PDA

View Full Version : Netscape Browser??

gaixixon
20-05-2005, 18:43
Hôm nay vừa soi thấy thằng Netscape browser, nghe quảng cáo là a combination of FireFox Gecko and MSIE. Lại còn không dùng ActiveX rendering của IE. Chưa biết tốt xấu thế nào, chỉ biết rằng down về máy cài lâu quá, lâu hơn cả thằng Yahoo chát. Có bác nào test trước rồi không cho ý kiến đi?? Em vẫn dùng thằng Mozilla suite, chỉ có điều tức quá, nó không có RSS, thằng FF có RSS nhưng có lại không tích hợp luôn ThunderBird vào!!

jiSh@n
22-05-2005, 19:11
FF mà tích hợp luôn TB vào thì còn gì là FF nữa, nó trở thành Mozilla Suite mất rồi. Còn Netscape Navigator là bản dựa trên source của Mozilla muh, bạn nên down bản full-setup ấy, đừng down thằng setup online về, nó tới hai mươi mấy MB lận đó.

gaixixon
23-05-2005, 08:36
Dạ đúng như anh nói đấy ạ, em down bản online về nó mất chừng 20 phút để down và setup, dưng mà như em nói, Mozilla Suite nó không embbed RSS (như thằng FF!! Sao thế nhỉ??) nếu MSuite mà có cả RSS thì tốt quá. Anh có bít cái RSS reader nào mà nó nằm ở ngay trên tool bar như thằng FF không chỉ em với...

jiSh@n
23-05-2005, 11:24
Bạn thử cái này xem:
https://addons.mozilla.org/extensions/showlist.php?application=mozilla&category=News%20Reading