PDA

View Full Version : kinh nghiệm xuất cảnh???

whiteshadow
31-05-2005, 10:24
mình không biết post cái này ở đậy có đúng không, nếu có gì sai xót xin mod move dùm.
Mình sắp đi du học US vào tháng 8 này và mình muốn hỏi là mình có 1 số phần mềm muốn lưu vào máy MP3 để đem đi có được không? Có bị kiểm tra gì không vì mình tham khảo ở các trung tâm du học là không cho đem.
==================================
không ai trả lời cả

web4u
05-06-2005, 17:46
Thật tế thì bạn có thể mang theo đấy.
Thứ 1, khi bạn xuất cảnh có một số đồ bạn sẽ gửi tại chỗ kiểm soát hành lý
Thứ 2, bạn sẽ mang theo bên mình một số đồ dùng riêng trong túi sách của bạn. Ví dụ như khăn giấy, 1 ít tiền xài nếu có quá cảnh, thuốc chống say xe, khăn, áo lạnh để đắp do bạn đi có thể vào ban đêm rất lạnh, và dĩ nhiên khi đó bạn có thể mang theo một số như đĩa CD và USB,... nhưng tốt nhất thì nên bọc kĩ lại.
Mặt khác theo như mình biết thì các hãng hàng không Bắc Mỹ không có kiểm soát đồ sách tay nhưng dĩ nhiên đôi khi có kiểm tra đột xuất do sau ngày 11/9; nhưng mình thấy 1 số sinh viên qua đây có thể mang đĩa CD ca nhạc hay phần mềm mà không cần khai báo sau 11/9 (bên USA phần mềm là đắt đỏne6n tốt nhất chuẩn bị trước).
Thứ 3 là tùy theo bang, có 1 số bang thì khá khó. nhưng tốt nhất bạn hỏi những người thân bên đó hay những người cùng bang với bạn thì tốt hơn.
Tại VN, khi đi thì mình nghĩ không có vấn đề với USB hay MP3,...
Dĩ nhiên quyền định đoạt ở bạn
Good luck and I hope you will have nice last days in VN and amazing days in USA.

nmd
05-06-2005, 19:44
Mình lại sợ nhất là hải quan của mình đó. Hồi trước mình đi mang theo laptop kô có vấn đề gì. Nhưng vừa rồi có 1 thằng em học ở đây, về nước chơi. Khi sang lại, có mang theo 1 ít đĩa ca nhạc và phim thì bị hải quan của mình làm khó.

Chúc bạn chuẩn bị tốt tinh thần để đi du học nhé.

gaixixon
05-06-2005, 19:49
! Chẳng hiểu hải quan kiểm tra mấy cái CD và USB làm gì nữa trong khi người ta có thể ngồi tại VN và upload lên internet hàng đống music, news và tất cả những gì người ta muốn..

homepage
05-06-2005, 22:15
Mấy cái CD các ông hải quan không quan tâm đâu ,vấn đề khác cơ cần cái nó nhè nhẹ thui ,dễ đưa vào túi sad

whiteshadow
05-06-2005, 23:41
thanks sự giúp đỡ của các bro.

wanderman
06-06-2005, 01:00
kinh nghiệm từ thằng bạn truyền lại: nên đem quần áo ít ít thôi, đủ mặc 1-2 tháng đầu, sang đó wen rồi tìm mấy cái tiệm second-hand mua tiếp... đi lần đầu... càng nhẹ gọn càng thoải mái...

it4de
07-06-2005, 03:06
hì, kinh nghiệm: mang càng nhiều càng tốt, qua nước người ta mà mỗi cái mỗi mua là ... méo mặt. Mang đủ ký thôi chứ. Mấy cái CD thì mang theo cũng không sao, nhưng mà mang làm gì khi trên này đã có nhiều. Cứ chạy lên đây nói: "Em muốn..." là mọi người ở đây giúp, mang làm gì cho rắc rối....

Zsilver
07-06-2005, 12:21
Bây giờ em muốn đi du học Malaysia. Em muốn mang theo 1 số phần mềm sang bên đấy như Office, Dreaweaver .... Em nghe nói luật bản quyền bên đó rất chặt. Liệu có bị tóm k0 các bác ?

ThahươngClub
07-06-2005, 20:37
Đầu tiên các bạn chỉ cần 1 cái comp hoạt động được. Có nghĩa chỉ cần chạy & kết nối với internet . Sau đó với P2P or DC++ các bạn có thể kiếm được tất cả những gì các bạn cần .

Soft , Music , Video ... etc .....

Tớ ở Korea 6 năm nhưng chẳng bao giờ mất 1 đồng nào để mua soft cả .

Đơn phong

Zsilver
08-06-2005, 09:34
P2P và DC ++ ? Anh có thể nói rõ cách thức hơn được k0 ?

homepage
08-06-2005, 21:57
P2P và DC ++ ? Anh có thể nói rõ cách thức hơn được k0 ?

Mấy programm để lấy mọi thứ phần mềm đó mà : kazza ,edonkey hay emule... Tui thì chưa dùng chỉ nghe nói.

whiteshadow
08-06-2005, 23:20
hic, làm vậy có dễ bị nhà cung cấp dịch vụ phát hiện không vậy? Mình không rành mấy vụ này lắm.

nmd
09-06-2005, 21:33
Mấy cái phần mềm thì một là nhét tất cả vào laptop nếu có. Còn không thì mang ít thôi. Còn bét nữa thì sang đây hỏi mượn mọi người xung quanh. Cách hạ sách là sang đây mua. Ngoài ra thì có thể down trên mạng.

Zsilver
10-06-2005, 10:34
Sao em nghe nói ở Anh có nhiều đứa dùng Kazaa down nhạc trên mạng về rồi bị kiện phải bồi thường vài ngàn đô đấy ---> dùng kazaa cũng là bất hợp pháp ?

Zsilver
10-06-2005, 10:42
Sao em nghe nói ở Anh có nhiều đứa dùng Kazaa down nhạc trên mạng về rồi bị kiện phải bồi thường vài ngàn đô đấy ---> dùng kazaa cũng là bất hợp pháp ?

traixanha
14-06-2005, 00:59

Dùng kazza bây giờ bên Mỹ để download movie, music, và software là bất hợp pháp. Có thể bị phạt tiền, và vô tù. Nhưng nếu dùng múc đích khác thì ok.

Bittorrent bây giờ cũng bị FBI shut down rùi, còn lại vài site không thuộc trong nước mỹ và cũng không lớn lắm nên chưa bị shut down