PDA

View Full Version : có phần mềm nào để search trong code không các bạn?

Violon
07-06-2005, 08:45
ví dụ mình muốn seach 1 chuỗi "append_sid" trong 1 loạt các file index.php, showtopic.php, showforum.php .... thì có thể được không? có phần mềm nào cho việc này không?

mong các bạn chỉ giùm! mình cám ơn nhiều

NsT
07-06-2005, 11:21
cái này thì tớ nghĩ bạn có thể search trong từng file đó, các phần mềm dùng để viết code đều hỗ trợ tìm kiếm.

Ngoài ra bạn có thể viết một đoạn code php để read cái file đó và sẽ hightlight cái string "append_id" :)

Violon
07-06-2005, 14:48
bạn à, mình có khoảng 100 file như vậy thì phải ngồi open từng file ra để search à? nhưng vậy thì bất tiện quá, mình muốn hỏi phần mềm ở đây là ví dụ mình khai báo các file cần tìm, nó sẽ tự tìm tất cả ấy mà, ai biết giúp mình với! Thanks!

PlanetVN
22-06-2005, 22:11
Macromedia Dreamweaver MX.
Mình đã dùng tốt. Không những tìm mà còn thay hàng loạt nữa. Có thể lựa chọn tìm trong văn bản hoặc tìm trong code.

THE LAST LEAF
23-06-2005, 08:43
Ôi trời, hầu như bất cứ IDE nào của ngôn ngữ nào cũng đều có phần Find và Find In Files cả. Khi bạn chọn Find In Files thì nó sẽ ra các danh sách các file có chứa từ cần tìm (nên đánh dấu chọn Inclue sub directory để nó tìm cả trong thư mục con). Về php thì mình đang dùng PHP Expert Editor