PDA

View Full Version : cho em hoi vi sao may chay cham

trongtech
22-05-2005, 08:24
em dang quan ly phong net , co mot ly do ma em ko biet tai sao mong duoc cac anh chi giup do em . em co mot may cau hinh
CPU: 2.40GHZ
RAM:256MB
o cung :40GB khi khoi dong chay rat cham so voi cac may khac co cach nao khac phuc cac anh giup em voi em cam on nhieu mong duoc tra loi nhanh

cao boi
22-05-2005, 09:49
mai mốt trả lời nhớ viết tiếng việt nhé bạn
cái máy này có lẽ cấu hình chưa tốt thử diệt virus + adware
sau đó vào start =>run =>msconfig =>vào mục start up =>tinh chỉnh bỏ bớt cài nào không sài đừng cho nó chạy lúc khởi động .Sau đó defratment ổ cứng cuối cùng coi có cài nào không sài xóa bớt đi rồi dùng norton systemwork -> chạy norton win doctor=> or 1 trình clear registry dư thừa đi
còn không cài lại win :D

U.N.I.X
22-05-2005, 22:57
Nếu quản lý phòng nét. tốt nhất là mỗi máy con cần phải có 1 bản ghost để lỡ nếu gặp trường hợp PC bị "đao" thì tốt nhất là ghost lại đi nếu " đao'' nặng quá..còn nếu ''đao'' nhẹ thử gở bỏ những ct trên thanh taskbar ra ( cái này cao boi nói rồi) bạn có thể kiểm tra lại xem taskbar có chạy những ct như quicktime gì đó hay không ( cái này nặg lắm) quét Spy.
Làm phòng nét nên cài những ct phục hồi trạng thái ban đầu như Norton Go Back, DeepFrezee.. vì làm phòng nét là máy dịch vụ biết đâu gặp trúng ba ông khách vào mấy trang *** bậy bạ ..mà những trang đó toàn Spy ....

trantuanhung_2k5
22-05-2005, 23:37
em dang quan ly phong net , co mot ly do ma em ko biet tai sao mong duoc cac anh chi giup do em . em co mot may cau hinh
CPU: 2.40GHZ
RAM:256MB
o cung :40GB khi khoi dong chay rat cham so voi cac may khac co cach nao khac phuc cac anh giup em voi em cam on nhieu mong duoc tra loi nhanh
Bạn hãy thử quyét virus toàn bộ các ổ xem sao,quán internet công cộng là chúa lắm các loại virus vì người dùng hay truy cập lung tung,mà bạn biết rồi đó thế giới @ thì có mà đầy virus.Cach thứ hai hãy dùng phần mềm tiện ích dọn dẹp ổ cứng(các file TEMP...),tôi xin cung cấp đến cho bạn một tiện ích rất tốt để dọn dẹp ổ cứng đó là phần mềm: Eraser verion 5.7
download tai đây :
http://www.majorgeeks.com/download4221.html
Còn như máy vẫn chậm,thì...hì,cài lại WIN nha,bi bi

U.N.I.X
22-05-2005, 23:48
http://s22.yousendit.com/d.aspx?id=18WZ1Z1DK2KBO0JIFTYEOTEXA
Xài thử cái HS clean này đi.đựợc lắm đó
key:
030B201-9188-B205-A1131