PDA

View Full Version : HỎI VỀ Ổ DVD R/RW SAMSUNG

blackcat_263
02-07-2005, 21:17
Chào các bác, hôm rày em có mua một ổ DVD R/RW 16 nhân 16 hiệu SAMSUNG bên ngòai ổ còn có dòng chữ "Double Layer 5x - 8,5GB". Em muốn hỏi các bác là nếu muốn ghi data (không phải video) có dung lượng cỡ 9 GB ra dĩa DVD thì phải dùng lọai dĩa DVD nào vì em chỉ có lọai dĩa DVD 4.5 GB thôi mà em nghe nói có lọai dĩa DVD có thể ghi được hơn 9GB ? THANKS
Lại chào các bác, em mới mua cái ổ DVD R/RW SAMSUNG ở Phong Vũ. Hôm rồi em có copy một dĩa phim DVD ra một dĩa DVD trắng (hiệu Somei 4x 120min/4.7GB) bằng chương trình Nero 6.3 nhưng sau khi Nero ghi xong báo thành công thì em thử mở dĩa ra thì lại thấy dĩa không có gì ? Vậy là sao ? Các bác giúp em nhé em mới mua ổ DVD nên hơi thắc mắc .Thanks

Tran Kieu Anh
05-07-2005, 09:49
Chỉ có loại đĩa DVD dual layer 8.5GB mà thị trường bây giờ rất hiếm, nếu có cũng đắt hơn 2 đĩa 1 lớp, còn loại >9GB thì chưa có đâu. Tốt nhất là mình vẫn ghi DVD 1 lớp vì bây giờ ổ DVD đọc 2 lớp vẫn chưa phổ biến.
Có thể ổ kén đĩa hoặc chỉnh regional chưa đúng, bạn vào device manager rồi properties ổ đĩa ra mà chỉnh lại regional xem.
Hoặc vào đây xem cách chỉnh: http://www.ddth.com/showthread.htm?t=19387&highlight=mua+%E1%BB%95+DVD

submaster
05-07-2005, 22:30
Chỉ có loại đĩa DVD dual layer 8.5GB mà thị trường bây giờ rất hiếm, nếu có cũng đắt hơn 2 đĩa 1 lớp, [/url]

vậy là bác kô biết rùi,
Một dĩa dvd hai lớp tui mua được cả đống dvd-r.
Với lại dvd dual layer ko hiếm,nhưng mà ko có tiền để mua thôi.