PDA

View Full Version : Không thể cài bất cứ Soft anti-virus nào

gloryvn
31-05-2005, 20:09
Mấy Bác cho em hỏi hông biết vì sao mà máy của em các phần mềm chống virus như NAV, Panda Internet Security, ..... Không thể auto protect vậy ?
Còn khi cài Bitdenfender thì nó báo lỗi này :

Service 'BDSS' (BDSS) failed to start. Verify that you have sufficient prileges
to start system services.

Em đã quyết virus bằng panda Internet security thì thấy có virus thiệt, nhưng mà đã diệt được rồi !
mà cũng vẫn bị không thể auto protect.
Mấy Bác giúp em với !

tpthien
31-05-2005, 20:18
em nghĩ bác nên đem ổ sang máy khác quét virus xem,xong rồi cài lại win ko thì format ổ đi bác ạ :D

gloryvn
31-05-2005, 20:48
Dữ liệu và setting máy của em hiện đang nhiều lắm !
Có cách nào khắc phục không Bác ?
Đừng bắt em format cài lại máy ! hic..hic...

girlchuayeu
01-06-2005, 16:10
thì format một ổ thôi thế là xong ma`

homepage
01-06-2005, 16:16
Mấy Bác cho em hỏi hông biết vì sao mà máy của em các phần mềm chống virus như NAV, Panda Internet Security, ..... Không thể auto protect vậy ?
Còn khi cài Bitdenfender thì nó báo lỗi này :

Service 'BDSS' (BDSS) failed to start. Verify that you have sufficient prileges
to start system services.

Em đã quyết virus bằng panda Internet security thì thấy có virus thiệt, nhưng mà đã diệt được rồi !
mà cũng vẫn bị không thể auto protect.
Mấy Bác giúp em với !
Thế trước khi cài trong máy của bạn không có trương trình antivirus nào à ?? Nếu đúng không có thì trong máy có cả rổ virus đó, cách tốt nhất format rùi cài lại win xong cài antivirus -- chạy tẹt ga :rolleyes:

tran_phong
02-06-2005, 10:13
dùng spy của microsoft quét đi,sau đó cài NAV vào quét lại. Hồi trước tui cũng bị như thế, chẳng những chạy không được mà nó tự uninstall cái NAV. Nó phá vài bữa banh luôn cái driver VGA kinh lắm nhưng quét được.
good luck