PDA

View Full Version : máy tinh khởi động quá nhanh?

vql
19-05-2005, 18:13
máy tinh của tớ khởi động quá nhanh?không biết có phải là overlock hay không? Máy của tớ cài Windows XP SP2, đủ thứ phần mềm như: photoshop, adobe reader,.... Phần cứng: Pentuim III 1G, 128M RAM. khi khởi động máy, boot screen hiện lên và cục tròn chỉ chuyển động có 1 lần thì hiện lên logon screen. Nói chung, không tính phần khởi động BIOS thì Windows chỉ mất 6 giây là đã đăng nhập xong...

satthuhuydiet
19-05-2005, 18:18
chà chà máy chay nhanh quá cũng phàn nàn hô hô :(
vô đây nghe vài bài nhạc cho đở chán nè :D
http://vietforum.com/index.php?bka=play&id=7

nguyenduylong
19-05-2005, 18:23
tui đang mong máy tính mình khởi động nhanh hơn một chút mà không được đây, làm đủ mọi cách rồi :D, bao giờ máy tui mà khởi động nhanh quá chắc phải kêu ầm nhà lên thôi :D

caps lock
19-05-2005, 23:03
oạch. ..!! có thế mà cũng than. Nếu bạn cảm thấy máy hay treo thì nên xem lại, không thì thôi, mà cho chắc thì ra mua thêm cái quạt cỡ 3$ lắp vô cho nó đỡ nóng

luxuguy
20-05-2005, 00:00
chăc enable cai Hibernate go`i ... cai do' thi` boot 6 secs la` binh thuong thoi ...

Bass
20-05-2005, 06:06
người ta mong còn ko được nữa :)

antighost2891
20-05-2005, 07:25
Vậy là máy tính của bạn bị dính virus rồi.
Đó là con W32.speedfast.worm, con này khi khởi động sẽ làm máy vi tính bạn chạy rất nhanh.
Để khắc phục tình trạng trên, bạn phải tháo bỏ các firewall, các trình antivirus đi, bỏ SP2 đi và down các chương trình *** về máy, đảm bảo sẽ hết virus đó ngay.
Nếu vẫn còn nhanh, có thể tháo hết các fan case, fan CPU ra. Đảm bảo máy không treo, chậm hẳn, không ăn tiền.

Ghost1982
20-05-2005, 07:45
Con Virus này kinh thật :D
Ai có thì cho tôi với nhé lol

nxson
20-05-2005, 08:15
Máy tôi cũng chậm quá, Bác nào có con này cho mình nhiễm với
Cảm ơn nhiều nha !

Bạn Vql tắt Hibernatevà khởi dộng lại xem hoặc khi khởi động ấn F8 và chọn delete xem nhe

Kennic
20-05-2005, 09:11
cho tui con virus này với

gothiclong
20-05-2005, 09:43
Máy chạy nhanh thế còn than gì nữa .. :D

yellowriver
20-05-2005, 11:40
mấy con máy PII mà nhiễm được con virus này thì hàng đồng nát giàu to.
hehehe...
Có một cách để tăng nhanh thời gian khởi động mà không ai nghĩ là cần thiết nhưng thực ra rất hữu ích đó là cắm ổ cứng và ổ cd chung một cable
Nếu cắm hai cable thì ổ cd và ổ cứng đều set là master
Tôi đã thử rồi rất hiệu quả đấy

thailehuy
20-05-2005, 16:23
Cái đó chỉ nhanh lúc detect thôi chứ, còn vô trong thì có tác dụng gì nữa ?

isa
20-05-2005, 17:06
mấy con máy PII mà nhiễm được con virus này thì hàng đồng nát giàu to.
hehehe...
Có một cách để tăng nhanh thời gian khởi động mà không ai nghĩ là cần thiết nhưng thực ra rất hữu ích đó là cắm ổ cứng và ổ cd chung một cable
Nếu cắm hai cable thì ổ cd và ổ cứng đều set là master
Tôi đã thử rồi rất hiệu quả đấy

Đúng là nhanh hơn thật, nhưng chỉ nhanh mỗi lúc detect thôi :D

Cái đó chỉ nhanh lúc detect thôi chứ, còn vô trong thì có tác dụng gì nữa ?

Vào trong win rồi thì chậm lại vì tốc độ truy xuất của ổ cứng sẽ bị chậm lại, kiểu như cái xe kéo mà một bên là bò một bên là ngựa ấy :D

vql
20-05-2005, 17:15
Đây không phải là Hibernate, tớ khởi động một cách bình thường. Lúc cài đặt Windows xong, cục tròn chạy 3 lần. sau vài lần cấu hình Windows giờ chỉ 1 lần là xong.

THE LAST LEAF
20-05-2005, 17:19
Thế thì sướng quá bác còn phàn nàn gì , bó tay

biglove_nm
20-05-2005, 21:53
lâu lâu có bạn hỏi thế làm mình cũng tủi thân máy mình.....sao ngộ dzi chạy nhanh sướng rùi sao cũng ko chịu hả ???? :D:D:d

isa
20-05-2005, 22:11
Đây không phải là Hibernate, tớ khởi động một cách bình thường. Lúc cài đặt Windows xong, cục tròn chạy 3 lần. sau vài lần cấu hình Windows giờ chỉ 1 lần là xong.

cái cục tròn tròn của mình chạy có nửa vạch là vào win à :D

U.N.I.X
20-05-2005, 23:38
Cục tròn tròn là cục gì vậy mấy huynh..!?

makkenoza
21-05-2005, 00:35
Vậy là máy tính của bạn bị dính virus rồi.
Đó là con W32.speedfast.worm, con này khi khởi động sẽ làm máy vi tính bạn chạy rất nhanh.
Để khắc phục tình trạng trên, bạn phải tháo bỏ các firewall, các trình antivirus đi, bỏ SP2 đi và down các chương trình *** về máy, đảm bảo sẽ hết virus đó ngay.
Nếu vẫn còn nhanh, có thể tháo hết các fan case, fan CPU ra. Đảm bảo máy không treo, chậm hẳn, không ăn tiền.
Giết nhau đây ! Đừng nghe lời hắn.

isa
21-05-2005, 01:10
Giết nhau đây ! Đừng nghe lời hắn.

Bó tay với ông này, chắc từ bé đến giờ chưa bao giờ biết đùa :D

Cục tròn tròn là cục gì vậy mấy huynh..!?
Cục tròn tròn là cái cục tròn tròn chứ là cái gì nữa :D, đùa thôi, là cái vạch xh khi windows đang khởi động ấy

MrPaint
21-05-2005, 11:00
Hix, bác ý bảo là sau mấy lần config là nó chạy nhanh thế --> bác chỉ cho em mấy cái config để em về xử con PC nhà em... chạy như rùa!

dinhbaochau
21-05-2005, 11:19
máy tinh của tớ khởi động quá nhanh?không biết có phải là overlock hay không? Máy của tớ cài Windows XP SP2, đủ thứ phần mềm như: photoshop, adobe reader,.... Phần cứng: Pentuim III 1G, 128M RAM. khi khởi động máy, boot screen hiện lên và cục tròn chỉ chuyển động có 1 lần thì hiện lên logon screen. Nói chung, không tính phần khởi động BIOS thì Windows chỉ mất 6 giây là đã đăng nhập xong...

Cái ông này khoe của thì có, ai đời máy tính chạy nhanh cũng than! Tháo bớt Ram, hay tháo quạt CPU ra bật lên chạy ....một chặp là ....hết than ngay thôi mà. Chỉ còn thở thôi..........!

trantuanhung_2k5
21-05-2005, 11:30
Không có ích lợi gì vào xem mất công quá,stop post tại đây đi mấy bố!!!

yellowriver
21-05-2005, 11:33
Đúng là nhanh hơn thật, nhưng chỉ nhanh mỗi lúc detect thôi :D

Vào trong win rồi thì chậm lại vì tốc độ truy xuất của ổ cứng sẽ bị chậm lại, kiểu như cái xe kéo mà một bên là bò một bên là ngựa ấy :D
Nói vậy mà nghe được à. Một con ruồi bay từ bên con bò sang chỗ con ngựa thì nhanh hơn nó bay từ con ngựa sang chỗ con bò à??? Làm gì có cái vd kéo xe thế...

Detect thì đương nhiên rồi.
Khi chưa đặt như vậy thì thời gian bootscreen của tôi rất lâu( cái 3 hòn chạy ngang ấy chạy cỡ 15-20 lần đợi lác cả mắt luôn)
Sau khi đặt lại nó chỉ chạy qua không quá 5 lần. Thông thường chỉ 3 lần.

Các bác nghĩ sao

isa
21-05-2005, 11:53
Cái ông này khoe của thì có, ai đời máy tính chạy nhanh cũng than! Tháo bớt Ram, hay tháo quạt CPU ra bật lên chạy ....một chặp là ....hết than ngay thôi mà. Chỉ còn thở thôi..........!

Pentuim III 1G, 128M RAM

Cấu hình như trên thì khoe cái nỗi gì ? :D

Nói vậy mà nghe được à. Một con ruồi bay từ bên con bò sang chỗ con ngựa thì nhanh hơn nó bay từ con ngựa sang chỗ con bò à??? Làm gì có cái vd kéo xe thế...

Ổ đĩa cứng giao diện ATAPI/IDE hiện nay phổ biến nhất là loại có tốc độ truyền tải dữ liệu UltraATA/100 (100MB/s). Riêng chuẩn UltraATA/33 (33MB/s) giờ đây chỉ còn ở các ổ đĩa quang (CD-ROM, DVD-ROM, CD-RW,...) do đó không nên gắn ổ đĩa quang (CDROM/ DVD-ROM/CD-RW) chung một cáp với ổ đĩa cứng vì sẽ kéo chậm tốc độ của đĩa cứng. Trường hợp này giống như lắp 2 thanh ram khác bus trên cùng một hệ thống đấy
Khi hệ thống của bạn chỉ có một ổ đĩa quang, nên cho nó hưởng cái chế độ Master ở cáp IDE thứ cấp Secondary. :D

tuan.pa
12-08-2005, 12:35
okie, tui có cách đây, mai mang hdd của tui sang cấy giống cho bác

tran_phong
12-08-2005, 16:26
vậy vo photo mất bao nhiêu giây vậy?
vay cũng nói thấy con ce 1.1 vào mất có 1/2 cục chưa???
quang trọng là vào trong như thế nào thôi.
chuyện này là bình thường

channhua
12-08-2005, 16:48
Đây không phải là Hibernate, tớ khởi động một cách bình thường. Lúc cài đặt Windows xong, cục tròn chạy 3 lần. sau vài lần cấu hình Windows giờ chỉ 1 lần là xong

cá tháng tư

dangtd
12-08-2005, 23:53
vẫn là vụ than vãn này, đọc lâu rồi hôm nay mới vào spam bài. :) :) nhanh thế còn than gì nữa :D :D :D

Tiasangtinhyeu
13-08-2005, 04:21
Mk...không nói kinh nghiệm ra lại than vãn nè...để làm một topic hỏi mấy bac cái này.

darkera13
13-08-2005, 09:03
Mấy pa này spam bài àh?? Cái topic này lởm khởm quá.

Tai Yu Xiu
13-08-2005, 09:13
Vậy bạn có thể post cách cấu hình của bạn lên cho mình tham khảo không ?

princetam
13-08-2005, 19:22
tui đang cần máy khỏi động nhanh ma 2ko có .có cách nào không thì chỉ.máy chạy chậm cũng la chạy nhanh cũng kêu ..........chán

các bác nào biết tối ưu hoá win cho no chạy nhanh không .config hoac disable cáinào hoạc co cai file reg nao thi post lên nhé

ITbaby
13-08-2005, 20:34
Mấy anh Spam ghê quá ! Ku Hans là Software killer sao mà để cái thread này um xùm lên thế hể :)

hitokiri
13-08-2005, 23:12
Đúng là rảnh!! Máy tính khởi động nhanh mà còn kêu , bố ơi ..ơi bố ...muốn nhanh thì khó chứ muốn chậm thì thiếu gì cách

oat_con88
14-08-2005, 04:17
sieu may tinh cung chang boot xong win trong 6s. kekek . noi the nao ay chu. lua` ai thi lua dung` lua em.