PDA

View Full Version : có ai giúp em khắc phục lỗi của win 7 . lỗi 1058 ạ

K.I.N.1994
29-06-2011, 12:23
Máy e cài win 7 . e thấy hơi chậm nên đã làm theo 1 ít thủ thuật để có thể cho nhanh hơn : Khi khởi động máy, theo mặc định, các nhóm dịch vụ kèm theo của Windows cũng sẽ được kích hoạt, mặc dù đôi lúc cũng không cần thiết lắm cho người sử dụng. Do đó, cách tốt nhất giúp máy chạy nhanh và tiết kiệm dung lượng cho bộ nhớ, là tắt tất cả các dịch vụ không cần thiết đó đi.

Hãy vào Start > Run, gõ services.msc, trong cửa sổ mới, chọn từng mục, nhấn Enter, chọn Disable cho tất cả các dịch vụ ngoại trừ Windows Audio, Network Connection, Plug and Play, Remote Procedure Call ( RPC), Telephony.

Nếu không đủ kiên nhẫn để làm theo cách đó, bạn có thể vào Start > Run, gõ msconfig, mục Sevices, chọn Disable All / Apply, sau đó tick lại những dịch vụ vừa nêu, và nhấn OK.

Thiết lập này rất tốt cho những máy tính quá yếu. Nếu là máy Petium II hoặc Pentium III, thiết lập này có thể tăng tốc máy tính lên 100%. Tuy nhiên, nếu máy tính từ Pentium IV trở lên thì không cần phải tinh chỉnh những thiết lập đó.
Em đã làm theo nhưng ai ngờ bây giờ máy e : thanh công cụ giống như win xp . xong vào game và các thứ không được nó còn hiện ra bảng : the service cannot be started , either because it í disabled or because it has no enabled devices associated with it .
Các bác giúp e phát ! cam ơn các bác :((:((:((:((

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cứu em với các bác ơi . h cho đĩa vào cũng không đọc nữa :((:((:((:((

tam_giang
29-06-2011, 14:02
Boot Safe mode rồi Restore lại trước đó xem được không. Nếu không cho Restore luôn post lại, dùng cách khác.

K.I.N.1994
29-06-2011, 15:03
tức là ntn hả bác . em biết ít về máy tính lắm

wildwolf91
29-06-2011, 15:10
Bạn Run msconfig rồi enable hết mấy cái services thử?

K.I.N.1994
29-06-2011, 16:59
cũng đã run msconfig . nhưng nó cũng hiện cái bảng : the service cannot be started , either because it í disabled or because it has no enabled devices associated with it
Ạ !

behattieu8811
29-06-2011, 17:09
máy em cũng bị như thế nhưng mà e cũng làm như bác nhưng không dược có ai chỉ cho em cách nào khác không ạ

K.I.N.1994
29-06-2011, 17:16
có bác nào biết cách khắc phục không ạ

tam_giang
29-06-2011, 17:33
Đã viết ở trên:

"Boot Safe mode rồi Restore lại trước đó xem được không. Nếu không cho Restore luôn post lại, dùng cách khác."

Các bạn đã thử chưa ?

kiettt
29-06-2011, 18:42
Đã viết ở trên:

"Boot Safe mode rồi Restore lại trước đó xem được không. Nếu không cho Restore luôn post lại, dùng cách khác."

Các bạn đã thử chưa ?

Các bạn mở máy lên, vừa qua hết giai đoạn POST (power on selftest, máy tính check RAM và các thứ linh tinh từ BIOS, sửa soạn vào windows, thì gõ nút F7 (có thể gõ trước đó cũng có thể được), màn hình sẽ ra menu nền màn hình đen với các hàng chữ trắng, bạn chọn chế độ SAFE MODE rồi enter, windows sẽ khởi động với chế độ safe mode, bỏ qua tất cả các services không cần thiết và vào win (máy sẽ khởi động lâu hơn bình thường rất nhiều). Sau khi vào được windows (ở chế độ safe mode), bạn tìm phần system restore rồi chọn thời điểm trước khi bạn chọc ngoáy vào các service và restore lại máy.

Nếu dùng cách này vẫn không được, bạn vào đây hỏi tiếp để mọi người nghĩ cách khác

K.I.N.1994
29-06-2011, 20:07
e cũng đã thử rồi . khi bật máy lên . khi hiện cái bảng màu đen e đã thử ấn f7 và f8 đều không được ạ.

user_84_gialam
30-06-2011, 00:18
Khi bật máy bro nháy liên tục fím F8 nó sẽ hiện ra mấy lựa chọn cho bro đó, bro chọn dòng "Run in Safe Mode" là win sẽ tự động load với các dịch vụ cơ bản.

wildwolf91
30-06-2011, 09:40
Bạn load đĩa Hiren Boot được không? Nếu được thì vô chạy Combofix thử coi sửa được hok?

K.I.N.1994
30-06-2011, 10:01
không chạy đc đĩa nữa bro ạ

wildwolf91
30-06-2011, 13:46
Bạn vô bios setup coi First boot device là CD/DVD hay HDD?