PDA

View Full Version : share internet vnn1269 máy chủ bị treo .... cứu em với

zopo
25-05-2005, 10:15
Lúc đầu em chạy cái máy chủ P4 - C2.0 Ghz- Dram128Mb thì share bình thường máy chủ connect máy con cũng connect bình thường.
Khi em đổi máy chủ thành 1 cái khác để tối đa tốc độ share bằng con P4 - 2.4Ghz - Dram 256Mb thì share cũng bình thường 4 cái đèn màu xanh của Lan và vnn1269 sáng liên tục không hề nhấp nhấy, máy con chạy ào ào.
Nhưng khổ nỗi máy chủ chỉ cần đụng nhẹ con chuột thì nó treo mất tiêu híc híc.
Em cài lại Windown (ghost và cài thủ công) chỉ cài duy nhất có mỗi yahoo còn ngoài ra không cài 1 cái gì hết. em tắt hết các soft hay program khởi động cùng windown hay những cái nào nghi ngờ đều không được.
nhấn Ctrl + Alt + Del vào phần Processes thì thấy có mấy file svchost.exe nhưng trong đó có 1 file svchost.exe làm CPU chạy đến 100%, nhấn qua Performance thì thấy CPU Usage luôn luôn là 100% em tắt file đó đi thì rớt mạng ??? híc híc híc nhưng rớt mạng thì máy chạy nhanh và bình thường như lúc mới khởi động. em không biết làm sao hết nhờ các bro giúp đỡ.
Có 1 điều lạ là dù treo máy chủ cỡ nào .... nhúc nhích chuột không được .... nhưng các máy con đều connect ngon lành với tốc độ rất nhanh nữa là khác.
em dùng Lan Onboard + Switch CNET 16 port!!

thailehuy
25-05-2005, 12:03
Coi kỹ là svchost hay svohost, nếu svohost thì là virus, còn nếu svchost thì coi lại driver của modem có được window support hay không :)

zopo
25-05-2005, 12:30
thanks bro nhiều ! để mình xem lại !!