PDA

View Full Version : [Q] Các bác giúp tôi nha?

dominhhee
27-11-2002, 19:29
Mình cài vietspel ,sau đó mình vô chõ nào mà nó hỏi cã lập phím tắt không ,mình chọn phím H là phím tắt, but sau đó mình không thể nào use phím H ?(cho dù mình đã xoá vietspel)

ngoccong2001
30-11-2002, 09:49
vietspel của lạc việt phải không bạn, cái đó mình thấy nó không mạnh bằng vietkey, bạn nên vào regedit tìm khoá vietspel chỉnh lại, mình cũng không thử lần nào, nhưng bạn có thể làm được mà, vì khi bạn move xong thì nó vẫn còn trong regedit đó mà, chúc bạn thành công

dominhhee
02-12-2002, 09:25
bác gì đó ơi ,minh đã thử làm rồi nhưng không biết làm cách nào ,bác nào biết cách chỉnh lại thì giúp tôi với ,tôi sẽ tạ ơn nhiều nhiều

havy
02-12-2002, 16:53
Anh tìm hai file system.dat va user.dat save lại. Sau đó vào Start\Run, đánh lệnh regedit. Vô Edit\Find tìm chữ Vietspel, check cả ba chỗ là Key, Value và Data. Sau đó hễ thấy cái gì liên quan đến VietSpel thì xóa quách đi. Rồi khởi động lại, xem tình hình thế nào.

Nếu khắc phục được vấn đề, coi như xong
Nếu máy bị treo, ra DOS, trả hai cái file kia về chỗ cũ rồi cùng nhau nghĩ cách khác
Nếu vẫn không có tác dụng, nghĩ cách khác.

Nhớ thông báo kết quả cho em nhé. Cách này "nhà quê" quá, chắc mấy anh cười hi hi...