PDA

View Full Version : hỏi gấp AMD64 giúp với các bác !!!

nt286
14-06-2005, 12:35
các bác cho em hỏi cái ,
cấu hình của em là AMD s939 3000+ winchester và main MSI Neo2 . hôm nọ rút con CPU ra do nóng quá mà nó bị dính vào cái quạt , em nhấc quạt hơi mạnh tay bị lệch mấy cái chân , đem ra hàng chỉnh chân lại thì ok rồi nhưng đem về cắm lại thì nó chỉ vào đến cái màn hình biểu tượng màu xám xám của con main mà có dòng chữ "platinum edition" gì gì đó rồi đơ luôn. cắm speaker của case vào thì lúc vào nó kêu "tít" 1 phát vào đến màn hình đó thì nó kêu liên tục "rẹt rẹt rẹt" và đứng im ko làm gì được
ko biết đó có phải main hay chip die ko nhỉ hix hix
và cho em hỏi ở HN có cửa hàng hay chỗ nào sửa AMD64 ko nhỉ ? em vác từ nc ngoài về nên ko có bảo hành bảo họ gì cả
đau wa'' giúp em nha đang gấp
ai có tay nghề thì có thể liên lạc với em 0904 23 43 43 nêu chữa được xin hậu tạ .
Cám ơn các bác trước !!!hỏi gấp giúp với các bác !!!

tran_phong
14-06-2005, 13:42
trời đât chip mà đút vào hàn thì còn gì mà sống nổi. Lệch chân thì bẻ nhẹ nhẹ lại thôi đi hàn chi vậy?
Tèo ròi. Mua con mới đi

isa
14-06-2005, 15:53
trời đât chip mà đút vào hàn thì còn gì mà sống nổi. Lệch chân thì bẻ nhẹ nhẹ lại thôi đi hàn chi vậy?
Tèo ròi. Mua con mới đi
Người ta bảo là đem ra ngoài hàng để chỉnh chân lại, có phải là HÀN lại đâu. Trường hợp này giống như dùng chíp Pentium mà lắp lệch góc quá, kiểm tra lại xem.

tran_phong
14-06-2005, 16:07
ròi thì mấy cái chân bị rạn lớp phủ ngoài ròi.
chắc như thế thôi.
Hồi trước mình cũng từng bị như vậy nhưng mà là con P4, sau khi bẻ lại chân(dùng móng tay) gắn vào chạy cũng ầm ầm.

isa
14-06-2005, 17:02
ròi thì mấy cái chân bị rạn lớp phủ ngoài ròi.
chắc như thế thôi.
Hồi trước mình cũng từng bị như vậy nhưng mà là con P4, sau khi bẻ lại chân(dùng móng tay) gắn vào chạy cũng ầm ầm.
Lần sau mà bị cong chân con P4 thì đừng dại lấy móng tay bẻ lại, kiếm cái bút chì của nhật rồi cắm cái chân bị cong vào cái ngòi của nó, nhè nhè xoay vài vòng là nó thẳng lại ngay.
@nt286: Tháo con chip kia ra, quan sát xem có gì khác không ?

SyphonFighter
14-06-2005, 21:03
Lần sau mà bị cong chân con P4 thì đừng dại lấy móng tay bẻ lại, kiếm cái bút chì của nhật rồi cắm cái chân bị cong vào cái ngòi của nó, nhè nhè xoay vài vòng là nó thẳng lại ngay.
@nt286: Tháo con chip kia ra, quan sát xem có gì khác không ?

Cách làm của ISA là đúng đó..Lấy tay bẻ có thể làm gảy PIn đó...

Mà làm sao CPU nóng đến độ dính váo Heatsink luôn vậy...Lần sau nhớ sài Thermal paste loai xịn một tí. Khi Install cái CPU nhớ nên Cài cái cần LOCK cho cẩn thận, xong thử lại trướ khi install Heatsink.

Nhiêt độ bề mặt cùa AMD CPU khoảng 70-->75 độ C, Nếu nóng đến mức dộ này thỉ CPU sẻ tự động tắt.

Bác nên tháo CPU ra coi lai các PIN coi có cái nào cong hay queo không. Sit nó lai cẩn thận, Reset CMOS (remove mobo jumper) trước khi turn Power on again.

good Luck