PDA

View Full Version : Cong ty tin hoc !

Hermex
13-05-2005, 04:45
Em dang di hoc , chuan bi tot nghiep . Em dang dinh thi vao mot so cty lam ve IT hien nay nhu FPT , VDC , buu dien .. Cac bac di lam roi co the cho em nhan xet ve mot so doanh nghiep lam ve IT o Vn hien nay khong nhu cong viec , luong lau .. . Em thay FPT no to qua , nen cung dinh nham vao do .

xinh_gai
23-05-2005, 15:08
Chắc trình độ You đỉnh lắm nhỉ

ips
23-05-2005, 15:11
Có mấy Công ty IT sau đay mình thấy cũng tàm tạm thôi :
- Mícrosoft VN
- Cissco VN
- FPT
- VNPT
là gọi là tạm được, em dư sức tuyển thẳng đó.

ActiveX_IE
24-05-2005, 07:42
ha ha ha sao các bác ở ngoài bắc cứ cho FTP là đỉnh ha ha ha.Hèn chi IT ở ngoài đó phát triển chậm

ips
24-05-2005, 07:47
ha ha ha sao các bác ở ngoài bắc cứ cho FTP là đỉnh ha ha ha.Hèn chi IT ở ngoài đó phát triển chậm
Không đinh sao được, bác có biết FPT giỏi nhất về cái gì không? Đó là tài tiên đoán, chẳng thế mà hồi mới thành lập cái công ty FPT này ( tiền thân là công ty lương thực thôi ) nhưng đã dự đoán trước mình sẽ nhay vào lãnh vực bưu chính viễn thông nên các bác mới đặt tên là FPT đó sao?Bạn có nhận thấy các đơn vị nào chuyên về BCVT đều có cái đuôi là PT đó. Ví dụ như VNPT ( TCT Bưu chính VT ), SPT ( Sài gòn Postel ) ...
Như vậy mà không tài à :D

ActiveX_IE
24-05-2005, 08:25
botay.com việt nam còn lạc hậu (vài chục năm) so với thế giới là còn những bác như thế này trong nhóm lãnh đạo , còn những cuộc thi TT FTP (việt hoá open source) , còn những bác lợi dụng IT là con đường kiếm tiền thông qua các chính sách của nhà nước ( trình dự án ma , kiếm tiền thật)

Hermex
24-05-2005, 20:28
Chắc trình độ You đỉnh lắm nhỉ
Chang nhe dinh thi moi lam duoc o do ha ? Em la sv moi ra truong , cung chi muon vua lam vua hoc hoi them thoi , nen cung muon kiem mot noi co moi truong lam viec nang dong , hieu qua chu nghe may bac di truoc noi ve may cong ty nha nuoc thay chan qua , hau nhu la ngoi choi thoi ah . :(

tran_phong
27-05-2005, 11:19
nhất thân nhì thế. Thị trường việc làm tại Việt Nam là như thế đấy. Không cần giỏi cũng được. HEHEHEH

tracer
28-05-2005, 21:08
nhất thân nhì thế. Thị trường việc làm tại Việt Nam là như thế đấy. Không cần giỏi cũng được. HEHEHEH

câu nói của bạn là bất hủ đó giống như tôi nè kiếm việc muốn lòi con mắt mà có được đâu còn thằng bạn tôi cũng tốt nghiệp chung trường vậy mà nhờ bà con của nó bây giờ thì ngon lành rồi hic chán ghê.

pt2012
30-05-2005, 16:34
Hình như hơi bị lạc đề thì phải. Bạn Hermex muốn làm về ngành gì trong IT vậy? hardware, network, software, design, database..? IT là lĩnh vực rộng lớn, mỗi công ty chỉ chuyên về 1, 2 lĩnh vực, trừ thằng FPT là tập đoàn thì ko nói

mykenty
30-05-2005, 16:54
xin toàn vô cty nhà nước FPT hay VDC mới ghê chứ.
tui chỉ có 1 câu : làm cho nhà nước là mai một nhân tài ( nhất là IT )