PDA

View Full Version : Sự thật về chất lượng của ADSL VNPT

louisrollena
30-06-2011, 23:48
Chào các bạn.Thời gian vừa qua, chắc các bạn cũng đang rất búc xúc về đường truyền của VNPT khi kết nối hầu hết ở các trang Web nước ngoài.Mình cũng vậy.Cũng như các bạn, lúc mới vào sử dụng cũng đã tham khảo qua 1 số lời khen và tiếng chê của tập đoàn này.người thì khen người thì chê.Nhưng đối với mình qua thực tế mới biết được.Từ bỏ nhà cung cấp ADSL trước,mình đăng ký qua sử dụng ADSL của VNPT, lúc đăng ký hầu như họ rất phấn khởi và xông xáo.Ký hợp đồng chỉ sau vài tiếng mình gọi lên đăng ký.Đường truyền được lắp đặt sau đó khoảng 2 ngày.Rất nhanh các bạn ạ.Nhưng sau thời gian sử dụng chất lượng lẫn thái độ hỗ trợ hầu như hờ ơ với khách hàng những người sử dụng dịch vụ của họ.Cách đây khoảng 1 tháng tầm đầu tháng 6.Mạng của mình bị chậm khi kết nối với Web nước ngoài. Tốc độ download hầu như không thể chấp nhận được chỉ được 30kb/s.MÌnh có gọi lên hỗ trợ kỹ thuật thì chỉ được thông báo đường truyền tín hiệu tốt không vấn đề gì cả.Thế là mình cảm ơn.Lúc đó mình nghĩ lịa cũng có thể do máy mình bị virus hay bị lỗi gì đó.Thế là toàn bộ máy được cài đặt lại và tình hình cũng như thế mình cảm tưởng đang trở lại thời kỳ sử dụng internet qua line điện thoại với cảm tưởng rùa bò với công nghệ ADSL của VNPT.Dồn nén cảm xúc thế là mình gọi ngay cho bộ phận kỹ thuật qua số 800126 và vẫn được trả lời tín hiệu đường truyền tốt ổn định.Đặt vấn đề ở đây,tốt và ổn định mà bên kỹ thuật VNPT trả lời được hiểu ở khía cạnh nào.Đó chỉ là tín hiệu tốt đối với đường truyền trong nước.Đều đó đúng tốc độ trong nước rất tốt lên đến 600kb/s nhưng ở đây mình đàng đặt ở khía cạnh đường truyền đối với site nước ngoài.Mình không bỏ ra 1 tháng 385.000 để rồi chỉ thể sử dụng đường truyền trong nước.Mà trong khi đó rùa vẫn bò ở những site nước ngoài.Như thế là quá phi lý bỏ ra mấy trăm ngàn để nhận được 1 dịch vụ lẫn hỗ trợ không ra gì.Như thế là không đáng các bạn ạ. Bỏ ra ngần ấy số tiền chỉ để mang lại bực tức lẫn những câu trả lời ngớ ngẩn với những lần hẹn sẽ sớm khắc phục.Ví dụ như mình được hỗ trợ tại nhà với vài lệnh kiểm tra kỹ thuật và cú điện thoại với câu trả lời Cáp Quang biển bị đứt.Chờ đợi 1 thời gian gọi lên 800126 được hẹn 26/6 mới khắc phục song và.... giờ vẫn thế.Gọi lên thì bảo vẫn chưa khắc phục song anh ạ vui lòng đợi đến 7/7.Đến đây thì mình hết kiên những và bắt đầu nói những điều không muốn nói với bên hỗ trợ.Mình rất là bực và quá bức xúc.Mình hỏi các bạn như thế có đáng không.Vì vậy mình khuyên các bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi sử dụng dịch vụ của 1 nhà cung cấp.Để tránh gặp tình trạng hiện tại như mình.Thân chào

downloadadsl2011
02-07-2011, 12:58
minh co noi mot cau nay voi louisrollena la ban nen dua thong so cua modem len cho moi nguoi coi va nhung trang nao ban vao cham thi thu dua len de moi nguoi cung ho tro

boxmaths
02-07-2011, 13:46
Tôi cũng cùng hoàn cảnh này. Dùng ADSL của VNPT cũng được mấy năm. Cả đt cố định với MyTV nữa. Khi lắp ADSL là phải chửi lộn với bọn nhân viên lắp đặt rồi vì sau khi lắp đặt xong hắn xù thẳng mà chẳng dùng được mạng, bọn nó hết chỉ qua chổ này đến chổ kia. Tới khi gọi lên VNPT của tỉnh mới giải quyết xong. Trong quá trình dùng thì cũng có nhiều lần bức xúc, có lần dọa cắt ADSL bọn nó mới khắc phục sự cố mạng chậm. Tính ra thuê theo lưu lượng hình như hắn phục vụ nhanh hơn còn trọn gói thì dù sao hắn cũng nhận được hết tiền. Tháng sáu cũng là một tháng bức xúc vì mạng chậm rì mà chẳng rõ nguyên nhân (sau này lang thang mới nghe nói có vấn đề cáp quang gì đó). Khi nào cũng bảo mạng tốt, đường truyền ổn định. Thế mà cứ TV k xem được. Cứ trưa với tối là hắn giật tưng tưng. ADSL thì chậm rì, chỉ vô được web trong nước. Mình thắc mắc thì nhân viên bảo : có thể do trang web đó bị khóa, nhà cung cấp dừng dịch vụ,... bó tay. Tới khi bảo rằng web này của tôi, tôi k khóa, nhà cung cấp host vẫn đảm bảo chạy bình thường,... và chỉ ra các trang uy tín thì họ bảo : chúng tôi không đảm bảo đường truyền quốc tế : bó chiếu. Từ 25-06 đến 29-06 ngày nào cũng gọi 119, cũng gọi nhân viên phụ trách tới kiểm tra. Kết quả cuối cùng vẫn là : VŨ NHƯ CẨN. Hết chịu nổi.

trungvn.info
02-07-2011, 14:17
em xài cáp quang mà còn chậm nói gì ADSL :(

boxmaths
02-07-2011, 22:48
UI chak. Bác chiến cáp quang một mình ak. Khá giả hấy. Dùng Dcom thấy có cải thiện về tốc đọ đó bác. Chắc tôi ở nông thông nên mạng rảnh :D

trungvn.info
03-07-2011, 01:36
UI chak. Bác chiến cáp quang một mình ak. Khá giả hấy. Dùng Dcom thấy có cải thiện về tốc đọ đó bác. Chắc tôi ở nông thông nên mạng rảnh :D

vì nhà em là tiệm net nên mới xài cáp quang thôi bác ơi, load youtube còn không nỗi :huh:

linh.nc25
05-07-2011, 00:44
Chào các bạn.Thời gian vừa qua, chắc các bạn cũng đang rất búc xúc về đường truyền của VNPT khi kết nối hầu hết ở các trang Web nước ngoài.Mình cũng vậy.Cũng như các bạn, lúc mới vào sử dụng cũng đã tham khảo qua 1 số lời khen và tiếng chê của tập đoàn này.người thì khen người thì chê.Nhưng đối với mình qua thực tế mới biết được.Từ bỏ nhà cung cấp ADSL trước,mình đăng ký qua sử dụng ADSL của VNPT, lúc đăng ký hầu như họ rất phấn khởi và xông xáo.Ký hợp đồng chỉ sau vài tiếng mình gọi lên đăng ký.Đường truyền được lắp đặt sau đó khoảng 2 ngày.Rất nhanh các bạn ạ.Nhưng sau thời gian sử dụng chất lượng lẫn thái độ hỗ trợ hầu như hờ ơ với khách hàng những người sử dụng dịch vụ của họ.Cách đây khoảng 1 tháng tầm đầu tháng 6.Mạng của mình bị chậm khi kết nối với Web nước ngoài. Tốc độ download hầu như không thể chấp nhận được chỉ được 30kb/s.MÌnh có gọi lên hỗ trợ kỹ thuật thì chỉ được thông báo đường truyền tín hiệu tốt không vấn đề gì cả.Thế là mình cảm ơn.Lúc đó mình nghĩ lịa cũng có thể do máy mình bị virus hay bị lỗi gì đó.Thế là toàn bộ máy được cài đặt lại và tình hình cũng như thế mình cảm tưởng đang trở lại thời kỳ sử dụng internet qua line điện thoại với cảm tưởng rùa bò với công nghệ ADSL của VNPT.Dồn nén cảm xúc thế là mình gọi ngay cho bộ phận kỹ thuật qua số 800126 và vẫn được trả lời tín hiệu đường truyền tốt ổn định.Đặt vấn đề ở đây,tốt và ổn định mà bên kỹ thuật VNPT trả lời được hiểu ở khía cạnh nào.Đó chỉ là tín hiệu tốt đối với đường truyền trong nước.Đều đó đúng tốc độ trong nước rất tốt lên đến 600kb/s nhưng ở đây mình đàng đặt ở khía cạnh đường truyền đối với site nước ngoài.Mình không bỏ ra 1 tháng 385.000 để rồi chỉ thể sử dụng đường truyền trong nước.Mà trong khi đó rùa vẫn bò ở những site nước ngoài.Như thế là quá phi lý bỏ ra mấy trăm ngàn để nhận được 1 dịch vụ lẫn hỗ trợ không ra gì.Như thế là không đáng các bạn ạ. Bỏ ra ngần ấy số tiền chỉ để mang lại bực tức lẫn những câu trả lời ngớ ngẩn với những lần hẹn sẽ sớm khắc phục.Ví dụ như mình được hỗ trợ tại nhà với vài lệnh kiểm tra kỹ thuật và cú điện thoại với câu trả lời Cáp Quang biển bị đứt.Chờ đợi 1 thời gian gọi lên 800126 được hẹn 26/6 mới khắc phục song và.... giờ vẫn thế.Gọi lên thì bảo vẫn chưa khắc phục song anh ạ vui lòng đợi đến 7/7.Đến đây thì mình hết kiên những và bắt đầu nói những điều không muốn nói với bên hỗ trợ.Mình rất là bực và quá bức xúc.Mình hỏi các bạn như thế có đáng không.Vì vậy mình khuyên các bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi sử dụng dịch vụ của 1 nhà cung cấp.Để tránh gặp tình trạng hiện tại như mình.Thân chào
Tình trạng chung mà bác, tôi cũng đang điên đầu với mạng FPT đây, do bảo trì cáp quang thôi, hy vọng tháng này sẽ trở lại bình thường

Dcom, vinaphone 3G cũng chết nè bác

cogang195
09-07-2011, 10:49
Sáng nay mạng VNPT vào web rất chậm,có khi load cả 5-6' mới đc.Thật nản vs chất lượng ADSL của VN mình quá.

hoangscore
25-07-2011, 15:27
nói chung mạng nào cũng chán,em dùng fpt tốc độ đường truyền 6m mà được đâu,chá lắm,chạm rì à

lapmang
10-08-2011, 21:19
nản mấy ông bà này cáp quang biển đi quốc tế bị hỏng đang sửa nè, Miền Nam là ảnh hường nhiều nhất google cũng k zô đc, nhà mạng nào cũng bị ảnh hưởng
Các nhà mạng k có lỗi zì đâu, đừng trách, cứ lên báo mà đọc đầy, tuần này sửa xong nè
Ai có nhu cầu lắp mạng adsl vnpt cứ gọi 0165 769 7306

greenreaper
07-09-2011, 16:14
Cũng chẳng rõ VNPT thế nào vì mình xài viettel, có điều nếu như chuyện ma mãnh này nọ có xảy ra thì cũng dễ giải thích, băng thông ở nước mình còn chưa đáp ứng đủ cho nhu cầu sử dụng net của dân mình, nói gọn lại là nó bé tẹo so với nước ngoài, vì vậy nếu có việc bóp băng thông như bạn chủ topic đề cập cho các thuê bao trọn gói thì cũng ko lạ, nản.

Bên mình làm về thiết kế nội thất đẹp, như là:
- Thiết kế nội thất đẹp cổ điển, thiết kế nội thất đẹp hiện đại.
- Thiết kế nội thất đẹp thân thiện người dùng, thiết kế nội thất đẹp gần gủi thiên nhiên.
- Thiết kế nội thất đẹp cho nhà nhỏ, thiết kế nội thất đẹp cho phòng ngủ.
- Thiết kế nội thất đẹp cho phòng khách, thiết kế nội thất đẹp cho bếp.
- Thiết kế nội thất đẹp bằng gỗ, thiết kế nội thất đẹp bằng tranh vẽ.
- Thiết kế nội thất đẹp tuổi teen, thiết kế nội thất đẹp Hàn Quốc.
và nhiều kiểu thiết kế nội thất đẹp (http://thaidt.webchuyennghiep.net/) khác, rãnh ghé chơi.

kahi
07-09-2011, 16:42
Mạng VNPT khu vực tui xin hoài không ai thèm lắp nè, cứ nói xa trạm, chờ vài tháng thay tủ mới hoài, không biết bao giờ mới được xài gói mega easy đây. 62D An Dương Vương p16 q8, nếu có anh vnpt nào đi ngang nghía dùm, nản quá rồi.

hoangsaviet.com
16-10-2011, 20:22
Dạo này đường truyền cáp quang quốc tế đứt hoài, chẳng hiệu sao? Nói chung khi bị đứt cáp quang đi quốc tế thì chỉ có Pác VNN là còn đi nhanh chút, chứ các mạng khác là thua.

hunglinhpt
17-10-2011, 08:36
Mạng nào cũng như nhau thôi , tớ dùng qua cả 3 mạng vnn , fpt , viettel rồi . Nói chung là mạng nào cũng có vấn đề cả.

nicegalaxie
17-10-2011, 16:32
Tui xài viettel đó giờ, thấy call center của nó cũng nhiệt tình, chu đáo, đúng hẹn. Phải tội dạo này mạng chập chờn, ở nhà chơi game bị đứt liên tục, cũng tính đổi qua vnpt hay fpt nhưng nghĩ lại tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa, thôi cứ an phận vậy

BDF
19-10-2011, 21:42
Viettel giờ cải thiện, 3g viettel vao khu hẻo lánh vẫn chạy veo vèo. chứ FPT voi VNPT thì tịt ngòi

vietphupro
25-10-2011, 10:13
:)) , ờ đúng rồi, Mình gọi lên tổng đài, Bên kỹ thuật cũng toàn nói thế, rằng mạng bình thường, xong họ bảo anh chờ em reset dsl, xong lại vẫn bị, mình gọi lên tiếp thì họ bảo lỗi trên tổng đài, bên em đang khắc phục, có đợt thì liên tục mất mạng hoặc ping time cao, gọi lên họ bảo đang hỏng thiết bị chờ sửa chữa, mất cả nửa tháng trời mới xong, vậy mà không xin lỗi, không đền bù, không giảm cước cho khách hàng, đúng là vứt, vứt hết, các nhà mạng cho điểm 1 hết

izzino1
26-10-2011, 20:18
e vừa lắp xog cái vnpt :( hy vọng ko bị đen như các bác :-s