PDA

View Full Version : Bác nào dùng LCD với cable DVI cho em hỏi tí!

trungha
20-05-2005, 06:03
Cái LCD của em dùng DVI-D (ViewSonic VP171s)
Card VGA cũng chuẩn D (Asus V9520)
Em dùng sợi cable DVI-D single thì bị hiện tượng như sau:

1. Hiển thị văn bản rất tôt, nhưng khi xem phim bằng bất kỳ chương trình nào cũng không thấy hình mà chỉ nghe tiếng.

2. LCD em set input ở chế độ digital rồi nhưng khi tắt máy khởi động lại thì tự quay trở về analog (em cắm cả 2 ngõ analog và dvi vào màn hình)

3. em đã cài đúng driver cho màn hình và vga rồi.

Thanks

SyphonFighter
20-05-2005, 20:35
Thử cắm môt dây thôi..1 là DVI-Digital only
2 là D-Sub VGA--Analog only.

alann
21-05-2005, 09:45
Bố ơi, khổ lắm, chẳng ai cắm cả 2 dây vào monitor cũng như Video card hết. DVI hoặc Analog thôi. Chưa hư LCD là may lắm rồi. Bố xem lại Manual nhé.

1 sợi DVI thôi.

trungha
22-05-2005, 05:53
to alann:
Cái LCD này có tới 3 đường input, mình chỉ đơn giản nghĩ là có thể xài cho 3 cái CPU khác nhau, khi nào muốn coi cái màn hình nào thì chỉ cần chọn cái port đấy thôi. chứ không hiểu là cắm cùng lúc như vậy sẽ làm hư LCD ntn?

Mình vừa đọc cái manual

Khi tắt máy bật lại thì cái LCD tự động detect xem có tín hiệu ở port nào sẽ hiển thị luôn ở port đó theo thứ tự ưu tiên cũng do mình set: Vd: D-sub 1 - d-sub 2 - dvi, nếu mình disabled input priority thì cái LCD sẽ lưu lại lần set iput gần nhất của mình.

Sau khi mình set input là dvi và disabled input priority, khởi động lại máy thì các hiên tượng kia cũng hết

Thanks Bác alann, nhưng cho mình hỏi nếu cắm cùng lúc nhiều input cho nhiều CPU thì có làm hư LCD không?