PDA

View Full Version : Hỏi về cách backup database từ IPB qua VBB ????

QuiAm
26-06-2005, 11:59
Hiện tôi đang dùng forum loại IPB, giờ muốn chuyển qua dùng VBB, vậy việc chuyển đổi dữ liệu của diễn đàn có khó khăn không ??? bởi số lượng bài viết khá nhiều. Và cách chuyển dữ liệu đó cơ bản là như thế nào ??? có công cụ nào giúp ta chuyển đổi toàn bộ bài viết từ IPB qua VBB không ??? mọi người giúp với nhé

traixanha
26-06-2005, 14:39
nếu bạn có mua license của VBB thì tụi support sẽ chỉ cách bạn convert :D.

Từ ibf qua sang vbb thì member phải reset pass lại ==> rất nhức dầu nếu mà forum có nhiều members

QuiAm
27-06-2005, 14:24
Từ IPB qua VBB khó khăn lắm à ??? Tớ có chứng kiến một vài forum lớn convert từ IPB qua VBB rồi, số lượng bài viết rất nhiều nên chắc là không phải đi reset pass lại đâu. Chắc là có tool để làm việc này (đã có nghe). Nhưng có điều không biết. Hy vọng DDTH có người có tool và biết cách dùng tool đó, hướng dẫn convert từ IPB qua VBB.

QuiAm
01-07-2005, 16:43
Nếu mình dùng bản license thì có thể nhờ tụi support VBB nó convert qua phpBB cho được không ???

truongsonx
04-07-2005, 22:05
Đây là script convert all->vbb
http://lktoday.net/forum/showthread.php?t=5164
User : download
Pass : download

david beckham
05-07-2005, 14:55
vậy là có script chuyển sang vbb rùi ^^, bi giờ em hỏi script nào chuyển từ vbb sang các loại forum khác hông ^^, em đang sử dụng vbb mà lo quá, tại chưa mua lin-sần ^^
MOng mấy bác gíup đỡ hen ^^