PDA

View Full Version : Hix! Nên xài ADSL của ai là ngon nhất

dragon_Mg
14-06-2005, 19:48
Theo tôi biết thì bây giờ FPT đang có dịch vụ ADSL mới là MegaPlay với giá cước 50K/1 tháng và 0.2K/Mb. tốc độ up : 256kb down: 2mb và bên VIETEL thì giá cước cũng như vậy nhưng up là : 640kb . Cho hỏi nên xài của ai thì hay hơn. UP có quan trọng lắm kô hả các bác . Hình như bên FPT tuy UP thấp hơn nhưng mà tốt hơnvề nhiwuf mặt phải kô các bác.

erosinlove
14-06-2005, 20:11
1 lời khuyên cho bạn thế này ! FPT tôi thấy nó làm vịêc thì nhanh ( ko biết có phải vì nơi bạn tôi sống cáp nó lắm sẵn rồi ko ) 4 ngày lắp xong toàn bộ ADSL . 50K/tháng theo của bạn nói thì cũng chả hay ho gì ! Download bạn download không nổi 30K chứ đừng nói 2MB :D

Bạn dùng trọn gói thì nên dùng Viettel . 650K/tháng ( bạn chỉ đóng 550 vì VT free cho bạn 7 tháng 100L/tháng khi reg mà ) theo khảo sát của tôi về VT thì Max Download của nó là 500Kb/s vào ban đêm dùng IDM download . Còn upload Max là 60Kb . Xài 3 tháng mới thấy mạng off 1 lần ! nói chung là khá ổn về giá . Nó chỉ có khuêýt điểm là phần hỗ trợ khách hàng hơi kém ! phải đến tận nơi + ra tận mặt thì mới có kết quả ;)

monkey21180
14-06-2005, 20:36
Mình khuyên bạn đừng nên nghĩ đến FPT, vì mình đang sử dụng dịch vụ HOME của nó nè, tháng đóng 500K mà chẳng thấy nó "mạnh" như quảng cáo (đường truyền 3Mb). Mình theo dõi và dùng cách tính của mình thì thực chất đường ADSL của FPT chưa đến 1Mb (botay.com!!!). Một nguyên nhân mà FPT quảng 3Mb là đây là 3Mb trong "đường truyền nội bộ". Bạn có thể thí nghiệm download một phim từ ione.net thì bạn sẽ thấy ngay rằng đường truyền đạt đến >300K/s, nhưng khi bạn kết nối đến một host khác không thuộc mạng của FPT thì <100K/s nhiều lúc không vào được (ví dụ điển hình echip.com.vn).

ITHaNam
14-06-2005, 20:52
Chắc ko bạn! Ai tư vấn cho bạn là gói MegaHome có tốc độ là 3MB vậy. Nó chỉ là 2MB thôi. Tốc độ mà bạn nói là lên đến 1MB rồi mà bạn còn kêu chi vậy nữa.
Bên Viettel ah nổi tiếng là chậm vậy mà có bạn lại còn nói là nhanh. Buồn cười thiệt đó
Theo mình bạn cứ lên đăng ký FPT đi. Có thể gửi mail đến đ/c: ithanam@fpt.vn để mình hướng dẫn bạn chi tiết hơn.
OK?

ITHaNam
18-06-2005, 12:44
Quả thật bây giờ có rất nhiều lời quảng cáo, những tin đồn thất thiệt làm ảnh hưởng đến uy tín của công ty. Mình nói thực sự ra thì công ty nào cũng có ưu điểm và nhược điểm riêng quan trọng hơn là giá cả, thái độ phục vụ, tốc độ đường truyền.
Nên mình rất mong các bạn suy nghĩ kỹ trứoc khi làm bất kỳ một cái gì?

thailehuy
23-06-2005, 08:55
FPT dạo này có khá hơn rồi, nhưng vẫn còn chậm lắm, tốc độ thua Viettel, nhưng được cái cứơc rẻ hơn nhiều.
Chọn cái nào tuỳ bạn thôi, nếu xài trọn gói thì Viettel ngon hơn