PDA

View Full Version : View And Access Hidden Shared Folder In LAN!!!

ltdk1404
29-06-2005, 19:58
Các nị ơi!!! chỉ ngộ làm sao có thể xem và truy nhập các shared folder ẩn trong các máy trên mạng lan được kô!!! ngộ chỉ biết tới là dùng scanport soft để scan open port thôi, còn các bước tiếp theo nhờ các nị giúp dùm!!! thx

ChinDangShun
30-06-2005, 09:27
ltdk1404 hiểu sai về port và shared folder rồi.

Với mạng Windows thì không có khái niệm ẩn một shared resource trên mạng. Vì vậy ai share cái gì thì toàn mạng sẽ nhìn thấy hết. Chỉ có điều có vào được không thôi !

Tôi cho rằng ý bạn là hỏi về các folder ẩn nằm trong một shared folder nào đó trên mạng LAN. Để hiển thị chúng, bạn có thể vào mục Folder Options nằm trong menu Tools của Windows Explorer. Chọn tab View, check vào ô "Show hidden files and folders". Nhấn OK, thế là bạn có thể nhìn được thấy hết các folder và file ẩn nằm trong các shared folder từ mạng LAN.

Chúc thành công.

ltdk1404
30-06-2005, 12:03
ltdk1404 hiểu sai về port và shared folder rồi.
Tôi cho rằng ý bạn là hỏi về các folder ẩn nằm trong một shared folder nào đó trên mạng LAN. Để hiển thị chúng, bạn có thể vào mục Folder Options nằm trong menu Tools của Windows Explorer. Chọn tab View, check vào ô "Show hidden files and folders"...

kô phải folder ẩn đó bác ChinDangShun ơi!!! ý em là các shared folder có ký tự $ sau cùng đó!!!! vd như "data$", những folder này khi truy cập vào máy share nó thì đâu có thấy đc phải kô bác

ChinDangShun
30-06-2005, 16:11
Sorry, mình quên mất là có thể hide cái share trên LAN (Windows Network) bằng cách thêm dấu $ vào cuối Share Name.

Vậy, bạn thử chương trình File-O-Scope tại địa chỉ: http://www.filesland.com/companies/File-O-Scope-Inc/File-O-Scope.html xem sao nhé.

Hoặc bạn có thể xem trang diễn đàn này: http://forums.windrivers.com/showthread.php?t=64793
cũng đã có người có nhu cầu như bạn và đã được giải quyết ! :-)

Chúc thành công.

ltdk1404
01-07-2005, 10:50
Các nị ơi!!! chỉ ngộ làm sao có thể xem và truy nhập các shared folder ẩn trong các máy trên mạng lan được kô!!! ngộ chỉ biết tới là dùng scanport soft để scan open port thôi, còn các bước tiếp theo nhờ các nị giúp dùm!!! thx
kô biết nói sao bi giờ nữa!!! nói trắng ra là ha.ck mấy cái hidden shared folder của các pc trong mạng LAN để mình có toàn quyền xoá sửa hay copy ý mà!!!!