PDA

View Full Version : [Q] xin cac bac chi minh hoc c++ ???

nhuquan84
26-11-2002, 10:37
mình đang học ĐH ngành Tin Học
năm thứ 1
hiện nay mình đang bị nhức đầu vì cái môn này
xin chỉ cách học c++ cho dễ nhớ
thanks!!!!!!!!!!!!!!

CrazyKing
26-11-2002, 13:41
Có căn bản chưa ??? Mà học trường nào ? năm 1 chỉ học pascal thôi , chưa đụng đến C mà ???
Nếu mún học C++ lẹ , mà chưa có kiến thức cơ bản thì hơi bị khó ! Kiếm quyển C của Phạm Văn Ất về xem trước , sau đó nhảy qua cuốn lập trình 21 ngày trên VC++ , tiếp theo đến mấy cuốn tiếng anh ....Thinking the C++ ......

nth
26-11-2002, 15:05
To: nhuquan84
Muốn học C++ thì vào trang "C++ CĂN BẢN" của người dịch, Nguyễn Minh Thắng: http://www.diendantinhoc.net/tute/laptrinh/c/cpp-nmthang/

Còn muốn học C++ cho dễ nhớ thì phải thực tập nứa bạn ạ, vỉ chỉ học lý thuyết không thì không hiểu gì đâu, trong ddth này có người nói rồi mà, dễ bị tẩu hoả nhập ma lấm. Gióng nth ở Na-Uy nè, khi ông thày giảng thì không hiểu gì cho máy, đến hai tuần sau khi thực tập thì mới hiểu được những lý thuyết mà ông ấy dậy.

To: CrazyKing
Đâu cần thiết phải học qua pascal mới học được c++ đâu. Nth đã học về IT 4 năm nay rồi, mà có biết một tí gì về pascal đâu.

BLUE_ANGEL
27-11-2002, 11:03
mình đang học trường ĐH Mở
trưởng mình năm thứ nhất ko học pascal,ko học C,chỉ hoc c++ thôi
ông thầy mình lúc dạy chỉ cầm cuốn sách đọc thôi!!!
còn thực hành thì tự làm lấy , ai muốn về thi về
nhà mình có máy nhưng cứ gõ y khuôn thì chả hiểu gì hết
mình muốn các bạn chỉ phương pháp học tập kìa
thanks!!!!!!!!!!!

nghiahieu
21-06-2003, 07:41
SAO BAN GIONG MINH QUA VAY MINH CUNG BI ROT MON NAY DAY . ONG THAY MINH LA LAP TRINH VIEN CUA PMQT MA DAY DO CHUA TUNG THAY CHI VO DOC CHO CO DOC THOI HIC!

bsu2t
26-06-2003, 23:05
Lại thêm một người như các bạn rồi vì mình cũng đang như vậy đây!! Có ai có bí quyết gì thì chỉ giúp mình với nha!!!

yesok
27-06-2003, 16:02
Tốt nhất bạn nên học kĩ về C trước khi học C++ mà muốn hoc kĩ về C bạn nên đọc sách của thầy Quách Tuấn Ngọc hiện nay có bán trong nhà sách Nguyễn Văn Cừ

khangle
27-06-2003, 17:28
Nếu đã là sinh viên ngành tin học thì nên tập đọc sách tiếng Anh đi thôi. Bởi vì phần lớn tài liệu chuyện môn về tin học được viết = tiếng Anh. Cuốn Teaching yourself C (C++) in 21 days khá hay. Hoặc lên net download về free e-book Thinking in C++.:rolleyes:

nthquang
27-06-2003, 21:23
Nếu các bạn muốn biết nhiều thi nên chịu khó doc phần help nhu MSDN chẳng hạn thật là tuyệt vời nếu khong hiểu thì chép phần sample coi thử chúc thành công