PDA

View Full Version : [Q] phần mềm nào diệt virus tốt nhất hiện nay thế???

chuchuotnhat
29-11-2002, 16:53
các bác trên DDTH à, cho chuột nhắt hỏi : hiện nay ở việt nam có phần mềm diệt virus nào tốt nhất không??? em sợ ở VN không có nhiều vì hiện nay có rất nhiều loại virus cực kỳ nguy hiểm...

Timer
29-11-2002, 17:01
Chương trình Virus hiện nay luôn ở thế bị động, có Virus mới ...cập nhật. Nhưng trong tương lai hy vọng nó sẽ thông minh hơn, hiện tại bạn nên cài 2 bản Bkav 417 và NAV 2003 ....

chuchuotnhat
29-11-2002, 17:29
thanks... nhưng đảm bảo có phải đó là hàng tốt không???

c_thinh
29-11-2002, 19:29
Bạn nên biết NAV 2003 là chương trình diệt Virus đồ sộ nhất hiện nay với những cải tiến tuyệt vời .Nó là một chương trình rất nên có trong máy nếu bạn hay lên net .Nhưng như Timer nói các chương trình diệt Virus hiện nay luôn ở thế bị động nên công việc cẩn thận tự bảo vệ mình vẫn là trên hết.Nếu muốn cài đặt nó thuận lợi bạn nên xem hướng dẫn có trong Tin học phổ thông số tháng 10 .

NuHoangXinhDep18
29-11-2002, 21:40
Đúng rồi đó software NAV được PCworld bình chọn là chương trình diệt virus tốt nhất mà.

duckie
29-11-2002, 23:21
Cho em hỏi Trojans có được coi là Virus chứ ? nếu có phần mềm diệt trojan, thì phần mềm nào hay ? Em đang nghi máy em dính Trojan.

chuchuotnhat
30-11-2002, 17:01
duckie à, hình như chúng ta cùng chung cảnh ngộ đó... nhưng mình không bị trojan phá mà do con khác... mình cũng không biết tên nó nữa... chỉ biết có ăn hết nhiều files của mình lắm... nhưng BKAV 2002 của mình không thể diệt được... khổ thế...

Xiển Bột
30-11-2002, 17:17
Các chương trình diệt virus như Norton Anti Virus 2003 hoặc McAfee Virus Scan 7.0 thì nên đi mua. K download nổi rồi, nhưng việc quan trọng vẫn là update

Còn Anti-Trojan bạn nào muốn dùng thì các link sau có thể download:

http://anti-trojan.net/en/download.aspx
http://www.simplysup.com/tremover/download.html

Ai muốn thông tin hay cần gì về các software virus thì private message cho XB. K post

chuchuotnhat
30-11-2002, 17:30
anh xiển bột à, cho em hỏi phần mềm đó được bán đầy đủ trên các tiệm tin học trong TP hả???

chuchuotnhat
30-11-2002, 17:33
à, ngoài ra tui còn muốn hỏi rằng BKAV 2002 không có khả năng diệt các loại virus nào???

Xiển Bột
30-11-2002, 17:44
đa số các tiệm là có bán.

còn BKAV, em thử nghĩ đi, chương trình chỉ có 200Kb, trong khi đó McAfee7.0 thì khoảng 43 Mb, NAV2003 trên 60Mb. 200Kb mà diệt cái gì.

nbee
30-11-2002, 18:37
Theo tôi nghĩ thì BKAV chạy cũng khá đấy chứ. Rất nhẹ nhàng. Một chương trình không phải chỉ dựa vào kích thước mà đánh giá nó được đâu. BKAV rất nhẹ và tôi rất thích. Khi bạn cài McAfee, NAV thì hệ thống trì trệ xuống thấy rõ. Lắm khi làm cho bạn bực mình. Những chương trình đó đồ sộ nhưng thực sự chức năng diệt virus của nó cũng không đồ sộ như mọi người nghĩ. Cũng là những phương pháp đó, nhưng những phần mềm đó cải tiến và cung cấp thêm vô số dịch vụ khác nên nó mới to lớn như vậy.
Nếu BKAV được đầu tư nhiều hơn nữa, thông minh hơn nữa nhưng vẫn giữ được kích thước nhỏ và hoạt động nhẹ nhàng của mình thì khỏi phải nói gì thêm phải không...
Tui cũng là 1 user bình thường thôi, tui đã dùng nhiều chương trình diệt virus rồi (vì tui rất dị ứng với tụi virus .:-) ), nhưng có cảm tình nhất với BKAV.

Vài ý kiến đóng góp...tất nhiên ai cũng có quyền lựa chọn công cụ cho mình để bảo vệ mình khỏi thế giới vi tính thú vị mà đầy nguy hiểm.

Chúc vui và an toàn.

Xiển Bột
30-11-2002, 19:48
BKAV rất nhẹ, BKAV freeware, điều đó k phủ nhận, những ai có máy móc cấu hình thấp và k sử dụng Internet nhiều thì quả là tuyệt vời, đương nhiên cũng k thể dựa vào kích thứớc mà đánh giá software đó được và nói chung tất cả các chương trình. Nhưng sao k suy nghĩ kỹ lại đi, Cty TrendMicro, Symantec, Network Associates và cả Panda Software bốn đại gia của làng Anti Virus: phần mềm của họ đồ sộ đó, nặng đó, Ok luôn, nhưng khả năng diệt virus của nó thì khỏi bàn, vấn đề là mình có tận dụng và sử dụng hết chức năng của nó hay k thôi, chưa kể các software của họ còn dùng để diệt virus cho các server đặc chủng, server mail , exchange server...

Nếu ai đó làm về networking, it, admin ... của một cty nào đó thì hỏi thử đi, người đó sẽ dùng gì để diệt virus.

Với lại nbee chưa gặp phải virus dữ dằn thôi, nó vô hiệu hóa BKAV và làm biểu tượng từ màu đỏ chuyển thành màu đen.

Bài viết được gửi bởi nbee
...Nếu BKAV được đầu tư nhiều hơn nữa, thông minh hơn nữa nhưng vẫn giữ được kích thước nhỏ và hoạt động nhẹ nhàng của mình thì khỏi phải nói gì thêm phải không...:
Cái này thì XB ủng hộ hết mình.

Vậy hén, XB chỉ nói ưu khuyết, thế mạnh ... của các chương trình thôi, chứ k phải ghét cái này và thích cái kia đâu nhen.

duyhung
30-11-2002, 20:01
tui cũng khoái bkav, nhưng mà nó diệt không được nhiều loại virus. Theo tui nghĩ thì nên sử dụng Norton Anti Virus, diệt được rất nhiều loại virus, lại còn có thể cập nhập thường xuyên, chứ BKAV đâu có chức năng cập nhập. Mặc dù NAV tốn bộ nhớ và mỗi khi NAV chạy thì tốc độ máy giảm thấy rõ, nhưng vì sự an toàn thì nên bỏ qua những trở ngại nho nhỏ đó.

duckie
30-11-2002, 22:48
Em lại ngược lại với BKAV, thực ra em không có cảm tình với phần mềm nhỏ mức đó lắm, vì em thấy nếu chênh lệch khoảng vài Mb thì có thể do đấy là giao diện hay nhiều thứ linh tinh, nhưng chênh đến bốn năm chục mb thì đúng là....
Phần mềm nhỏ em khoái D2 hơn. Em thấy D2 có một tính năng rất hay là scan memory, mà em không thấy trong Norton hay Bkav ( em không rõ bản mới nhất của BKAV vì em hết cập nhật chương trình này rồi ).
Ấn tượng sâu đậm nhất của em về BKAV là diệt virus xong, file exe cũng hết chạy luôn, từ đó em mất cảm tình với BKAV.

Xiển Bột
30-11-2002, 22:53
D2 hiện bây giờ mất tích trên thị trường rồi

HoangDT
01-12-2002, 04:16
hơ, nếu dùng để kill các virus được viết ở VN thì BKAV là tốt nhất rồi còn gì.
Còn nếu nói soft diệt virus tốt nhất hiện nay là NAV 2003. Nhưng ko nên down ở trên net vì nó khoảng 30MB. 1 soft khác cũng đc đánh giá ngang ngửa NAV (theo đa số các nhà đánh giá thì hơn cả Mc Afee) đó là AVG antivirus, dung lượng rất ít(khoảng 600KB gì đó), up-to-date. hay nhất là nó free, he he, tôi đang xài chú này, cũng đc, diệt cả trojan nữa (1 số loại thôi).
Nếu ai nghi mình bị dính trojan hãy download phần mềm diệt trojan TDS-3 3.2.1 (tốt nhất hiện nay) và cả Zone Alarm Pro nữa, thế là yên tâm với đk fải biết sử dụng :D

xaldat
07-01-2003, 03:52
To: HoangDT
Thế những phần mềm bạn nói có thể download o đâu? Chỉ giúp mình được không!

liemdng
22-01-2003, 09:31
Nhiều chuyện quá đi thôi nếu bác nào có net thì dùng NAV đi nào còn kô thì dùng lam gì hả? có ngu mới như vậy? nếu có nối mạng thì NAV là hết sẩy nhưng mà kô có mạng thì BKAV là đủ rồi có thế mà cũng cải nhau. Còn cái D2 thì cũng có phiên bản mới đó D32 nè cũng xài được nhưng mà không hay lắm.

Maxx
23-01-2003, 14:35
ok không còn gì để nói
Topic Close !