PDA

View Full Version : Help me voi cái quạt của prosseccor

kobold1609
03-06-2005, 01:53
Lần trước tui bỏ cái máy ra lau chùi nó.Lúc lắp vào chẳng may thì lúc lắp cái quạt vào thì chẳng may tui làm gẫy mất cái nẫy để nó giữ cái quạt lại.Mà cái nẫy đó nó gắn vào miếng nhựa gắn vào main .Giờ ko biết làm cách nào cả.Chẳng nhẽ lại thay lại cái main mới ah?
Tui nghe nói có bộ tải nhiệt bằng nước.Nếu thế thì cái main của tui có lắp được ko ?Cái bộ đó có đắt ko ?
Tui đang dùng main Gigabyte Socket 754 Và cái prosseccor là Athlon 64 3000+
Nếu dùng bộ tải nhiệt bằng nước có được ko ?

SyphonFighter
03-06-2005, 03:22
Lần trước tui bỏ cái máy ra lau chùi nó.Lúc lắp vào chẳng may thì lúc lắp cái quạt vào thì chẳng may tui làm gẫy mất cái nẫy để nó giữ cái quạt lại.Mà cái nẫy đó nó gắn vào miếng nhựa gắn vào main .Giờ ko biết làm cách nào cả.Chẳng nhẽ lại thay lại cái main mới ah?
Tui nghe nói có bộ tải nhiệt bằng nước.Nếu thế thì cái main của tui có lắp được ko ?Cái bộ đó có đắt ko ?

Có Sao đâu..Đi mua miếng khác vế gắn vô. Còn muốn sài Water Cool thì khi mua nhớ phải Coi mấy cái Water Blocks đó thích hợp voi Socket 754 là được thôi. Đừng có mà đi thay MAIN mới nghen tốn tiền...Nếu mua không được thì tự mình làm.. hoặc sài lọai móc 2 chấu hoặc 3 chấu tùy Bác. coi Bác làm gảy chấu nào.

kobold1609
03-06-2005, 05:27
Bây giờ sửa nó thế nào cơ?Bác SyphonFighter nói cho em rõ cái.Em đã dùng keo dính nó lại rùi .Nhưng mà khi cho cái quạt vô thì ko thể đóng khóa chặt lại được.Nếu đóng khóa lại thì nó chịu lực lớn lắm sẽ làm gẫy cái đó mất.
Có cách nào khắc phục được nó ko ?Hôm qua em cho chạy thử game thì nhiệt độ của cái CPU lên đến 73 độ cơ.Thế thì có nguy hiểm ko vậy.Còn bác nói cái vụ mình tự làm tức là sao vậy hả?Bác nói rõ em với.Em vốn ko khéo tay nên mới làm gẫy nó mà.Help me nhé.Thanhks bác SyphonFigter.

Hans Voralberg
03-06-2005, 05:42
Ko đóng chặt lại mà cũng dám bật máy, bộ muốn nướng cái cpu à, chơi HSF còn ko xong thì nghỉ đi, đừng có mơ WC ko lại leak cháy sạch cả máy. Cái retention bracket ấy thì kiếm con main die nào lấy thôi chứ ở vn chắc chả ai bán.

PMT
03-06-2005, 09:56
Nếu mobo của bạn là loại có lỗ xung quanh socket thì có thể mua tản nhiệt nước về xài. Còn nếu bạn không thích dùng tản nhiệt nước thì bạn có thể mua cái tản nhiệt của PC Cooler để xài. Cái đó gắn vào socket 754 cũng dùng thông qua 2 cái lỗ chứ không có dùng cái ngàm của socket nên không sợ. Giá PC Cooler cỡ trên 20$ tí xíu, còn Water cool thì trên 50$.

SyphonFighter
03-06-2005, 21:00
Nếu mobo của bạn là loại có lỗ xung quanh socket thì có thể mua tản nhiệt nước về xài. Còn nếu bạn không thích dùng tản nhiệt nước thì bạn có thể mua cái tản nhiệt của PC Cooler để xài. Cái đó gắn vào socket 754 cũng dùng thông qua 2 cái lỗ chứ không có dùng cái ngàm của socket nên không sợ. Giá PC Cooler cỡ trên 20$ tí xíu, còn Water cool thì trên 50$.

Ben Trên Đây là cách tốt nhất.như PTM nói vậy đó.

Ngàm móc HSF cùa cái Socket này có 3 chấu, Nếu Bác làm gảy môt chấu thì tận dung 2 chấu còn lại. Bác phải tự tìm tòi để làm như vậy mói hoc hỏi đuọc nhiều. Nguyên lý của cái MÓC giống như đòn bảy, Bác hiểu không?..

Như PMT nói... Mua cái HSF dùng 2 con ốc chứ không dùng ngàm móc cho SOcket 754..có bán đó chiu khó san lùng đi.

ptphong
04-06-2005, 18:45
PC cooler hiệu năng không cao lại tốn diện tích, có khi còn không gắn được. nên cố một chút lấy con ultra votex giá có 32$ mà hiệu năng hơn hẳn

tFX
04-06-2005, 21:08
hix, 500n cho cái wạt ah? ráng thêm 200n nữa như anh PMT nói là có dàn WC rài, khỏi sợ gì hết. PC Cooler chỉ 250n 1 con thui mà hiệu năng ko thấp đâu, chạy tốt cho tất cả các CPU nữa.

mathiencusi
06-06-2005, 09:46
hix, 500n cho cái wạt ah? ráng thêm 200n nữa như anh PMT nói là có dàn WC rài, khỏi sợ gì hết. PC Cooler chỉ 250n 1 con thui mà hiệu năng ko thấp đâu, chạy tốt cho tất cả các CPU nữa.
pc cooler quạt yếu và không mod đựoc chạy với p4 E từ chết tới bị thương
WC không dán khỏi sợ gì hết đâu :evil:
mà wc có 400 ngàn thôi ai nói 50 USD vậy cà cha PMT hả đá cha dập *** giờ :lick: :lick:

PMT
06-06-2005, 11:55
Ở đâu bán giá 400K? Có mới hông? Gắn được vào multi-socket chứ? Rad to bơm khỏe chứ?
Chơi WC mà mua block dỏm lỡ xì nước thì sao? Mấy ai chơi WC lâu ngày mà chưa bị xì.
Mua rad nhỏ xài 1 tháng không súc nó đóng cặn đầy trong đó.
Rad ngon + bơm ngon 400K
Block ngon 300K
Hộp nước, ống nước, phụ kiện linh tinh 100K
50$ là đúng rồi cha nội ơi. Chả lẽ chơi WC mà chơi đồ bèo sao?

mathiencusi
07-06-2005, 09:35
Ở đâu bán giá 400K? Có mới hông? Gắn được vào multi-socket chứ? Rad to bơm khỏe chứ?
Chơi WC mà mua block dỏm lỡ xì nước thì sao? Mấy ai chơi WC lâu ngày mà chưa bị xì.
Mua rad nhỏ xài 1 tháng không súc nó đóng cặn đầy trong đó.
Rad ngon + bơm ngon 400K
Block ngon 300K
Hộp nước, ống nước, phụ kiện linh tinh 100K
50$ là đúng rồi cha nội ơi. Chả lẽ chơi WC mà chơi đồ bèo sao?
bơm mạnh ồn lắm ===> bơm mạnh có khi phản tác dụng
RAD hả đá cha giờ 400k cha đi ăn cướp đi 120k thôi cha
block 300k là đúng rùi .....................
thùng nước lấy cái thau cũng được :whistling ..mà xài thùng bự khỏi RAD luôn cxung được he he he :whistling :whistling
Nói vậy thôi chứ tui ớn WC lắm cha .................ồn tui sợ ồn lắm với đem về cái PC cooler cùi nè :down:

ptphong
07-06-2005, 18:28
hề hề, tui cũng vậy cứ sài hsf cho nó chắc, sài WC lỡ xịt nước ra thì chết

SyphonFighter
07-06-2005, 20:42
hề hề, tui cũng vậy cứ sài hsf cho nó chắc, sài WC lỡ xịt nước ra thì chết

AHAHHA----Đúng rồi sài Water Cool chỉ sợ LEAK thôi, Điện vói nước không đi cùng..Nhưng Water Cool làm sao mà Ồn....HSF+PSU-F+SYS-F+F+F+F, 7, 8 cái Quạt mới ỒN chứ.