PDA

View Full Version : nay bac cho toi hoi ve phan mem

anhthanh
17-05-2005, 11:09
noi non na la phan mem bao gom nhung phan nao?

SyphonFighter
17-05-2005, 11:22
hahaha

Bác có biết sài Computer không?...Bác đã vào được đây và hỏi câu này Tui nghỉ Bác phài phân biệt được chứ

Những thứ gì bóp không cứng là mềm...Những gì Bác thấy trước mắt la phần mềm....Đai khái la cầm không dược

pvt223
17-05-2005, 13:33
ko biet bac nayco biet gi ve may tinh ko vay, chac la bac ko biet gi, bac ve ma tu hoc di, biet chut it thi moi hoi.

anhthanh
17-05-2005, 13:39
ko biet moi hoi chu?
con biet roi thi hoi lam gi co dung ko?
nghe cau ca noi chua ha? ko biet thi hoi muon gioi thi hoc

THE LAST LEAF
17-05-2005, 14:06
Đúng vậy, đấy là câu hỏi bình thường , không biết thì mới phải hỏi . Chính tôi cũng không biết , hai bác giỏi thì cắt nghĩa dùm

real_time
17-05-2005, 14:10
tui không giỏi nhưng cứ lờ mờ cắt nghĩa xem như thế này có được ko? phần mềm là nhưng thông tin dưới dang những bit 0,1 để biểu diễn những điều mà người chủ của máy tính muốn.

dinhbaochau
17-05-2005, 14:13
Da thịt là phần mềm......còn xương là phần cứng chớ còn sao nữa...
Nôm na là phần nào bóp nó mềm mềm gọi là phần mềm, còn phần nào cắn không ra là phần cứng chứ còn gì nữa.

SyphonFighter
17-05-2005, 21:18
PHẦN MỀM = SOFTWARE--- PHẦN CỨNG = HARDWARE.
Phần Mềm
1-Hệ Điều Hành --WinXp, WinME, Win2000, Win98, Win95, WinXX....Linux, Apple OS
2-Programs---Microsoft Word, Exel, Power Points, AppleWork, ClarisWork,
3-Entertainment Programs --- Windows Player, WinAMP, RealPlayer, Quicktime...V.V..

4-CocaCola, Cafe, Beer--Nảo, Trí thức. Học vấn...

Phân Cứng:
1-Cái thùng Computer
2-Con CPU
3-Ổ Cứng, Ổ CD-ROM, DVD-ROM, Ổ Zip, Ổ A, B, C, D, F......hihihih, Ổ USB (Flash Memory)
4-Memory (RAM), CD, DVD,Floppy Disk
5-PSU (Ổ nguồn), Dây điện, Quạt, màn hình....

6-Cái ly, trai Beet, Cây bút, cái ghế...Cây củi....hahaha

Sao khái niêm được chưa....cần giải thích thêm không...
Nói chơi cho vui, Chơ mấy bạn cũng cần tìm một vài cuốn sách để tham khảo mấy cái kiến thức cơ bản này nếu thật sự muốn hiểu biết thêm vế Computer

Chúc Vui Vẻ...Nêu Ban thấy cấn phải hỏi thì củng cứ tự nhiên..Nếu Tui Và mọi người trong này biết sẻ CHIA SẺ cùng Bạn