PDA

View Full Version : máy tự động mở!

TNX
30-05-2005, 07:53
mỗi khi mình cắm nguồn máy mình tự động mở mà không cần bấm nút power, lúc trước thì kô bị, chỉ mới bị khi mang máy đi sửa thôi, bác nào biết chỉnh phần nào trong bios chỉ em với ! cám ơn !

tran_phong
30-05-2005, 08:03
coi lại mấy jump power trên main.

nguyenmm
30-05-2005, 08:12
Thế này nhé, bạn khởi động máy rồi bấm del (hoặc phím khác tuỳ main) để vào cmos. Tìm đến mục power, chọn chế độ power là soft off (hay soft cái gì ấy tui quên rồi ;) . Lưu và khởi động lại là xong hà. Good luck! À, tui là newbie, nice to meet u

anh_dang_co_don
30-05-2005, 08:43
pác xem cái nút power đó của pác có bị kẹt hay kô. Trước đây tui đã từng bị rùi, nó bị kẹt nên chỉ mở nguồn là máy tự chạy luôn.

LaoTrangtu
01-06-2005, 12:56
Khi vào Windows bạn thử Shutdown xem có tự turn off (tắt) không, nếu shutdown mà máy có thể turn off được thì chắc là phần Power soft vẫn ok, có thể bị ngắn mạch Jump Power trên main, bạn nên mở manual của main và kiểm tra lại một số jump (các jump này nối với các nút power, reset, turbo..trên case đó) như: power, power led, reset.. xem có đúng chưa.

isa
01-06-2005, 16:20
Thế này nhé, bạn khởi động máy rồi bấm del (hoặc phím khác tuỳ main) để vào cmos. Tìm đến mục power, chọn chế độ power là soft off (hay soft cái gì ấy tui quên rồi ;) . Lưu và khởi động lại là xong hà. Good luck! À, tui là newbie, nice to meet u

Làm như thế này là hết đấy, nhưng cái mục đó là stay off thì phải :D