PDA

View Full Version : save driver

huy1980
26-11-2002, 13:35
mình định cài lài hệ điều hành nhưng không biết cách giử lại các driver trong hệ điều hành hiên tại . Xin các sư huynh chỉ giúp:( :.(

timdehoc
10-01-2003, 15:40
Theo mình, trước đây bạn cài như thế nào bây giờ cứ theo như vậy, nếu không nhớ nữa thì bạn bằng lòng với việc update driver vậy.
Hy vọng sẽ có người chỉ cho bạn một cách hay hơn.

ktvnguyenchien
10-01-2003, 17:35
Nếu cài lại hệ điều hành, nếu là Win 98 thì bạn thêm tham số /pf khi cài. ( không xoá cái cũ mà cài đè thôi)
Nếu muốn cài mới thì không thể lưu lại Drive được đâu.

minhcuong2730
07-07-2009, 10:01
minh cai win xp nhung khong biet cach save drive lai , co ai biet chi minh cach save vao U S B

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

vi dics drive cua minh bị mat

supperqeen
09-07-2009, 23:49
tốt nhất là bạn làm lại từ đầu , rồi tạo 1 bản ghót khi có sự cố gì thì bung bản ghót ra ,sẽ có moi thứ như bạn đã cài vừa nhanh , mà chẳng phải cài lại một cái gì cả , chúc bạn thành cống,
hoặc dơn bản ghost cua anh lobo hay là của anh tamkysoft , những bản ghost này chạy rất tốt và tự nhận driver , chẳng cần gì sợ ko có driver , máy tôi dang xài những bản ghost của mấy anh đó chạy nhanh , nhẹ thích hợp với mọi main , đĩa driver nhà tui đầy , từ khi tui xài bản ghost này tui quăng mấy cái đĩa driver vào sọt rác hết rồi

quenmatkhau
12-07-2009, 12:39
Cách 1 là dùng các phần mềm sao lưu driver ( bạn lên google search thiếu gì)
Cách 2: mình dùng cách này, chạy tập tin driverback.bat dung lương 1KB tải tại http://www.mediafire.com/?fywjdl52z1z , down về giải nén rồi chạy tập tin driverback.bat. Thông báo hiện ra, bạn nhấn phím bất kỳ để tiếp tục. Rồi bạn ngồi đợi quá trình sao lưu kết thúc thôi. Các driver sẽ đc lưu vào thư mục tên driverback nằm ở C:\Documents and settíng\ten nguoi dung\My Documents\driver back. Bạn copy thư mục này vào usb hay ổ khác là đc. Còn phục hồi Driver thì vào device Manager xem cái nào còn thiếu cho đường dẫn tới thư mục driverback là đc.
Đơn giản mà, chúc bạn thành công.

WhiteGhost
14-07-2009, 14:39
Nếu có sẵn đĩa driver kèm theo thì sau khi cài xong hệ điêu hành bạn cho đĩa vào khay rồi cho nó chạy autorun rùi cài driver từ đĩa thì se có ko cần sao lưu chi cho mắc công nhưng mà cài cách này thì hơi lâu nên bạn phải kiên nhẫn chờ đợi nếu không muốn chờ lâu thì bạn có thể dùng bản ghost tự nhận driver

haithanhleminh
15-07-2009, 08:23
cái này thì đơn giản thôi, bạn có thể dùng các phần mềm sau:
1. Double Driver
2. Driver Genius Profestional Edition
3. Dùng trên đĩa Hiren cũng có mấy phần mềm sao lưu Driver, trong đó có cả Double Driver.
Đối với phần mềm thứ hai (Driver Genius) cho phép tách Driver ra cả dạng .ZIP và .EXE tự bung nữa rất tiện. Ngoài ra cho phép tách dưới dạng các .inf để có thể tùy chọn cài từng phần.