PDA

View Full Version : [pic] I Love ...

Bluenick
28-11-2002, 21:49
Tôi yêu thiên nhiên và các bạn cũng vậy ?

P/s: tất cả bằng 3D và ý tưởng

Hình lớn hơn http://www.deviantart.com/deviation/953031

vantruong
28-11-2002, 22:34
Wé đẹp!!!!!! thật tuyệt vời:) :) :)

CrazyKing
29-11-2002, 02:01
Thường thôi !!!

Bluenick
29-11-2002, 09:52
cái này tớ làm hoài mới được cậu cho 1 câu lãng xet.
Bluenick Thách đấu CRAZYKING về tất cả thể loại graphics,web,flash, film 3D. Nếu bạn hơn tôi thì tôi sẽ đề nghị xoá bài này ngay để tránh làm phiền lòng các member khác. Tôi tin bạn đã có chức Moderator chắc cũng khá về graphics ! Vậy thì chấp nhận lời thách đấu nhé ! ok ! Ai thua thì lập tức rời khỏi diễn đàn tin học

vantruong
29-11-2002, 16:12
Ừa đúng đó các bạn thi đi cho tui học hỏi .Tốt nhất là nên chứng tỏ khả năng bằng hành động chứ không phải qua lời nói.Mà Blunick với Ghostlake thi ra sao rùi .Sao chưa công bố kết quả vậy??????:) :) :)

vikhoa
30-11-2002, 08:09
Cái chàng Bluenick này khoái thách đấu quá nhỉ ?

Còn CrazyKing nữa, vikhoa cũng đã nói nhiều lần trên diễn đàn này rồi mà sao cứ thích đi chê bai người khác thế hả ? Góp ý với chê bai là 2 việc khác nhau hoàn toàn đó.

Hoặc là 2 người bắt tay giảng hòa, hoặc là vikhoa đóng cái thread này lại.

firestorm
30-11-2002, 11:17
xét kĩ thuật, rất lợi hại, xét phối cảnh, wá gần, làm có cảm giác chiều sâu hơi gần, nên không ấn tượng mạnh lắm, nhưng dù sao vẫN RẤT TUYỆT

CrazyKing
30-11-2002, 12:05
Bluenick !!! Sao cha ý kiến quá vậy ! Đối với tui , tui thấy thường thì nói thường thôi , tôi có cả mấy chục đĩa CD của nước ngoài về tất cả các loại hình , đã từng xem các loại hình như thế này rùi !!! Bác đâu có nghĩa là phải làm được như thế thì mới có quyền phê bình chứ ? Không phải là cha post bài lên đây với mục đích là chỉ để nhận những lời khen thui hả (Đó là chỉ với những người chưa bao giờ xem hình thôi !!!) , Phải có tinh thần phê và tự phê chứ cha nội !!!.... Đúng là quá ư tự cao !!!

CrazyKing
30-11-2002, 13:17
Rồi OK ! Nếu bác đã muốn đấu (Nói vậy thôi chứ Crazyking biết là sẽ thua bác mà )!!! Bằng Flash hén (Chứ đấu bằng mấy thứ khác , tui chôm hình trong mấy chục đĩa CD của tui ra ông làm sao mà biết !!???)!!! Đấu ở đây cũng được ! Chẳng cần phải qua bên box Flash làm gì !
Viết trò chơi cờ gánh qua mạng ! (Bằng Flash !!!)
Tui mô tả chi tiết các công việc cho bác luôn để tiện bề thiết kế !
Danh sách các công việc:
Bộ phận: người chơi cờ (2 người).
Mã số: CC
---------------------------------------------------------------------------------
|Mã số | Công việc | Biểu mẫu | Qui định | Ghi chú |
|CC_YC_1 | Vào nước đi | TT_BM1 | TT_QD2 | |
|CC_YC_2 | Xin tạm dừng | | TT_QD3 | |
|CC_YC_3 | Xin hoà | | | |
----------------------------------------------------------------------------------
Bộ phận: Trọng tài
Mã số: TT.
----------------------------------------------------------------------------------
|Mã số |Công việc |Biểu mẫu | Qui định |Ghi chú|
|TT_YC_1 |Sắp bàn cờ | TT_BM1 | TT_QD1 | |
|TT_YC_2 |Ghi nhận nước đi | | TT_QD2 | |
|TT_YC_3 |Ghi nhận việc tạm dừng| | TT_QD | |
|TT_YC_4 |Ghi nhận việc xin hoà | | | |
|TT_YC_5 Quyết định kết quả TT_QD5
* Danh sách các qui định:
1
TT_QD1 Qui định sắp bàn cờ Bàn cờ có kích thước 9*9,
Bàn cờ đầu tiên có thể chứa đầy đủ 9 quân cờ của mỗi bên hoặc có thể chứa ít quân cờ hơn của cả 2 đối thủ, độ chênh lệch về số lượng quân cờ của 2 đối thủ tối đa là 1 (Trong này phải cho người ta sếp cờ thế nữa !!!).
2
TT_QD2 Qui định ghi nhận nước đi :
Mỗi nước đi tương ứng việc di chuyển 1 quân cờ đến một vị trí mới trong bàn cờ. Nước đi hợp lệ nếu tại vị trí mới không có quân cờ và vị trí này chỉ cách vị trí cũ một đơn vị (đứng, ngang, xiên). Nếu quân cờ tại vị trí mới là trung điểm (đơn vị 1) của 2 quân cờ khác( của đấu thủ) thì 2 quân cờ này sẽ bị loại khỏi bàn cờ (luật gánh). Các quân cờ (của đấu thủ) là trung điểm của 2 quân cờ (của người đang vào nước đi) cũng sẽ bị loại khỏi bàn cờ (luật chẹt).
3
TT_QD3 Qui định xin tạm dừng
Thời gian tạm dừng tối đa là 5 phút và tối đa chỉ được xin tạm dừng 3 lần với các lần không liên tiếp ( sau khi xin tạm dừng không cho phép tạm dừng tiếp mà chưa đi nước đi).
4
TT_QD5 Qui định về quyết định kết quả trò chơi Có 3 kết quả với 2 người chơi A, B
- A thắng B: một trong các trường hợp sau
+ B không còn quân cờ nào cả.
+ B không thể đi quân cờ nào cả.
+ B không xin tạm dừng và đã quá 2 phút không vào nước đi.
+ B có xin tạm dừng và đã quá thời hạn tạm dừng mà không vào nước đi.
- B thắng A: Ngược lại.
- A, B hoà nhau: Cả 2 đấu thủ đồng ý xin hoà.

OK nhé !!! Vấn đề của Flash không chỉ là đồ hoạ , Trong Flash bác mà vẽ được những bức tranh đẹp đến mấy cũng chẳng quan trọng , viết action cho nó nữa , Bác thách đấu nhiều lĩnh vực đồ hoạ quá làm CrazyKing tui đây sợ .... , thôi thì mạo muội học hỏi bác vài chiêu Flash xem sao ? Nhớ là khi viết xong phải chơi được qua mạng !!!
Nào bây giờ ra tay đi , Mời bác ViKhoa và bác 9Star qua đây làm giám khảo cho cuộc "đấu bốc" này !!! Em thua , em cũng xin nhường chức Mod C/C++ lại cho bác và xin rút về ở ẩn suốt đời !
(Hu hu.... sắp phải xa DDTH rùi , anh nhớ em lắm DDTH ui , nếu mai này xa em!..... anh chỉ biết nhìn em đi với thằng khác mà lòng anh xót xa lắm !!!.....) .
----------------------------------------oOo--------------------------------------

chokobo_kupo
01-12-2002, 17:35
Cái này dzui thiệt á !!! Blue nick ơi !!! Cố lên !!! :) :) :)

Bluenick
02-12-2002, 13:19
Ác wá pa ! Tui đâu biết chơi cờ này đâu ! Vậy thi lam web bằng Flash đi , vừa hợp mốt , vừa có cơ hội đêm đi thi web tùm lum.

chuchuotnhat
02-12-2002, 15:33
mấy bác phải thống nhất chứ??? chứ người này đưa ra ý kiến làm trò này nhưng người kia không là được thì sao???
theo chuột thì cùng nhau là Flash trò Carô. bluenick và crazyking có biết trò này không??? chắc là biết...
theo chuột thì những mục mà crazyking đưa ra thế là ổn ,nhưng còn diện tích thì nâng lên 20*20 đi... cho nó rộng...
thế hai bác có đồng ý không??? nói nhanh lên cho anh em trên DDTH được mở rộng tầm mắt...
à, ngoài ra chuột còn muốn đưa ra thêm một yêu cầu nho nhỏ, nếu chơi không thì không có vui, mỗi bác hãy dùng ngôn nhữ C++ để viết nên bảng điểm xem người nào chơi có trận thắng nhiều nhất... và người đó sẽ được phong là kiện tướng Carô của DDTH... okie???
thời hạn là giữa tháng 12- cuối tháng 1...
đồng ý không???

chuchuotnhat
02-12-2002, 15:39
à, mà bluenick à, hình của bạn đẹp lắm nhưng mà dòng thác của bạn không có đẹp, nhìn nó ko có tự nhiên... ngoài ra thì đẹp tất...

chuchuotnhat
02-12-2002, 15:47
à, ngoài ra còn chuột còn muốn hai bác làm thêm chế độ đi nữa nha... vì chuột nhắt chơi caro dở lắm...

chuchuotnhat
02-12-2002, 16:11
à, mà chuột nhãm thật... bác crazyking là mod của box c\c++ mà, vậy thì bỏ qua phầm chấm điểm... okie???

Bluenick
02-12-2002, 17:22
Sao khôn wá zị chuột ! Làm cho em chơi 2 anh phờ râu ! tha cho anh đi ! anh chỉ là newbie thui ! rảnh thì vô http://x4.devianart.com/gallery xem hình anh làm

CrazyKing
03-12-2002, 01:22
Chuột nhắt nói như vậy cúng được thôi !!! Nhưng chuột nhắt ui ! Bác biết sao không , cờ caro bằng Flash và VC++ tui đã làm từ hồi nảo hồi nào rùi !!! bây giờ mà thi thiệt thiệt cho bác Bluenick nhà ta quá , mặt khác dạo này tui cũng hổng có nhiều thời gian , bác biết tui thức đến lúc này là biết rùi đó ! Cái game này cũng là đồ án môn học của tui nữa , nên chọn nó để thi thì có lợi cho tui và cả Bluenick quá rùi còn gì ! Vấn đề là anh em học hỏi nhau thôi , chứ tui có bao giờ thèm tranh phần hơn với ông Bluenick này đâu ! Nhưng mà chả đụng đâu là thách đó , cứ tưởng mình là vô địch , tui không hài lòng với phong cách của bác ấy !

MakeLove
03-12-2002, 02:12
02 cha làm gì mà mất đoàn kết dậy ? Bắt tay giãn hoà như Vi khoa nói cái coi , 2 người mà cùng nhau để hợp tác lại viết chương trình thì có hơn không ? Tranh giành hơn thua để làm gì chứ ?

chuchuotnhat
03-12-2002, 15:22
mấy bác crazyking và bác bluenick làm chuột cụt hứng... cứ tưởng có trò chơi miễn phí...

chuchuotnhat
03-12-2002, 15:25
chuột cũng ủng hộ ý kiến của bác vikhoa và makelove... hai bác bắt tay làm hòa đi...

chuchuotnhat
03-12-2002, 16:05
nhưng bác bluenick à, trong http://x4.devianart.com/gallery có tùm lum topic nào là shopping, gambling, travel, grif... tè le hết... chuột biết cái nào của bác làm mà xem... chẳng lẽ bác làm hết?!

Bluenick
03-12-2002, 16:35
Link here http://x4.deviantart.com/thumbnails/

Bluenick
03-12-2002, 16:39
To pác Crazyking ! em chỉ có thách pác thôi (biết pác ko biết em mới dám) ! m có đụng đâu thách đó đâu ==> pác vơ đũa cả nắm thế ?????

chuchuotnhat
04-12-2002, 14:21
anh bluenick à, trong http://x4.devianart.com/gallery có wá trời topic hết nào là shopping, gift, computer... tè le hết... chuột có biết cái nào của anh đâu??? chẳng lẽ anh làm hết hả?!

chuchuotnhat
04-12-2002, 14:48
cám ơn...
toàn bộ những hình trong thumbnails là của anh hết hả??? đẹp lắm... phần lớn thôi... chỉ có cái hình x4 gì đó là chuột chẳng hiểu gì cả... tùm lum phần nằm đè lên nhau hết... nhìn nhức cả mắt... nhưng ngoài ra thì đẹp lắm... chuột thích nhất là tấm hình có cái cây dừa to bên cạnh ngôi nhà trong bóng đêm đó... dưới sông thì có con cá heo bơi phía dưới... trên trời thì có mấy con chim bay, ông mặt trăng thì bự tổ chảng... trông vui mắt quá trời luôn... hình đó có tên là gì nhỉ??? em cũng chẳng biết... anh có đặt tên cho nó không???

Bluenick
04-12-2002, 15:00
hình em nói có title là GET LOST = lạc đường ! mấy con cá bị mắc cạn đó ! còn cái hình ngôi nhà trong bóng đêm là THE TEMPLATE = ngôi đền => ngôi đền trên hoang đảo ==> ý anh muốn tạo cảm giác ma quái ! Chúc em vui và đừng quên quay lại chỗ đó => khoảng 5 ngày sẽ có cái mới .

Bluenick
04-12-2002, 15:04
The temple ! sorry

chuchuotnhat
06-12-2002, 15:14
theo thì ngày anh post bài này là 4-12 thì ngày 9-12 sẽ có hả???
ok...
em đợi...

chuchuotnhat
06-12-2002, 15:15
cái mới cũng do anh làm hả???

Bluenick
06-12-2002, 16:25
Anh làm hết mới để trong gallery chứ ! Hôm nay khoảng 30 phút nữa lên là có cái mới rồi ! Have fun .

chokobo_kupo
06-12-2002, 17:26
Vậy là huề cả làng rồi hả ??? :)

CrazyKing
06-12-2002, 18:15
chokobo_kupo làm giám khảo nghen !!! Trò chơi caro bằng Flash đó !!! Đưa mail đây , tui và ông kia sẽ gởi chương trình cho ông để ông chấm điểm !!

White_Rose
11-12-2002, 03:48
coi mòi êm thấm rồi hả? hai bác upload lên anh em chơi đê:D

chuchuotnhat
11-12-2002, 14:59
bác crazy king hình như đang rảnh hả??? sao lại tiếp tục thách đấu với bác bluenick thế??? thế mà chuột tưởng hai bác đã hòa...
như không sao, nhờ hai bác thách đấu nhau mà những bác khác trên DDTH có trò để chơi... vừa bổ ích vừa vui...
thế khi nào bắt đầu??? khi nào xong???
à, mà bác bluenick có đồng ý không???

chuchuotnhat
11-12-2002, 15:11
à, bác bluenick à, hình shiro in wallpaper, cái hình có cái bà đang chèo thuyền trong bóng đêm đó, anh làm hả??? chẳng đẹp tí nào... đen thui đen thùi lùi à, muốn nhìn kỹ mà nhức mắt quá trời luôn... nhưng em thích cái hình Xeorium quá trời luôn... đẹp lắm... thế cáo hình con cá mập là anh vẽ hay là anh cut nó ở bức ảnh nào thế??? em thích nhất là cái phần con thuyền bị đắm nằm chìm trong hình đó... em không làm được những tấm hình kiểu đó nên em phục những người là được lắm... trước đây thì em thấy bác homelessness là được cái hình có in hình con cá heo nằm chìm trong bức tranh thì em cũng thích lắm...
anh có thể chỉ được không???

chokobo_kupo
12-12-2002, 18:42
Có ai muốn gởi chương trình cờ caro bằng flash cho Kupo chấm điểm thì gởi qua chokobo_kupo@yahoo.com thanks !!! :)

CrazyKing
12-12-2002, 20:54
Mail khác đi , yahoo hình như là hổng có nhận mail ?1Mb thì phải ????

chuotcoduoi
13-12-2002, 06:33
hehee CK chơi wa mạng là mạng gì vậy ?? mạng nội bộ hay Internet ?? :D :D

chuchuotnhat
13-12-2002, 15:16
thế là có trò chơi mới trên DDTH học rồi...
phải đề nghị bác Vikhoa mở thêm một cái box nói về những tác phầm mà các thành viên trên DDTH làm mới được...
à, bác CrazyKing à, bác cũng phải thật phân minh đó nha...

homelessness
17-12-2002, 00:36
crazyking so truong la nhung flash duoc program hoa
x4 la 3d nature scene va 3d abstract
thi the nao day ?

Bluenick
18-12-2002, 16:02
thế thì thi làm web đi ! vừa có flash action script và graphics ! He he !

Trả lời em Chuộtnhắt cái hình Xeorium hoàn toàn bằng 3D Render anh ko sử dụng bất cứ chương trình nào để xử lý cắt hình lại cả !

Bluenick
18-12-2002, 16:15
1 lưu ý nữa là nếu thi gì cũng được cứ quăng lên website nước ngoài đánh giá ! ai nhiều fav+ và sao thì thắng và ko tính bình chọn của người Viêt Nam. Graphics,web,flash có thể bỏ lên Deviantart hoặc Flashkit để chấm điểm.

Suy nghĩ của riêng tôi nên làm cái gì có ý nghĩa 1 chút và có lợi cho bản thân trước đã ! Làm graphics thì có cái để in để trao đổi, để mọi người sử dụng cho cái desktop của mình. Làm web flash để quảng cáo mình và cũng là cơ hội giao lưu. Riêng theo mình nghĩ thì cờ caro cũng có nhiều source trên mạng và cũng ko hấp dẫn mấy ! Flashkit,Codelifer, Code project và nhiều nhiều nữa cả đống ... ! Web,graphics mỗi người có phong cách riêng ko thể download ! Thế nhé .... ai rảnh thì ghé wa Gallery của tôi chơi ! Thích thì tui cho cái 300 dpi về in khỏi mua trên DAprinter tồn tiền !

bunny2net
24-12-2002, 11:11
bluenick chuộng tiếng anh mà viết tiếng anh sai tùm lum , hehe , ngại wé

Bluenick
24-12-2002, 14:53
thanxx for submit idea ! ủa mà tớ sai chỗ nào mau chỉ giáo với ! Tớ hay chơi ở diễn đàn về art của nước ngoài nên phải xài tiếng Anh thôi chứ chẳng khoe gì ! Sai cho nào thì giúp anh em tiến bộ.

oc_vit
28-12-2002, 00:43
Thôi đóng cái này lại đi có ai thi đâu mà anh em xem cứ bàn thế này thì đến tết Congô mất......................