PDA

View Full Version : [Q] Mình muốn đưa Forum lên mạng

eyesoflife
27-11-2002, 17:59
Chào các bạn!
mình mới làm xong một cái forum bằng PHP và Database bằng SQL mình muốn hỏi các bạn làm sao để đưa được nó lên mạng!
mình cũng biết là phải có domain .....mình củng đả thử làm rồi nhưng mà không được! mong các bạn giúp mình!

Xin các bạn nói chi tiết! không nói đùa! không rỏ ràng thì không nói ra! mình muốn rỏ ràng chứ không phải chỉ nói qua loa chứng tỏ ta đây!(Mong các bạn bỏ quá cho! bới mình thấy các forum việt nam mình lúc nào củng nhố nhăng!)

Đây là một forum quan trọng! bởi nó có liên quan đến quê hương mình! mong các bạn giúp đở tận tình!

Các bạn hảy giúp mình nha!

Về Đâu
28-11-2002, 12:57
Đầu tiên bạn cần có hosting hỗ trợ php , mysql trước đã .
vào http://coolfreepages.com/ kéo trình duyệt xuống 1 chút đánh tên bạn muốn host vào text box sau đó bấm go (chỗ Please select desired subdomain đó ) tiếp theo bạn cần khai báo :
Your name: <~ tên của bạn
Your working e-mail:
(we need this so that we can send you your account name and the ftp server information) < email của bạn
Password: <~~ mật khẩu
Re-type your password: <~~ gõ lại mật khẩu Do you need a MYSQL account?
If you do not know what it is, say NO. Only say YES if you REALLY need it. chọn yes .
Enter the number you see here <<~~ gõ hàng số ở trên
Do you agree with Terms&Conditions <~~ yes
sau đó bấm nút ở bên dưới . xong xuôi đỡi check email lấy account hosting của bạn . chú ý có popup mình không biết trang nào không có popup cả .
tiếp theo domain vào www.vze.com kéo trình duyệt xuống dưới cùng gõ tên sub domain bạn cần vào text box và chọn sub ở drop down menu kế bên .click go . cái nào nó ghi is available! thì bấm vào sub đó .
bước tiếp theo :
First Name <~~ tên
Last Name <~ họ
Email Address <~~ email của bạn
Email again to confirm <~~ điền lại email
Your Current URL <~~ địa chỉ nơi bạn host trang web
Site Name <~~ tên trang web
Brief description <~~ chú thích cho trang web
Mask URL <~~ yes thì sẽ dấu nơi host no thì không giấu .
Validation Question: <~~ câu hỏi dùng gợi nhớ khi quên mật khẩu .
Answer: <~~ câu trả lời
How did you find us? <~~ bạn kiếm ra chúng tôi ở đâu ?
Express your interest in this: <~~ bạn sử dụng dịch vụ này bao lâu ?
Do you accept and agree to the Terms of Service? < chọn yes
bấm vào nút bên dưới đợi email
xong phần domain & hosting free .

nếu bạn không thích popup vào www.vnn.cc để xin hosting
bạn thích trả tiền :
www.vietfirm.com
www.salanhost.com
www.matbao.com
www.pavietnam.net
www.vn84.com
www.tsphost.com
Góp ý cho bạn nè lần sau viết bài hỏi người khác thì nói chuyện đàng hoàng chút nhe không nói chuyện theo cái kiểu lên mặt dạy đời còn nếu bạn thấy mọi forum Việt Nam lúc nào cũng nhố nhăng thì đi chỗ khác chơi đây cũng là forum chứ gì ý bạn muốn nói mọi người ở đây rất nhố nhăng ?
liệu bạn có chắc chắn forum bạn làm cho quê hương của bạn đó có không nhố nhăng không ?

eyesoflife
28-11-2002, 21:32
Mình không có ý nói như vậy! nhưng mà nhiều lúc vào các diển đàn mình bực mấy chuyện này lắm! hỏi nhiều điều thì chỉ thấy trả lời trốnng không! mong bạn thông cảm! mình sẻ rút kinh nghiệm!

Mình hỏi thêm! mình đã làm được phần hosting ở http://coolfreepages.com/ xong rồi nhưng đến phần tiếp theo domain như bạn nói thì mình không thấy như bạn nói!

mình không thấy cái ô mà bạn nói "<--------tiếp theo domain vào http://www.vze.com/ kéo trình duyệt xuống dưới cùng gõ tên sub domain bạn cần vào text box và chọn sub ở drop down menu kế bên .click go . cái nào nó ghi is available! thì bấm vào sub đó .
----->"

mong bạn chỉ thêm!

Còn trang web của mình làm là dành cho Tuổi trẻ quê tớ! quê tớ còn nghèo về CNTT lắm! nên mình muốn làm được nó để góp phần vào việc phát triển ý tưởng CNTT cho tỉnh mình!