PDA

View Full Version : Tôi Ghét Sự Chậm Chạp , Tiền Tôi Vẫn Đóng Đủ Cơ Mà

nguyenorg
04-07-2011, 14:14
Tôi dùng MegaVNN , hết đứt cáp, rồi cáp đứt, hết bảo trì, bảo dưỡng, thôi thì dẹp luôn vào bảo tàng.
ì ạch, chậm chạp, tệ hại.
Chán nản , bực bội , tự biết chửi thề từ lúc nào cũng không biết, dm cái tốc độ load.
Tiền mạng đóng đủ mỗi tháng chỉ để người ta tu dưỡng cái cọng cáp mỏng manh yến ớt đó.
Vậy thì tăng tốc độ lên làm cái quái gì, mỗi lần rục rịch tăng tốc, thì cáp nó đứt, tiềm lực yếu thì cứ để cáp nó thảnh thơi. Cứ trả tôi về tốc độ cũ đi-nhưng hứa là đừng có ì ạch thế này nữa.

62500119VT
04-07-2011, 14:49
cáp này do đối tác của các ISP trong nước quản lý chứ ko phải của nhà mạng đâu bạn à. Những lỗi như vậy ảnh hưởng tới nhiều ISP nên phải chịu khó chịu khổ đến khi khắc phục xong thôi. ^_^

wanttolove
04-07-2011, 15:36
ko có công ty nước ngoài nào vào làm dv internet cho bọn này dẹp tiệm luôn nhỉ

DrayTek_
04-07-2011, 21:17
Tôi dùng MegaVNN , hết đứt cáp, rồi cáp đứt, hết bảo trì, bảo dưỡng, thôi thì dẹp luôn vào bảo tàng.
Chán nản , bực bội , tự biết chửi thề từ lúc nào cũng không biết, dm cái tốc độ load.
Tiền mạng đóng đủ mỗi tháng chỉ để người ta tu dưỡng cái cọng cáp mỏng manh yến ớt đó.
Vậy thì tăng tốc độ lên làm cái quái gì, mỗi lần rục rịch tăng tốc, thì cáp nó đứt, tiềm lực yếu thì cứ để cáp nó thảnh thơi. Cứ trả tôi về tốc độ cũ đi-nhưng hứa là đừng có ì ạch thế này nữa.

Máy móc có lúc fai được nghĩ ngơi chứ...bạn chạy xe máy nóng bạn có dám cho chạy tiếp ko hay 10nam bạn mới thay nhớt xe 1 lần.Cáp quang biển cũng vậy chạy 1 thời gian fai có lúc bảo trì và kiểm tra cáp quang vì đặt dưới nước phải chịu nhiều sói mòn và qua năm tháng sẽ có lỗi vì trong môi trường nước biển độ mặn rất cao...đứt cáp như bạn nói là do ng dân VN đánh bắt cá ko ý thức ( chiếm 60% còn lại do thời tiết)ăn trộm cáp.Những sự cố như vậy tất cả ISP tại Vn đều bị chậm ko riêng ji VNPT.Còn thòi gian đợi bảo trì xong các ISP kô thể tự quyết định tg nào là xong vì cần nhiều thủ tục xin fep cho tàu vào biển VN - thời tiết ko thuận lợi hoặc chậm chạp về kinh phí(công ty nhà nước thủ tục wa nhiều tay đây) trã đối tác..Giờ chỉ đợi và đợi

zip.vn
04-07-2011, 22:59
Bạn đăng ký Viettel đi. Mỗi khi có sự cố, nhân viên Viettel sẽ đến tận nhà để hỗ trợ bạn

linh.nc25
05-07-2011, 00:22
gần 1 tháng nay kể cả FPT cũng hay die mạng, có phải riêng Megavnn đâu, nghe nói có vụ bảo trì cáp quang gì đó

gachet
05-07-2011, 01:47
Nói thật em trước em dùng VT sau giờ chuyển chổ dùng FPT (do nó gần) nhưng vẫn thích phong cách làm việc của VT hơn, chứ bọn FPT làm việc chán lắm. Mà tại sao tất cả nhà mạng VN mình không thông báo tới khách hàng sử dụng nhỉ (gửi mail chẳng hạn, ít ra cũng phải thông báo thường xuyên trên trang chủ của nhà mạng) cứ để tình trạng không thông tin rồi người sử dụng cứ hết gọi điện lại phóng xe lên trung tâm hỏi vừa mệt đôi bên mà lại mất lòng nhau. Cái đơn giản vậy mà cũng không làm. Chán với phong cách phục vụ của mấy nhà mạng trong nước quá........

ninhcuongld
05-07-2011, 07:42
Bạn đăng ký Viettel đi. Mỗi khi có sự cố, nhân viên Viettel sẽ đến tận nhà để hỗ trợ bạn

Có chuyện này có mà trời sập. ĐT đòi gặp nhân viên hỗ trợ kỹ thuật mà hết cả 100k còn chưa được nói chuyện với dúng9 người cần tìm nữa là

62500119VT
05-07-2011, 13:40
Có chuyện này có mà trời sập. ĐT đòi gặp nhân viên hỗ trợ kỹ thuật mà hết cả 100k còn chưa được nói chuyện với dúng9 người cần tìm nữa là

bạn gọi số nào và gọi bằng di động hãng nào??

khongtrang
05-07-2011, 15:44

Bác này cháu bác Ba Phi chắc, nói hơi quá nhưng không có tính thuyết phục, chém gió dữ vậy.

azlazco
05-07-2011, 15:59
Dạo này dùng MEGAVNN chán lắm ý , ko tả nổi thề :(

kdomino
06-07-2011, 15:40
Viettel của mình cũng chỉ còn ~ 40k (gói 3M/512k).
Speedtest.net thì được 2 cái CMC server ở HN với TPHCM lên được 2.8M, còn lại đều < upload.
Video xem được mỗi Youtube, web mà có ảnh là cứ load rề rề trên xuống vài giây được cái.
Mặc dù rất nhẫn nại nhưng cũng nản lắm rồi, tháng sau chắc chuyển xuống gói thấp nhất - đằng nào cũng không chậm hơn được - cho đỡ tiền chờ tốc độ trở lại thì chuyển lên thôi !

takang
06-07-2011, 16:18
Mình thấy dùng FPT cũng được nhưng mỗi tội nv phục vụ vẫn còn chán lém

TearofBoy
06-07-2011, 18:01

Thế tốc độ trong nước có đủ ko
mạng có hay bị rớt ko đã
nứoc ngoài thì đang bảo là đang bảo trì rồi
ko bảo trì thì cái lúc lỗi cũng kêu bảo trì cũng kêu, bạn phải là nhà cung cấp dịch vụ thì mới hiểu. Tại sao các hãng game online phải bảo trì hàng tuần và tắt server đi ko bảo trì còn chết nữa =)) sau này lúc có sự cố ko phục hồi đc lúc đó họ khóc bạn cũng khóc

buisonbach
09-07-2011, 08:37
đến hôm nay VNPT vào mấy web giáo dục + Youtube k đc...quá nẩn rồi...chắc sang nước ngoài dùng net mất

moonknight33
09-07-2011, 08:45
Thuê lấy 1 dịch vụ VPN để xài.

Xài VNPT tối qua vẫn lên Youtube coi phim Hàn ầm ầm mà hôm nay không vô đc nữa rồi.