất 8 tình nguyện viên làm cửu vạn, mình chuyển đến địa điểm bằng xe gắn máy, nhưng xét quãng đường đi xuyên qua thành phố cũng khá là xa. Nên có lẽ mình sẽ thuê xe tải hay ba bánh chở lên đó, và chúng ta tự túc phương tiện đến nơi ráp lên.

Để mình tổng kết lại coi còn thiếu gì nữa, tối nay sẽ bổ sung thông tin.

dly
14-07-2011, 20:34
Nếu sáng thứ Bẩy này thu xếp được anh giúp Lý chút trong việc lọc lại mấy cái monitor, chuột cùng ít cable nguồn nhé. Càphe Châu xong anh em súm lại làm luôn

kiettt
14-07-2011, 20:50
Chủ nhật này có hẹn với mấy bạn học cũ hồi bé nên chắc cà phê thứ Bảy luôn được anh. Mà lên Châu chi mất công, thôi ghé kho luôn rồi mình ra đầu hẻm, chơi chừng chục ly cà phê vô cái ca, vừa uống vừa làm. Mớ dây nguồn mà ngồi cắt đầu rồi phục hồi nhân phẩm, rị mọ cũng mất khối thì giờ.

Anh em nào rảnh sáng thứ bảy này cùng tham gia nhé, 8g30 sáng tại kho THX (giờ đó được chưa anh ? Hông ấy gùi luôn thằng nhóc qua kho, cho nó tắm nắng với chị Sếu :lick:)

dly
14-07-2011, 21:22
Có nhỏ Sếu thì cho nó vô băng vệ sinh luôn anh ơi. Mấy cái monitor giờ chắc đầy bụi bám

ngoccong2001
14-07-2011, 21:36
em giúp gì được không mấy bác :yes:

nino
14-07-2011, 21:39
em giúp gì được không mấy bác :yes:

ngon! nhào vô :lick:

ngoccong2001
14-07-2011, 21:41
nhào dzo thì hẻm có được rồi :no:
Vợ kêu :( con khóc :(

Cách khác đi :(

dly
14-07-2011, 21:42
Lo gia đình cho ổn đi rồi tính kẻo "con vợ kêu khóc "om xòm bi giờ :lick:

ngoccong2001
14-07-2011, 21:46
vậy thì cầu mong mấy bác thuận cánh buồm, xuôi con gió :yes:

shena22
14-07-2011, 22:20
@chú Kiệt, chú Lý: sáng thứ 7 con có mặt.

@chú Lý: cho con chơi với thằng Ku trước đi rồi con làm nha chú, hông trời hết nắng, thằng Ku hông được tắm nắng, tội, hihi

kiettt
15-07-2011, 18:40
@chú Kiệt, chú Lý: sáng thứ 7 con có mặt.

@chú Lý: cho con chơi với thằng Ku trước đi rồi con làm nha chú, hông trời hết nắng, thằng Ku hông được tắm nắng, tội, hihi

Vậy bữa đó tắm nắng cho nó xong rồi làm diệc nha, mà nào giờ có cho em bé tắm nắng lần nào chưa ? Anh Ngỏng với anh Khôi cho cái hình minh hoạ đê ê ê ê ê :punk: :punk: :punk:

Vài hình ảnh hôm đi khảo sát địa điểm, bữa đó quên mang mắt kiếng nên thấy gì bấm nấy, hình đã xấu sẵn nên chỉ resize, không cắt xén chi hết

Các máy tính sẽ được lắp đặt tại đây, đây là căn nhà các nữ tu thuê để vừa làm nhà nuôi trẻ, vừa làm chỗ ở và sinh hoạt cho các em lớn (là lớn cỡ trung học), các bé ở đây phần lớn là trẻ mồ côi và vài em người dân chung quanh gởi (gọi là điểm nuôi giữ trẻ con ấy mà), các bé này thuộc loại ăn được cơm rồi

https://lh4.googleusercontent.com/-iT8ipo1L85Q/Th8KvAjEE6I/AAAAAAAABlE/rMzz7CXQoeo/s800/P1040141.JPG[/quote]

Quý vị vừa ăn trưa và ngồi bô xong, các điểm giữ trẻ bình dân như vầy hay có lệ vừa ăn trưa xong là cả trường lên bô ngồi hết, nhìn dễ thương lắm, tiếc là lúc quý vị lên bô ngồi thì mình vừa tới, chụp hình sợ quý vị mắc cở :lick:

[center]https://lh6.googleusercontent.com/-WoR8lrbbKCY/Th8KyEUyP5I/AAAAAAAABlU/Hj6ydz9Krs8/s800/P1040137.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/-TVQD3DHOksY/Th8K0Z9mRuI/AAAAAAAABlg/RGLFgs-IbB0/s800/P1040140.JPG

Địa chỉ đã post là điểm này, ban đầu là nhà chính, nhỏ hơn, bê bối hơn, các em từ sơ sinh đều tập trung về đây, ngoài cùng bên phải, cậu bé được bà sơ ẵm cách đây ba tháng được tìm thấy trước cửa nhà, trong một thùng mì gói với mảnh giấy nguệch ngoạc "cháu được 6 ngày tuổi, cha cháu bỏ đi, mẹ cháu bị viêm gan siêu vi, chắc không thể nuôi được cháu". May mắn là sau vài lần xét nghiệm, cháu bé chưa phát hiện ra điều gì bất thường, cầu trời ...

https://lh6.googleusercontent.com/-M8cZwk0UEzo/Th8KxQfZScI/AAAAAAAABlQ/8ypJAbbsINQ/s800/P1040136.JPG

Cô bé áo xanh bên trái, đang quỳ với em bé áo vàng là đại diện cho những người sẽ tiếp nhận và xử dụng những thiết bị mà chúng ta sẽ chuyển tới, cô này đang học lớp 11, thuộc hàng chị hai của mái ấm, hôm mình tới thăm thì mái ấm tổ chức một tiệc nhỏ cho các em, chị này được biệt phái dẫn mình qua địa điểm đặt máy, còn các chị kia chị nào không đi học hay đi làm đều xuống bếp cả rồi. Dù các em học từ lớp 6 đến lớp 11 nhưng toàn đang học bổ túc cả, cũng dễ hiểu vì không có hộ khẩu thì trường công nào mà nhận.

https://lh4.googleusercontent.com/-YfQDzS0gYx8/Th8KwQJ383I/AAAAAAAABlM/hnlfzh151bo/s800/P1040135.JPG

Các nhu cầu của mái ấm:
- Quần áo cho các em, cỡ size từ sơ sinh trở lên đến 1,5m/40kg, ưu tiên đồ con gái và tất nhiên không từ chối đồ con trai :lick:.
- Sách vở (sách giáo khoa, truyện tranh lành mạnh, sách tham khảo trình độ vừa vừa thôi, vì các em toàn đang học bổ túc văn hoá cả), đồ chơi,…
Nhu cầu của THX:
- Dây điện để kéo đường điện cho máy tính, nguyenvuhoang đã hứa tài trợ.
- Đại gia tài trợ cho cuốc xe tải từ kho đến địa điểm, đường đi khoảng 1 tiếng.
- 8 cái keyboard mới.
- Bạn nào bữa đó rảnh đi theo phụ khiêng vác và lắp đặt. Ai không biết làm thì ngồi chơi với đám con nít để giữ tay giữ chân tụi nó. Phương tiện đi lại các bạn tự túc (đích đến: đường Lê Văn Quới, gần ngã tư bốn xã, cách lò thiêu Bình Hưng Hoà khoảng 3km), tiên lượng là ai tham gia sẽ bị thu lệ phí (do ban đại diện vẫn đang trong quá trình truy nã những đại gia chí cốt của THX, và chưa tóm được ai hết).

GKmember
15-07-2011, 20:40
Sorry Anh Em !

Như đã có hẹn với Anh Kiệt ngày đó mình sẽ chở một mớ đồ cũ thu gom được để cho mọi người trong mái ấm tùy mục đích mà sử dụng.

Nhưng cho Thanh xin lỗi là ngày đó là đám giỗ giáp năm Bà Nội nên sory anh em mình không đi được.
Nhưng sáng thứ bảy mình sẽ chở đồ qua gửi mọi người và sẽ phụ giúp mọi người bằng cách uống sạch 1 ly cafe để mọi người vui vẻ ha !

dly
15-07-2011, 21:17

:no:

Hôm rồi mới lục bán được mớ main lỗi cùng vài món linh tinh (HDD, case thiếu nắp hông hai bên ) được 400.000đ thế là chạy ngay vô Nhật Tảo ôm được chục cái keybỏard đã qua xử dụng :innocent:

shena22
15-07-2011, 22:08
@chú Kiệt: sao nhiều con nít dữ vậy chú, con hơi sợ bị tụi nó hành rồi nè!

@anh Thanh: cái khoản uống hết càe thì em sợ anh chưa kịp uống là bà con uống hết rồi, hihi

@chú Lý, chú Kiệt: con đang nhờ bạn gom đồ, và có thể có được 1 mớ kha khá, có 1 nhóm đam mê nhiếp ảnh, họ muốn đi theo nhóm mình để làm 1 đề tài mới, có thể sẽ giúp đỡ về mặt khuân vác,............con muốn hỏi ý kiến 2 chú về khoản này rồi mới trả lời họ.

shena22
16-07-2011, 14:51
@anh Thanh: haizzzzzzzzzz, kiu sáng nay qua mà sao hông thấy đâu hết vậy anh???

ghét cafe thành phố quá đi, đắng nghét à!

kiettt
17-07-2011, 00:22
Hồi chiều hì hà hì hục gõ bài này, lúc submit nó hiện lên bảng thông báo là bài của bạn sẽ được mod kiểm duyệt trước khi được post lên, không hiểu là tại bài dài hay tại mình gõ lâu. Tới giờ cũng chưa thấy mod nào cho biết kết quả hết, thôi thì thử trick nó vậy, hy vọng được.

Trước khi bắt tay vào làm việc, cúng ông địa phát đã :yes:

https://lh6.googleusercontent.com/-pxCjk9GpuyQ/TiFyI3qNhHI/AAAAAAAABm8/vDyRVLk8WTs/s800/P1040180.JPG

Hồi đó mềnh nhớ có biết cha đại gia kia, tối ngày khoe lấy laptop đi nướng khô mực. Chém gió vậy mà ăn thua gì, coi tui lấy heatsink nướng bánh đúc nà :punch:

https://lh6.googleusercontent.com/-O72q6huLezk/TiFyH7d53RI/AAAAAAAABm4/pf7wVn-tLps/s800/P1040179.JPG

Không biết tương người ta nấu chưa, nấu lại cái cho chắc ăn, chỗ này chỉ còn lưng con CPU là nóng nhất nhỉ

https://lh3.googleusercontent.com/-q93CwzYgw6M/TiFyFUSEItI/AAAAAAAABm0/ZHVIPJ5li1Y/s800/P1040169.JPG

Ông địa măm cho ngoan rồi coi sao cho mấy cái linh kiện bỏ đi này chạy cho đàng hoàng nha.

https://lh6.googleusercontent.com/-vq3uXpSBt5I/TiFyKldO4PI/AAAAAAAABnA/Ao6y-EKgsDA/s800/P1040182.JPG

Bắt đầu từ đống dây nguồn, cái nào còn ba chấu vuông là tớ đè ra cho đi cải tạo hết

https://lh3.googleusercontent.com/-thD910pOX6w/TiFyM_NW5LI/AAAAAAAABnE/2x1tv8kX89A/s800/P1040185.JPG

Bạn Sếu lúc đầu được quy hoạch vào ban tẩm liệm, nhưng do chưng dài, vói xa nên được đổi qua vai chánh là thử chuột, bị chú Hoàng hù coi chừng bị điện giựt quăn tóc hết nên bạn í rón rén lắm.

https://lh5.googleusercontent.com/-WibPX8rHJEY/TiFyNwkArwI/AAAAAAAABnI/XTOueC-UhTk/s800/P1040186.JPG

Do vừa cả PS/2 và USB nên mỗi lần cắm thử con mới là phải reset lại máy

https://lh6.googleusercontent.com/-7qesKKXcyDk/TiFyOwDBteI/AAAAAAAABnM/9T-dRZ8qD-A/s800/P1040187.JPG

Bạn Sếu rất ngoan, em nào chạy là bạn Sếu lau rửa sạch sẽ, kiếm đôi kiếm cặp cho nó rồi lót ổ hẳn hòi

https://lh6.googleusercontent.com/-3vHA6tZEVvc/TiFyP6mN-9I/AAAAAAAABnQ/FpzE7TYoTgA/s800/P1040188.JPG

Xong bọn mouse đến bọn keyboard, lần này không có tiền sắm đồ mới, phải xài keyboard second hand nên cũng phải thử từng nút một

https://lh4.googleusercontent.com/-qHx8yhfcRrs/TiFyQ1C7UqI/AAAAAAAABnU/4wH2ad75CK4/s800/P1040189.JPG

Lần này đi gần, tiên lượng là quân đông nên những màn hình khủng long được phân bổ hết, chứ đống CRT 17" này mà để dành đi tỉnh, vác nó lên đò xuống xuồng từ sáng tới trưa, năm ngoái thì không sao chứ năm nay chắc hết nhớ tên mình có mấy chữ luôn :lick:

https://lh4.googleusercontent.com/-ADGyiWcGFoY/TiFyR9yHzvI/AAAAAAAABnY/2rLo1X-r-rE/s800/P1040190.JPG

Do đổi vai cho bạn Sếu, bạn Dlỳ phải chuyển vào ban tẩm liệm, đi tắm em.

https://lh5.googleusercontent.com/-_LWNZHwVuew/TiFyTyswaSI/AAAAAAAABng/xfhwhko-88I/s800/P1040192.JPG

https://lh3.googleusercontent.com/-dx2dTqdb-1g/TiFyU3xiViI/AAAAAAAABnk/0QKNbbGKs_Y/s800/P1040193.JPG

https://lh4.googleusercontent.com/-jyUVut5g3dc/TiFyWX9JsTI/AAAAAAAABno/Pz0M0waassI/s800/P1040194.JPG

Carbon
17-07-2011, 18:24
Có nhỏ Sếu thì cho nó vô băng vệ sinh luôn anh ơi. Mấy cái monitor giờ chắc đầy bụi bám

chú Lý dùng từ nhạy cảm quá :mad:

Long_Phung
18-07-2011, 03:40
nếu thuận lợi thì sáng 24 Long_Phụng có mặt tại SG, hy vọng là không có đột biến. Lâu rồi ko gặp mặt anh em....

henryhuynh
18-07-2011, 17:43
Thay chữ "băng" bằng chữ khác chú ơi (nhóm,...), đọc câu trên dễ hiểu bậy quá, nếu không có câu "Mấy cái monitor giờ chắc đầy bụi bám" thì... :punk:
@THX có những hoạt động rất ý nghĩa, mình cảm phục mọi người.

Dennis Bergkamp
18-07-2011, 18:58
Thật cảm phục các bạn, các bạn làm những việc thật có ích cho XH :wub:

Há há há

shena22
18-07-2011, 22:52
@anh Long_Phụng: cố về lẹ lẹ đi anh, lâu rồi bà con hông gặp, hông có ai quánh hết, huhu

nanalove
18-07-2011, 23:28
lúc nào rãnh, em có thể qua công ty giúp mấy anh làm việc được ko ạ.
em có thể làm: vệ sinh các dụng cụ, máy tính cũ.
cắt xem, thêm bớt các linh kiện máy tính cho phù hợp :D

kiettt
19-07-2011, 10:02
lúc nào rãnh, em có thể qua công ty giúp mấy anh làm việc được ko ạ.
em có thể làm: vệ sinh các dụng cụ, máy tính cũ.
cắt xem, thêm bớt các linh kiện máy tính cho phù hợp :D

Bọn này là loại ăn cơm nhà lo việc thiên hạ, kho bãi là nói cho oai thôi, chứ cũng để nhờ nhà bà con. Lâu lâu có đợt công tác thì anh em xúm nhau vào làm. Bạn muốn tham gia với bọn này thì bạn cứ chịu khó theo dõi tin tức tại đây, thật ra không cần chuyên môn gì lắm đâu.
Thân,

Ngày mai nghỉ phép ở nhà chở mấy đứa nhỏ đi học, sẽ hoàn tất kế hoạch chi tiết cho chuyến đi. Bạn Sếu giữ liên lạc với các bạn ở CLB nhiếp ảnh nhé, có gì mình trao đồi thông tin cho nhanh và chính xác.

shena22
19-07-2011, 10:16
con sẽ check lại thông tin từ bên đó chính xác nhất, có gì con sẽ báo cáo lại ạ!

kiettt
23-07-2011, 22:28
Chương trình dự kiến chuyến tặng máy cho mái ấm Thánh Tâm - Bình Hưng Hoà

Ngày đi: Chủ nhật, ngày 31 tháng 07 năm 2011
Giờ khởi hành: 07:30 tại kho Tin học xanh
Điểm đến: 92/24 đường số 4 - khu phố 3, phường Bình Hưng Hoà A, quận Bình Tân. điện thoại: (08)66743944 / 0909 456 074 (soeur Hà). 0909 188 595 (Kiệt), 0126 7101301 (Sếu ẹo)

Các quy ước chung:
1. Do cả điểm đầu và điểm cuối đều thuộc các quận nội thành, nên những thành viên tham gia nếu không có thắc mắc gì về các hướng dẫn chi tiết, ban tổ chức coi như các bạn biết đường. Ai đi lạc thì ráng chịu, chúng ta cố gắng gói gọn trong buổi sáng ngày hôm đó nên sẽ không chờ ai cả, người duy nhất được ưu tiên chờ là ông chạy xe ba bánh chở đồ.

2. Thành viên tham gia tự túc phương tiện vận chuyển, chỉ cần xăng đầy bình, tiền đầy túi, tình đầy tim là đi theo được rồi. Khuyến khích các thành viên bắt cặp và đi chung xe với nhau, vừa giảm thiểu ô nhiễm môi trường (đúng chất THX luôn), vừa giảm kẹt xe, và nếu có bị lạc thì có bạn để cãi nhau. Lộ trình đến đó đi qua những con đường gần như là điểm đen về giao thông, các bạn chạy xe cẩn thận dùm, cắn đuôi nhau mà đi, đừng có chạy hàng hai hàng ba.

Kế hoạch:

07:00 bạn Lý sẽ hẹn xe ba bánh lại kho, bạn Sếu ẹo phụ trách liên lạc với các bạn bên CLB nhiếp ảnh muốn cùng tham gia bữa đó và tình nguyện lãnh việc khuân vác cùng có mặt tại kho vào giờ đó, ta chất máy lên xe, dự kiến là có 08 bộ máy tính, những món quà khác (nếu có) các bạn cũng có thể đem đến đây vào giờ này, ta tranh thủ chất luôn lên cho đủ chuyến, dự kiến là 07:30 sẽ khởi hành. Bạn Hoàng đã lãnh phần các ổ cắm điện tuỳ theo tình hình, có thể đến thẳng địa điểm hoặc ghé qua kho gởi luôn nó theo xe, nếu ghé qua kho bạn Hoàng sẽ kết hợp với bạn Lý điểm danh đồ mang theo, vì chúng tôi có đầy đủ bằng chứng lịch sử không thể chối cãi là bạn Lý và bạn Kiệt từng có tiền sự chuyên môn để quên dây nguồn ở nhà. Nếu bạn Hoàng không có mặt, bạn Sếu sẽ phụ trách việc nhắc nhở, bạn Kiệt và bạn Lý cũng có nhiệm vụ nhắc bạn Sếu, nếu bạn Sếu quên nhắc hai bạn.

Do nhà mở có hai địa điểm cách nhau khoảng 5 phút chạy xe, điểm hẹn và điểm danh lần chót của chúng ta sẽ là ở địa điểm 1 trước, tại đây mình sẽ nhờ người của địa điểm hướng dẫn qua chỗ sẽ đặt máy.

Lộ trình:

Kho THX (đường Xô Viết Nghệ Tĩnh, gần ngã tư Hàng Sanh) – Ngã tư Hàng Sanh – Bạch Đằng – Chợ Bà Chiểu – Phan Đăng Lưu – Ngã tư Phú Nhuận – Hoàng Văn Thụ - công viên Hoàng Văn Thụ - Cộng Hoà – Tân kỳ Tân Quý – nghĩa trang+lò thiêu Bình Hưng Hoà – ngã tư kênh nước đen – Gò Xoài – Đường số 1

Tip: Nghĩa trang + Lò thiêu Bình Hưng Hoà thì hầu như ai cũng biết hỉ ? bạn đi từ hướng Tân Bình theo đường Tân Kỳ - Tân Quý lên, chạy ngang qua lò thiêu khoảng 200m là đến ngã tư kênh nước đen (ngã tư này lớn lắm, nhưng bảng tên đường hơi khó nhìn, qua khỏi ngã tư chừng 100m bên tay phải là nhà thờ giáo xứ Bình Thuận, ai mà lạc đường có thể đứng đây chờ và gọi hỗ trợ, nhưng nói trước là ban ngày thì bên đó là bên bị nắng. Chạy qua khỏi nhà thờ chừng 100m có ngã ba, quẹo tay trái là đường Gò Xoài, từ ngã ba Gò xoài đi vào chừng 500m, bên tay trái là đường số 1 (bên phải, cách lên chừng vài căn nhà là karaoke Oscar).

Từ ngã ba Gò Xoài – đường số 1 chạy vào khoảng 300m, bên trái là hẻm 92, nhưng do địa chỉ 92/24 lại là cửa sau, ta sẽ đi bằng hẻm xích tới liền kề với hẻm 92. Tại đây các bạn có thể tìm chỗ nào mát, đậu xe chờ cả đoàn tập trung đầy đủ (hẻm tương đối lớn, buổi sáng mát)

Nơi nhận:
- Cục lưu trữ quốc gia.
- TTX Việt Nam
- Các loa phường
- Các đương sự có tên trong danh sách.

ngoccong2001
24-07-2011, 19:18
Bé Sến nhớ nhắc bạn Lý và bạn Kiệt chuyện dây nguồn và chú ý là dây nguồn 2 chân nhé :tongue:
:tongue:

kiettt
24-07-2011, 22:50
Ke ke ke, dây nguồn chỉ còn 2 chân thôi, tại hôm bữa đã được đè ra cắt chân và thay đầu cắm cả rồi.

8 bộ x 2 cọng = 18 sợi dây nguồn, 10 mouse và 9 keyboard đã bỏ hết vào một bao đệm, để cái bao đó ở nhà là có ba đứa ăn đòn tét đít.

hana_vip
25-07-2011, 11:44
https://lh3.googleusercontent.com/-q93CwzYgw6M/TiFyFUSEItI/AAAAAAAABm0/ZHVIPJ5li1Y/s800/P1040169.JPG

cái này là sao ai chơi kỳ quá dzậy, bỏ luôn cái bánh với bịch mắm lên nó hư cái bánh sao sao

kiettt
25-07-2011, 18:27
cái này là sao ai chơi kỳ quá dzậy, bỏ luôn cái bánh với bịch mắm lên nó hư cái bánh sao sao

1. Tại hồi xưa gần nhà mình có đại gia kia ưa chém gió, tối ngày cứ khoe nào là lấy laptop chọi bể đầu người ta, nào là lấy LCD làm nền nướng khô mực, giờ mình chơi cho giả biết mặt, đây lấy CPU hâm tương ăn bánh đúc nà :punk:

2. Mi có biết mỗi nhà có cha kia gọi là ông địa hông ? Ổng mập mập, bụng bự, hói đầu, cười rất sảng khoái. Ổng canh chừng nhà cửa cho mình, cái này mình mời ổng ăn để ổng phù hộ cho mớ linh kiện cũ của mình đó mà. Làm màu vậy thôi, chứ đâu có cắm điện đâu :lick:

(Chít mịa, tả ông địa xong nhìn vô cái gương, sao thấy ổng cười với mình trong đó :innocent:)

nino
25-07-2011, 22:34
để coi bữa đó có lộn lên xì gòn hông, nếu có thì ghé tiếp cái băng... vệ sinh :lick:

Ku Long
26-07-2011, 20:01
1. Tại hồi xưa gần nhà mình có đại gia kia ưa chém gió, tối ngày cứ khoe nào là lấy laptop chọi bể đầu người ta, nào là lấy LCD làm nền nướng khô mực, giờ mình chơi cho giả biết mặt, đây lấy CPU hâm tương ăn bánh đúc nà :punk:

2. Mi có biết mỗi nhà có cha kia gọi là ông địa hông ? Ổng mập mập, bụng bự, hói đầu, cười rất sảng khoái. Ổng canh chừng nhà cửa cho mình, cái này mình mời ổng ăn để ổng phù hộ cho mớ linh kiện cũ của mình đó mà. Làm màu vậy thôi, chứ đâu có cắm điện đâu :lick:

(Chít mịa, tả ông địa xong nhìn vô cái gương, sao thấy ổng cười với mình trong đó :innocent:)
==> Kiệt Di Lặc :lick:
Lâu rồi THX Đà Nẵng chả có tin tức j cả. Nhớ :)

acaxomcui
26-07-2011, 21:09
Ke ke ke, dây nguồn chỉ còn 2 chân thôi, tại hôm bữa đã được đè ra cắt chân và thay đầu cắm cả rồi.

8 bộ x 2 cọng = 18 sợi dây nguồn, 10 mouse và 9 keyboard đã bỏ hết vào một bao đệm, để cái bao đó ở nhà là có ba đứa ăn đòn tét đít.

Trước khi đi,nhớ mở bao ra kiểm tra,nếu không ...đến nơi móc ra toàn quần tà lỏn của Dly là độn thổ nha!

ngoccong2001
27-07-2011, 08:07
Ở chỗ em đang gom góp được cỡ 5 cái bàn phím còn ngon :) (FPT,IBM, HP, Mitsumi - toàn cổng PS/2 - ở chỗ em nó toàn chê cổng PS/2 nên thay toàn cổng USB :D:D:D). Đang chờ gom góp thêm vài ba cái thiết bị nữa cho đủ 1 thùng rồi gởi vào các bác Tổng Hội luôn :D

:innocent:

kiettt
28-07-2011, 15:03
để coi bữa đó có lộn lên xì gòn hông, nếu có thì ghé tiếp cái băng... vệ sinh :lick:

Có xuống thì xuống thứ Bảy á, chứ Chủ Nhật người ta đi mất tiêu òi.

Ở chỗ em đang gom góp được cỡ 5 cái bàn phím còn ngon :) (FPT,IBM, HP, Mitsumi - toàn cổng PS/2 - ở chỗ em nó toàn chê cổng PS/2 nên thay toàn cổng USB :D:D:D). Đang chờ gom góp thêm vài ba cái thiết bị nữa cho đủ 1 thùng rồi gởi vào các bác Tổng Hội luôn :D

Để dành ngoài đó đi chú, khi nào có đợt đi thì dùng tới nó luôn, vì thật ra gởi vô đây cũng hơi tốn kém, mà trong này mua đồ second hand còn dễ chứ ngoài đó khi cần kiếm đâu ra, đóng thùng gởi vô đây tốn đống tiền, xong chừng vài bữa có đợt đi lại phải lo chạy tiền đi mua đồ mới. :cool:

ngoccong2001
29-07-2011, 09:03
Ý em là để ngoài đây cũng được, nhưng không đủ bộ PC để test thì sợ khi lắp ráp vào nó chê :no:.
Gởi vô trong đấy các bác có đủ, test tiết nó ra hơn. Đang gom mấy cái CPU, main rồi gởi vào luôn 1 thể, em sẽ tối ưu hóa cân nặng của mấy em đó để đỡ xèn :yes: Cái nặng nhất là Case thì em sẽ không gởi vô :no:

Kai_it
29-07-2011, 12:27
Lộn làng mà ko để ý vụ này kìa trời, làm miss mất tiêu :((

kiettt
29-07-2011, 13:19
Lộn làng mà ko để ý vụ này kìa trời, làm miss mất tiêu :((

Chú kia đứng lại đó. :mad:

Mít xoài cái giề, ngày mốt mới đi mà. Sáng mốt ghé kho sớm nha.

Refresh lại chương trình chút. Đường đi và hướng dẫn đã được public, bạn nào nhà gần thì cứ chạy thẳng lên đó, ai tới sớm thì ngồi chơi với mấy em nhỏ, khoảng 9g sáng thì máy lên tới nơi. Bạn nào thích coi THX tác nghiệp thì theo, còn không thì qua chỗ mới cũng có con nít nữa, tại mái ấm này có hai điểm lận mà. Đàng nào thì máy cũng sẽ đến điểm 1 trước, rồi nhờ người ở đó dẫn qua điểm 2.

Kai_it
29-07-2011, 15:58
Chú kia đứng lại đó. :mad:

Mít xoài cái giề, ngày mốt mới đi mà. Sáng mốt ghé kho sớm nha.

Refresh lại chương trình chút. Đường đi và hướng dẫn đã được public, bạn nào nhà gần thì cứ chạy thẳng lên đó, ai tới sớm thì ngồi chơi với mấy em nhỏ, khoảng 9g sáng thì máy lên tới nơi. Bạn nào thích coi THX tác nghiệp thì theo, còn không thì qua chỗ mới cũng có con nít nữa, tại mái ấm này có hai điểm lận mà. Đàng nào thì máy cũng sẽ đến điểm 1 trước, rồi nhờ người ở đó dẫn qua điểm 2.

tiêu đề là 24, tức là miss vụ qua phụ thu xếp đồ đạc.
Giờ đọc tiếp thì 31, mà 31 là chủ nhật, mà chủ nhật là ngày phải đi về nhà. hix
Ủa! mà dòm qua hình ảnh thì tưởng đã đi rồi, nhìn mấy đứa nhỏ trông yêu thế ko biết.
Chủ nhật ko thu xếp được rồi, các chú làm luôn vậy :fear:
Dạo này ko có cập nhật cập nhiếc thì hết, lâu quá bị ru ngủ nên ko để ý.
Cô sến thì hay spam yahoo, nên có thông báo tưởng lại spam nên tắt nhanh :innocent:

kiettt
29-07-2011, 21:19
Cô sến thì hay spam yahoo, nên có thông báo tưởng lại spam nên tắt nhanh :innocent:

hé hé hé hé hé :no: :mad: :confused: :down: :bb::bawling::boxing::banghead:

Long_Phung
30-07-2011, 02:23
@anh Long_Phụng: cố về lẹ lẹ đi anh, lâu rồi bà con hông gặp, hông có ai quánh hết, huhu

tưởng chúa nhựt tuần rồi ai dè là tuần này. bữa 24 dzìa rùi. mai thì bó tay rùi...hix

nino
30-07-2011, 15:52
tưởng chúa nhựt tuần rồi ai dè là tuần này. bữa 24 dzìa rùi. mai thì bó tay rùi...hix

này này!! lão rồi mà còn xài ngôn ngữ teen vậy trời

Sa Huỳnh
30-07-2011, 19:26
Mai dậy sớm chạy xe ôm :D

ngoccong2001
30-07-2011, 21:23
Các bác nhớ ngủ sớm rồi mai dậy sớm để đi nhé :)

Mong tin:)

Sa Huỳnh
31-07-2011, 08:04
Em xin lỗi mọi người, đáng lẽ sáng nay em qua phụ Shena chuyển đồ nhưng có việc đột xuất nên 2h sáng phải chạy xuống Bình Dương giải quyết. Giờ em mới quay về lại SG :crying:

kiettt
31-07-2011, 23:34
Hà hà, giờ đó mà chú tạt ngang qua thì vẫn còn kịp chán.
Tính gõ cho hết bài mà buồn ngủ quá, đại khái là lần này cũng thuộc loại kết quả kém, anh em đem đi 08 bộ máy, lúc ráp lên thì có 3 CPU và một màn hình không chạy, phải đem về, tổng công chỉ có 05 bộ chạy, nhóm để lại 2 màn hình và thay thế một bộ keyboard/mouse cho bộ máy tính đã có sẵn nhưng bị hư các linh kiện đó. Chuyến công tác coi như bắt đầu lúc hơn 10 giờ, kể từ khi đến nơi, và kết thúc khoảng 2g chiều sau khi đã làm tất cả những gì có thể làm được.

Hôm nay là Chủ nhật, mái ấm có vài tình nguyện viên đến dạy tiếng Anh cho các em tại đây, lớp học được tổ chức tại điểm chính. Do đó các em nhỏ cũng phải tập trung hết về đây để các chị lớn vừa trông chừng em vừa học, còn các máy tính lại được trang bị tại điểm phụ nên sáng nay cô Sếu và cô Thanh (bạn bên CLB nhiếp ảnh) không có dịp chơi với các em, bên điểm phụ chỉ còn hai chú nhóc, nhưng cũng đủ để bốn chị em chơi rượt bắt chạy đùng đùng dưới nhà.

Hình ảnh thì để quý vị chuyên nghiệp lo nhé.

pinochu
01-08-2011, 01:33
hình còn một ít, nhưng máy hết pin nên đang charge..

vừa ăn vừa cười tít cả mắt không thấy mặt trời.

hôm nay trời mưa rất ư là dữ, cả đám dầm mưa dãi nước từ XVNT qua mái ấm Thanh Tâm, đi tới đâu trời mưa tới đó, tới địa điểm mái ấm thì trời hết mưa.

(cái đoạn khiêng máy thì có phóng viên/cổ động viên/nhòm ngó viên khác tác nghiệp)

Sau khi khiêng máy lên thì bắt đầu nối dây điện:

Đọc báo nghe nói có người thử điện kiểu này rồi từ đó trở đi cười hoài có 1 kiểu:

bập bênh...

ngoccong2001
01-08-2011, 07:54
hình còn một ít, nhưng máy hết pin nên đang charge..

vừa ăn vừa cười tít cả mắt không thấy mặt trời.

:no: nghe bác Kiệt nói hỏng 3 máy mà buồn. Chắc 1 trong 3 máy là máy này quá :banghead: Bắt đền nhỏ Sến đi :innocent::innocent::innocent:

nguyenvuhoang
01-08-2011, 13:14
anh Công chỉ được cái nói đúng, mà bữa đó hình như hắn dùng đến 2 cái case,1 cái làm ghế, 1 cái làm bàn.

kiettt
01-08-2011, 15:12
Đúng là cái thùng đó phải ôm về.

Hồi sáng đã dặn kỹ lưỡng là ngồi ngay ngắn, không được sàng, mà chỉ ngồi chỉ dẹo tùm lum hết. Lúc trưa trong khi tìm cách cứu lại máy, bạn Thanh GK phải lấy kìm, lấy đục nắn bóp lại cái nắp bị móp te tua, tuy là phục hồi được ... nhân phẩm cái case, nhưng mà bên trong thì không cứu được.

https://lh4.googleusercontent.com/-EmF1q4ktYQM/TjZbZcRsb3I/AAAAAAAABpc/OpWy2l1q2Fs/s800/P1040200.JPG

Cả nhóm chụp hình chung với Sơ Hà, phụ trách mái ấm, giờ nhìn hình mới nhớ ra bữa đó đi có 7 mạng thôi, sao mình đếm hoài mà ra 8 ta ? Hình đã cắt bớt đầu để dấu cái bóng đèn phía trên, cắt bớt chân để dấu mấy cái cẳng ốm nhom ốm nhách, và tăng sáng lên chút xíu cho rõ cái mặt của ... tui

https://lh3.googleusercontent.com/-DguNIch1CMM/TjZbZK7ErCI/AAAAAAAABpE/weTdMKly2wo/s800/P1040207.JPG

nino
01-08-2011, 23:35
Đọc báo nghe nói có người thử điện kiểu này rồi từ đó trở đi cười hoài có 1 kiểu:

xem cái hình này nhớ bài của bác TOM hướng dẫn từ A -> Z vì sao máy tính không khởi động đươc quá

nino
01-08-2011, 23:38
https://lh4.googleusercontent.com/-EmF1q4ktYQM/TjZbZcRsb3I/AAAAAAAABpc/OpWy2l1q2Fs/s800/P1040200.JPG

tội nghiệp 2 cái case quá đi :no:

pinochu
01-08-2011, 23:57
tiếp theo...

8bongda.com
02-08-2011, 02:32
Đúng là cái thùng đó phải ôm về.

Hồi sáng đã dặn kỹ lưỡng là ngồi ngay ngắn, không được sàng, mà chỉ ngồi chỉ dẹo tùm lum hết. Lúc trưa trong khi tìm cách cứu lại máy, bạn Thanh GK phải lấy kìm, lấy đục nắn bóp lại cái nắp bị móp te tua, tuy là phục hồi được ... nhân phẩm cái case, nhưng mà bên trong thì không cứu được.

Cái case màu trắng em đoán nó không sao vì loại case đời cũ đó thường rất cứng (thép dày, khá nặng), còn cái case Shenna ngồi lên có lẽ "ruột gan" trong đó tiêu rồi :)

dly
02-08-2011, 05:16
Cái mầu trắng đó cũng ôm về luôn mới chết chứ :emlaugh:

ngoccong2001
02-08-2011, 08:16
lần này gần mà bị sự cố nặng ghê :no:
đi 8 máy mà gần 1/2 là hỏng :helpsmili

Chú Lý đã kiểm tra cái nào làm ghế, cái nào làm bàn rồi con mới ngồi mà, con ngồi ngay ngắn lắm cơ, huhu.

Đề nghị kiểm điểm bác Lý :mad: bác phê duyệt thế nào mà ngồi lên cái là hỏng là sao :innocent:

dly
02-08-2011, 09:58
Chú chỉ cho anh đời thằng thanh niên nào bị mấy ẻm ngổi lên mà hông hỏng không? :lick:

Người còn thế huống hồ gì máy móc :)

huongct
02-08-2011, 10:16
Chú chỉ cho anh đời thằng thanh niên nào bị mấy ẻm ngổi lên mà hông hỏng không? :lick:

Người còn thế huống hồ gì máy móc :)

Thanh niên vậy đó anh, chứ mấy ông già hardware sắp rụng hết, đâu còn sợ hỏng hén ! lol

pinochu
02-08-2011, 14:32
đỡ không nổi.

.

huongct
02-08-2011, 15:08
Ku Chủ này phô quá ! :mad: :boxing: :hang:

kiettt
02-08-2011, 19:44
Giải oan cho các cô, thật ra cái thùng có móp, nhưng nếu ruột gan nó còn tốt thì cũng chả sao, đàng này bộ đồ lòng nó đã già cả rồi, sẵn dịp không có người đổ thừa thì mình đổ cho mấy cổ thôi.

Bữa đó thiếu sáng quá, PNS và cái Pentax của chú Chu ra hình mờ tịt, hy vọng hình của bạn Thanh đẹp hơn.

Bữa chọc cái vít thử điện vào ổ coi ổ có điện không, một bên thì tối hoàn toàn, bên kia đèn sáng, mình bụng bảo dạ nhà này mắc điện ngon, không bị rò (nhiều nhà mắc điện buồn cười lắm, hai lỗ chọc lỗ nào cũng sáng đèn cả), vừa rút cái vít ra thi ruột nằm lại trong ổ, chả suy nghĩ gì lấy tay cầm luôn cái ruột rút ra, tê tái :lick:

kiettt
03-08-2011, 09:26
con gửi hình của chị Thanh cho anh Chu rồi chú ơi, dạo này mạng chập con hông có up ảnh nổi, hihi

Đồ nối giáo cho giặc :lick:

Ờ, mà giáo giặc dài sẵn òi, đâu cần nối nữa ta ??? :cool:

pinochu
03-08-2011, 11:29
Sếu gởi link mediafire, tối qua em buồn ngủ quá down chưa được. Tối nay về down rồi up.

nguyen5887
03-08-2011, 14:07
chương trình rất có ý nghĩa

pinochu
03-08-2011, 21:19
em post tiếp hình của cô Thanh (cô Thanh up rồi gởi link cho cô Sếu, cô Sếu gởi link cho em down):

pinochu
03-08-2011, 21:20
spam phát cho qua trang nè

pinochu
03-08-2011, 21:25

maychu.net
04-08-2011, 00:48
Chở máy tính bằng cái xe ấy bị hư là phải rồi...

maychumang
04-08-2011, 10:02
Việc các pro làm thật ý nghĩa, hic em ở ngoài Bắc nhóm mình có ngoài Bắc ko ạ, em muốn tham gia, muốn đóng góp công sức nhỏ bé của mình vào những buổi tình nguyện. Em chúc các anh, các chị sức khỏe dồi dào nhóm mình ngày càng phát triển hơn nữa

nino
04-08-2011, 16:34
Việc các pro làm thật ý nghĩa, hic em ở ngoài Bắc nhóm mình có ngoài Bắc ko ạ, em muốn tham gia, muốn đóng góp công sức nhỏ bé của mình vào những buổi tình nguyện. Em chúc các anh, các chị sức khỏe dồi dào nhóm mình ngày càng phát triển hơn nữa
ở đây nè bác
http://tinhocxanh.org/hoi-phan-hoi/tin-hoc-xanh-ha-noi.html

nino
04-08-2011, 16:35
Chở máy tính bằng cái xe ấy bị hư là phải rồi...
thì biết vậy... nhưng biết mần sao :huh:

@Bác Pi: Sao hông có thuyết minh gì hết vậy ta? ai chụp ảnh sao mà ngó thấy chóng mặt quá đi

maychu.net
04-08-2011, 16:41
thì biết vậy... nhưng biết mần sao :huh:

Lần sau THX nhớ kêu anh Nino mang Innova của ảnh lên chở là êm nhất :)

nino
04-08-2011, 21:17
miềng mần chi co inova hở bác chủ... có chăng chỉ có chiếc Gà Mà Ham chuyên cẩu 4 thôi hà :lick:

pinochu
04-08-2011, 22:23
s e r i a l này do cô Thanh chụp đó bác. Đoạn này để em hỏi cô Sếu xem thuyết minh thế nào.

maychu.net
05-08-2011, 01:45
có chăng chỉ có chiếc Gà Mà Ham chuyên cẩu 4 thôi hà :lick:

Đọc sơ qua tưởng anh Ní-nổ có chiếc Ham-mơ :)

@pinochu: hình hổng cần thuyết minh cũng hiểu được mà

Kai_it
05-08-2011, 15:24
không biết sắp tới có chương trình nào nữa ko, lâu rồi ko có gặp mọi người :huh:

nguyenminhtoana2
26-08-2011, 19:20
chúc các bác có chuyến đi thật ý nghĩa nhé