PDA

View Full Version : Digital Camera

maithinh
25-05-2005, 15:12
Xin lổi các chú, mình muốn mua 1 cái digital camera nhưng không biết chọn hiệu nào, mục đích của mình là kết nối với máy tính và sử dụng camera thông qua máy tính, nghĩa là mình có 1 chương trình có thể điều khiển camera thông qua máy tính, tuy nhiên mình đã thử Nikon Coolpix 5000 nhưng Window không thể nhận được digital camera mà mình đã connect vào, việc này tại vì thao tác của mình hay phần cứng, xin các bạn giúp đỡ.

tran_phong
25-05-2005, 15:31
Mua máy camera có cho dĩa driver hay gì đó để hổ trợ kết nối với win không? Nếu có thì lấy ra mà cài vào. Đâu phải win cái gì cũng biết hết đâu!!!!

Với lại you có chỉnh chế độ kết nối với computer trên camera chưa?

maithinh
25-05-2005, 15:41
Canon Coolpix 5000 của mình không có driver gì cho Win cả, nó chỉ có 1 cái là Canon Coolpix tới Coolpix 4300 thôi, ngoài ra, coolpix 5000 không có. Vậy bạn có lời khuyên nào không. Mình có thể mua 1 cái mới, không quan trọng, tuy nhiên phải giao tiếp được với computer.

tran_phong
26-05-2005, 10:56
Bạn vào đây ma ngâm cứu nha. Có phần mềm kết nối với Win đấy vào mà dow về nhá..Mình không có camera đó nên không thể demo cho bạn được.
http://nikonasia-en.custhelp.com/cgi-bin/nikonasia_en.cfg/php/enduser/std_alp.php?p_sid=y5oacmGh&p_lva=507&p_li=&p_page=1&p_prod_lvl1=%7Eany%7E&p_prod_lvl2=%7Eany%7E&p_cat_lvl1=11&p_search_text=+Coolpix+5000&p_new_search=1&p_search_type=7&p_sort_by=faqs.updated%3AD

good luck

anh_dang_co_don
26-05-2005, 15:46
Với lại you có chỉnh chế độ kết nối với computer trên camera chưa?

Chỉnh cái này ở đâu vậy?!!!

tran_phong
27-05-2005, 09:03
tùy theo hiệu máy thôi. Có hiệu máy thì không cần chỉnh có cái thì phại chỉnh. Nó được tích hợp trong menu của camera. Vào đó mà mò thì thấy thôi.NẾu không chọn chế độ kết nối thì máy tính sẽ không thấy được thôi.

dienbaquan
28-05-2005, 10:01
Dòng CoolPix của Nikon hầu hết đều hỗ trợ 2 kiểu kết nối với PC.
1. Masstorage: Lúc này DC của bạn sẽ hoạt động như 1 ỗ đĩa USB gắn ngoài có dung lượng tùy theo thẻ nhớ của DC, bạn có thể xài Explorer để truy cập thẳng vào thẻ nhớ để xem ảnh, copy, xóa ảnh v.v...
2. PTP: Bạn không thể truy cập thẳng vào thẻ nhớ của DC bằng Explorer được và phải xài phần mềm. VD: Nikon Capture Camera Control, Photoshop, MS Photo Editor v.v... U không thể xóa ảnh mà chỉ có thể tải vào PC.

shuto_uke
28-05-2005, 10:26
Xin lổi các chú, mình muốn mua 1 cái digital camera nhưng không biết chọn hiệu nào, mục đích của mình là kết nối vơít máy tính và sử dụng camera thông quâ máy tính, nghĩa là mình có 1 chương trình có thể điều khiển camera thông qua máy tính, tuy nhiên mình đã thử Nikon Coolpix 5000 nhưng Window không thể nhận được digital camera mà mình đã connect vào, việc này tại vì thao tác của mình hay phần cứng, xin các bạn giúp đỡ.
Khong hieu ban no'i "điều khiển" nghia la` the' na`o, co' the chup hay zoom o'ng ki'nh duoc chang !!!
Toi bie't rang mot so' Digi Cam co' the du`ng nhu mot WebCam da'y. Pha`n lo'n ca'c Digi Cam bay gio` de`u co' cong tie'p xu'c vo'i ma'y ti'nh hay xua't hi`nh anh truc tie'p ra ma`n hi`nh vo tuye'n.

dienbaquan
29-05-2005, 21:55
Hình như dòng CoolPix của Nikon không con nào có chức năng tương tự DigiCam đâu.