PDA

View Full Version : có ai xài laptop hiệu Fujitsu không?

lynx
29-05-2005, 21:14
Cho tôi hỏi nó có tốt không vậy? So với IBM, Compaq thì thế nào? Các bạn nào xài rồi cho ý kiến nhé.
Nó xài CPU AMD Athon XP Mobile có hiệu năng bằng Pentium M không?
thanks.

homepage
29-05-2005, 21:21
Cho tôi hỏi nó có tốt không vậy? So với IBM, Compaq thì thế nào? Các bạn nào xài rồi cho ý kiến nhé.
Nó xài CPU AMD Athon XP Mobile có hiệu năng bằng Pentium M không?
thanks.

Cũng khó trả lời bạn cái nào tốt hơn ?? tui có dùng cái fujitsu cũ 5 năm rùi không có bị sao nhưng không có nghĩa là tốt nhất . Còn pentium M sài pin lâu hơn.

tran_phong
30-05-2005, 08:43
bạn nên tham khảo trên internet vì mỗi thương hiệu có một thế mạnh của nó.

musothang
30-05-2005, 12:00
AMD ko thông dụng tại VN nên khi hư khó kiếm thíêt bị thay thế nha
AMD chạy nhanh hơn PentiumM

lynx
30-05-2005, 16:10
Hư thì chắc chưa đâu. Dù sao thì cũng cảm ơn các bạn.
AMD nó toả nhiệt nhiều hơn, tôi thấy có người xài tấm lót tản nhiệt bằng nhôm dành cho laptop. TPHCM tiệm nào có bán tấm đó có thể chỉ cho tôi không?
Nhân tiện chỉ luôn chỗ nào bán linh kiện như ram cho laptop rẻ nhỉ? Định mua thêm 1 thanh.
thanks

athlon26
30-05-2005, 19:49
tùy nhu cầu sử dụng của bạn , nếu đi lại nhiều thì Pentium M là lựa chọn số 1 , nếu ngân sách eo hẹp mình nghĩ Celeron mobile mới sẽ có tỉ lệ hiệu năng / pin tốt hơn Athlon XP mobile

fujitsu hình như bây giờ sát nhập với siemén rồi chỉ có fujitsu siemén thì phải , để nhận xét cả 1 hiệu máy tính như thế thì ko thể , bạn phải nói rõ model , cấu hình rồi giá cả thì mới so sánh được

lynx
30-05-2005, 20:06
mình đang ngắm chiếc Fujitsu S2020 hoặc IBM Thinkpad T30. Đều hàng second hand cả thôi. Nhiều người nói IBM tốt hơn, nhưng thấy thằng Fujitsu nhẹ cũng muốn thử. Với lại IBM T30 xài Pentium IV chắc cũng tốn pin như AMD AthonXP M.

submaster
31-05-2005, 07:56
AMD ko thông dụng tại VN nên khi hư khó kiếm thíêt bị thay thế nha
AMD chạy nhanh hơn PentiumM
tui thấy AMD chạy chán thấy mồ, tui nghĩ cũng là một lý do tại sao AMD kô thông dụng,,,ko xài nhiều nhu AMD..
nhiều người nói AMD xài ngon.....nhưng tui thấy hình như ...