PDA

View Full Version : Hộp thư @yahoo.com.vn dùng OE gửi mail ko được, giúp với!!

fop1985
02-07-2005, 11:09
Mình đang dùng OE để gửi và nhận mail thông qua POP3 và SMTP của Yahoo Canada (được hỗ trợ 2 giao thức này) thì bình thường. Sau khi YH ra hộp thư tiếng Việt mình đăng ký account @yahoo.com.vn nhưng cấu hình mãi để gửi thư đi thì ko được chỉ nhận được mà thôi!! Mặc dù đã làm theo hướng dẫn của YH là:
Ở tab Servers:
Incoming mail (POP3): pop.mail.yahoo.com
Outgoing mail (SMTP): smtp.mail.yahoo.com
Check vào mục "My server requires authentication"
Ở tab Advanced:
Đổi giá trị "Outgoing mail (SMTP)" thành port 587
Làm y chang thế mà zẫn ko gửi đi được, nó báo lỗi sau các Bro nhìn hình nha...

Giúp mình khắc phục với, thx...

Sao ko có hình zậy nè, thôi copy sang vậy...

"Your server has unexpectedly terminated the connection. Possible causes for this include server problems, network problems, or a long period of inactivity. Subject 'Test', Account: 'Phuc Nguyen', Server: 'smtp.mail.yahoo.com', Protocol: SMTP, Port: 587, Secure(SSL): No, Error Number: 0x800CCC0F"

nuhonkhoaicam
02-07-2005, 21:09
Máy của tôi cũng bị vậy . Hình như yahoo mail vn bị lỗi thì phải . Cao thủ nào có cách khắc phục , vui lòng hướng dẫn

bancankhong
03-07-2005, 08:01
yahoo đâu có mở pop 3? muốn có phải trả tiền đó các bác ạ.

nuhonkhoaicam
03-07-2005, 14:47
to :bancankhong
mail.yahoo.com thì không hỗ trợ pop3 và smtp nhưng hộp thư mail.com.vn thì có .

nếu sử dụng pop3 của mail.yahoo.com.vn thì không có vấn đề gì , nhưng smtp thì không được . Xin cao thủ giúp đỡ

namquan
03-07-2005, 16:31
Tôi đăng ký hộp thư Yahoo.com.vn (đăng ký account mới). Sau đó, tôi vào Mail Options (Ở góc trên bên phải), vào trong để chọn phần POP and Forwarding, đánh dấu vào mục chọn nhận thư bằng POP3. Không làm thao tác này, dù có khai báo trong OE cũng vô ích.
Sau đó, trong cấu hình hộp thư ở OE, tôi để nguyên mặc định về port gửi thư đi (Outgoing) vẫn là 25 (không đổi thành 587). Kết quả gửi và nhận thư tốt. Mới check lại lần nữa trước khi post bài này, vẫn chạy tốt.
Vài hàng đóng góp với các bạn.

anhdoco80
03-07-2005, 17:01
hix sao em để port 25 hay 587 cũng vẫn ko được hết ah...!!!

fop1985
04-07-2005, 08:30
@namquan: mình đã check vào mục "chọn nhận thư bằng POP3" trong "Mail Options" rồi nhưng vẫn bị lỗi trên... Bro có thể hướng dẫn từng bước cho anh em ở đây làm theo ko?? Thx...

namquan
04-07-2005, 12:26
Mình đang dùng OE để gửi và nhận mail thông qua POP3 và SMTP của Yahoo Canada (được hỗ trợ 2 giao thức này) thì bình thường. Sau khi YH ra hộp thư tiếng Việt mình đăng ký account @yahoo.com.vn nhưng cấu hình mãi để gửi thư đi thì ko được chỉ nhận được mà thôi!! Mặc dù đã làm theo hướng dẫn của YH là:
Ở tab Servers:
Incoming mail (POP3): pop.mail.yahoo.com
Outgoing mail (SMTP): smtp.mail.yahoo.com
Check vào mục "My server requires authentication"
Ở tab Advanced:
Đổi giá trị "Outgoing mail (SMTP)" thành port 587
Làm y chang thế mà zẫn ko gửi đi được, nó báo lỗi sau các Bro nhìn hình nha...

Giúp mình khắc phục với, thx...

Sao ko có hình zậy nè, thôi copy sang vậy...

"Your server has unexpectedly terminated the connection. Possible causes for this include server problems, network problems, or a long period of inactivity. Subject 'Test', Account: 'Phuc Nguyen', Server: 'smtp.mail.yahoo.com', Protocol: SMTP, Port: 587, Secure(SSL): No, Error Number: 0x800CCC0F"

Cách khai báo trong OE của bạn như trên là đúng rồi, không có gì thêm ngoài kinh nghiệm : tôi lúc đầu dùng port 587 không gởi được, sau đổi trở lại port 25 (mặc định) thì gởi được.
Trong trang web Mail của Yahoo VN : góc trên bên phải có "Các lựa chọn về thư", click vào đó để vào trang cấu hình hộp thư.
Chọn tiếp : Truy cập POP và Chuyển Tiếp - OK
Trong trang kế tiếp, đánh dấu chọn "Truy Cập Qua Web và POP", bên dưới chọn tiếp một trong hai tùy chọn "Khi tải xuống các thư mới"
Cuối cùng click vào chữ "Lưu Lại" ở góc dưới bên trái của trang này. Vậy là xong. Yahoo sẽ chuyển bạn sang trang có lời chào mừng "Đã Cài Đặt Xong Chương Trình POP3"

Nicholaspopup
05-07-2005, 00:28
ủa , yahoo có giao diện vn hồi nào vậy ? cho dùm cái link coi bà con . thanks

namquan
05-07-2005, 16:47
Bro vô đây nè :

mail.yahoo.com.vn

netwalker
07-07-2005, 21:58
bạn reg cái acc bên yahoo.ca rồi câu hình lại cũng send mail được rồi
đâu cần thiết phải dùng SMTP của yahoo.com.vn

namquan
08-07-2005, 14:54
bạn reg cái acc bên yahoo.ca rồi câu hình lại cũng send mail được rồi
đâu cần thiết phải dùng SMTP của yahoo.com.vn
Chỉ dẫn như thế này, chỉ ngại nhiều bạn sẽ không biết đường nào mà làm. "Reg cái acc" là gì, vì sao yahoo.ca có thể thành giao diện tiếng Việt và gởi bằng OE được sao bạn không chỉ rõ?