PDA

View Full Version : [Q] Cho hỏi vể mấy loại TVCard Tuner

truyenth
29-11-2002, 01:50
Xin các bạn cho mình hỏi mấy loại TVTuner Int & Ext trên thị trường có thể dùng cho TH cable & TH thông thường được ko các bạn.

vantruong
29-11-2002, 10:53
Dùng đựơc tất .Cứ mua đi.Nếu mua thì mua Pinacle là tốt nhất:cool: :cool:

truyenth
29-11-2002, 23:44
Nhưng tui muốn mua loại gắn ngoài, vì chất lượng hình như đẹp hơn, nhưng Pinacle thì ko có gắn ngoài.

vantruong
30-11-2002, 00:00
Vậy thì mua mấy cái của AVer đó tui thấy cũng khá ngon.Còn hình ảnh đẹp hơn hả ????????Làm gì có!!!! .Chưa chắc cái nào đẹp hơn cái nào đâu (nhưng cũng tùy vào anten nhiều lắm)nhưng gắn trong luôn có nhiều tính năng hơn loại gắn ngoài.Loại gắn ngoài chỉ tiện hơn thui.Vậy mua cái Aver EXT (57$) đi con đó thấy ngon đó.:) :) :)

buiduclong
30-11-2002, 02:36
Tui có 2 cái int, 1 cái của Mediafore no FM coi dở như hạch trong khi cái của Aver with FM rẻ hơn 10$ lại coi rất chiến không khác gì TV.(cùng 1 hướng antena)

Tui khuyên bạn nên dùng Aver vì nó auto scan chanel mạnh hơn hẳn thằng Mediafore, App lại dễ sử dụng

Nếu có Mediafore no FM mà muốn nghe FM thì gắn antena râu vào rùi chọn manual scan chỉnh sóng đài Fm cần nghe là OK he he khỏi cần support FM

Nis
01-12-2002, 16:09
Tôi cũng đang dùng card AverTV GO (không có FM) và xài rất tốt. Nếu bạn muốn cải thiện hình ảnh thì hãy bỏ ra vài chục ngàn mua cáp đồng trục về thay cho cái dây của anten cũ, chất lượng hình ảnh cũng lên được kha khá đấy.