PDA

View Full Version : Chọn CPU nào ?

ngthphuong
27-05-2005, 16:22
Em đang dự định mua mới CPU + mainboard + case
mà vẫn giữ ổ cứng và Windows cũ (WinMe đang chạy tốt) , liệu máy tính có thể không có thay đổi nào trừ việc chạy nhanh hơn không ? Xin cho em một số kinh nghiệm & lời khuyên ..
Còn một việc nữa , cho em hỏi có phải loại CPU PenIV Prescott 2,8GHz toả nhiệt nhiều hơn Pentium 520 không ? Nếu muốn mua loại case cho Pescott thì tìm ở đâu (em ở Hà Nội).
Rất cám ơn ....

U.N.I.X
27-05-2005, 16:27
Sẵn đây cho mình hỏi! có phải main hổ trợ HT có thể chạy đựợc presscot đúng không?và những loại main nào có thể chạy được CPU Presscot!

petitGarcon
27-05-2005, 16:34
viec thay doi CPU + mainboard co dan den thay doi ca ram lan card man hinh, o cung thi o sao ca, nhung he dieu hanh thi co the update de nhan ra cac thiet bi moi. Neu cau hinh may manh thi dung Windows XP moi nhat la hay hon het.

Littlegenie
27-05-2005, 22:59
Ko hẳn cứ main sp HT la` sp CPU pres nhưng thương la` thế , đối với các dong` main nay` cứ update bios la` chạy được pres lên web của nha` sx ma` xem

homepage
27-05-2005, 23:23
mà vẫn giữ ổ cứng và Windows cũ (WinMe đang chạy tốt) , liệu máy tính có thể không có thay đổi nào trừ việc chạy nhanh hơn không ? Xin cho em một số kinh nghiệm & lời khuyên ..

Rất cám ơn ....

Win thay đổi rất nhiều ,không biết Bác đang dùng cái nào INTEL hay AMD khi Bác thay rất có nhiều khả năng windows không chạy vì đơn giản là Bác đang chạy INTEL mà bây giờ sang AMD hoặc ngược lại . Tốt nhất trước khi thay BACKUP tất cả phòng khi trái gió dở giời.( cài lại win là hay nhất)

pvt223
28-05-2005, 09:43
bac dung loai nau vay, bac noi ro di chu, bac noi vay thi toi bo tay, ko giup bac duoc dau

notes
29-05-2005, 01:03
Tui dung AMD64, win khong chay duoc nhung ung dung cu 16bit dau, nhung ma xet ve tong the may chay ngon lam

traixanha
29-05-2005, 06:32

Thừ nhất bạn phải nghỉ coi mình đủ khả năng mua CPU va mainboard lả bao nhiêu tiền , rồi từ đó tìm hiệu, speed, mainboard phủ hợp cho tui tiền của bạn. Good luck.

CPU + mainboard mới có thể chạy nhanh một chút, nhưng nếu bạn không upgrade ram thì cũng như không.

Đùng install nhiều software không cần thiết. Mấy cái freeware or shareware thuờng run ở background cho computer chậm lại. Lau lâu thì clean mấy cái junk ware or defragment hdd cho nó sạch

mathiencusi
29-05-2005, 09:36
Sẵn đây cho mình hỏi! có phải main hổ trợ HT có thể chạy đựợc presscot đúng không?và những loại main nào có thể chạy được CPU Presscot!
khuyên thật lòng cứ p4 C northwood mà chơi chơi Prescott phiền lắm ,, nó nóng kinh dị lắm