PDA

View Full Version : Cài phần mềm xem phim vànhạc MP3 lên máy NGAGE

jackks
31-05-2005, 22:55
Mình mới mua cái N-GAGE chưa có phần mêm xem phim và MP3 , bạn nào đã có sử dụng loại này xin chỉ giúp cài phần mêm nào lên thì sử dụng tốt , cài bằng cách nào , lên thẳng trên điện thoại hay từ PC . Cám ơn nhiều .

nhoc_zero
31-05-2005, 23:43
Đơn giản thôi, bạn phải có hộp đọc card giá nó cỡ chừng 135ngàn thui, sau đó nhét card bạn vào , bước kế tiếp bạn chép những file *.sis chương trình như là SM, PV, Utral.Mình nghĩ cài 3 phần mền đó đủ rồi. Còn bạn muốn dùng giao diện tiếng việt thì gửi mail cho mình, mình sẽ gửi bạn chương trình tiếng việt n-gage cho. Hoặc bạn lên diễn đàn http://gsm.com.vn/forum , trong đó có mục N-gage đó. Bạn có thể download game , soft cho ngage trong đó.
À wên còn 1 cách chép soft và game cho ngage nữa là , dùng chương trình UNSIS, sau khi giải nén file *.sis thì bạn chép file system (file soft hoặc games bạn mới giải nén) chép đè lên file system của card MMC . Bạn đừng lo , tại vì nó sẽ không làm mất những chương trình hoặc games đã có trong file System của MMC đâu.
Còn nều muốn xoá games hoặc chương trình, bạn chỉa việc nhét MMC vào thư mục system xoá đi tên chương trình hoặc là soft. Nhớ đừng xoá lộn đó !! ^_^;;;

jackks
01-06-2005, 16:40
Cảm ơn bạn đã chỉ dẫn , để mình thử xem sao . Thanks

À , cho mình hỏi : SM là smatrMovie để xem phim ; Ultra MP3 , thì mình biết , còn PV là chương trình gì vậy ?

nhoc_zero
03-06-2005, 12:56
PV Player là chương trình xem film , xem các đuôi *.mp4 (full screen)

smoc_77
03-06-2005, 18:20
Các bác có thể cho em link down PV Player và SmartMovie ko?
Em đang rất cần.