PDA

View Full Version : Sao CD rom của tớ kô đọc được DVD ?

vaveasna
08-05-2005, 12:08
Tớ dùng LG DVDROM 52x32x52 sao kô đọc được đĩa DVD Princo, tớ đã đổi ổ đĩa mới rồi nhưng mà cũng kô đọc được gì hết. Nhưng mà để qua ổ đĩa khác thì vẫn đọc bình thường kô biết lỗi ở chỗ nào mong các bạn giúp mình khắc phục. Thanks

nguyenduylong
08-05-2005, 12:13
đổi đĩa DVD khác coi nào? thử với nhiều DVD xem nó hỏng thật hay không. Mà đổi ổ DVD rồi mà vẫn bị như thế thì phải hỏi nơi đổi, bắt nó test cho rồi đem về gắn vào máy tính dùng, chắc là dùng được thôi.

sunalone
10-05-2005, 18:01
CDR 53x32x52 là ổ CD có khả năng ghi trên cdr, chỉ đọc cd chứ muốn đọc DVD phải mua ổ DVDROM hoặc COMBO DVD/CDRW hoặc DVDRW ... híc! :ohmy:

isa
10-05-2005, 18:51
Tớ dùng LG DVDROM 52x32x52 sao kô đọc được đĩa DVD Princo, tớ đã đổi ổ đĩa mới rồi nhưng mà cũng kô đọc được gì hết. Nhưng mà để qua ổ đĩa khác thì vẫn đọc bình thường kô biết lỗi ở chỗ nào mong các bạn giúp mình khắc phục. Thanks
Chưa thấy cái ổ DVD nào có tốc độ đọc ghi nào nhanh như cái của bạn:D, chắc cái mà bạn mô tả bên trên là CDR thôi, như thế đọc thế nào được đĩa DVD

squallodine
10-05-2005, 20:22
Đọc cái tựa topic đã thấy bức xúc rồi. Bạn nói "Sao CD Rom...." -> Cd làm sao đọc DVD :(. Vào trong bạn lại nói LG DVDROM -> hết biết ????. Cũng may mà còn có 52x32x52 -> cái này chắc như là isa nói : chỉ là ổ ghi CD Rom thôi.

vaveasna
10-05-2005, 20:52
ổ đĩa LG vừa DVD ROM mà vừa write cd bình thường luôn đó hiểu không vậy?

isa
11-05-2005, 00:12
ổ đĩa LG vừa DVD ROM mà vừa write cd bình thường luôn đó hiểu không vậy?

Biết gì không vaveasna ? đặt câu hỏi không rõ ràng như thế này dễ gây hiểu nhầm lắm, > Sao CD rom của tớ kô đọc được DVD ?< rồi lại >Tớ dùng LG DVDROM 52x32x52 sao kô đọc được đĩa DVD Princo<. Như thế ai hiểu ? còn cái vụ mà không đọc được cái đĩa đó thì bỏ đi, mua cái khác vì đã thay ổ mới rồi mà vẫn không đọc được thì chắc là tại cái đĩa đó thôi, cái ổ mà đọc được nó chỉ là số ít, quan trọng là cái ổ của mình không kén đĩa là được.

SyphonFighter
11-05-2005, 04:11
Đừng có quýnh lên..Giúp Bác cai này mình Charge $25.00 Ok??
hahaahh nói chơi thôi. Nếu khong đọc được DVD thì thừ cách này...

1-Right Clike vào DVD/CD-WR hoặc là ổ DVD ROM gì của Bạn đó..
2-Chọn Properties
3-Hardware
4-LG DVDROM Drive
5-Properties
6-DVD region----Đọc kỉ...Tùy, hiều hay không, không cần biết
7-Chon region (VÙNG) mà DVD cua Bạn đươc sản xuất..
8-Close everything (X-out)
9-Bỏ DVD vào DVD-Rom drive
10-Try again (Play)

10 cách này không đuoc thì...1 là DRIVE của Bạn chỉ ĐỌC ĐƯỢC CD thôi...2 là Đem DRIVE của Bạn đi CLEAN (Lấy Ống hơi thổi cho sạch bụi)...3 Đem bảo hành hoặc dục thùng rác mua cái mới..

hahaha
Peace

Bass
11-05-2005, 05:38
Chưa thấy cái ổ DVD nào có tốc độ đọc ghi nào nhanh như cái của bạn:D, chắc cái mà bạn mô tả bên trên là CDR thôi, như thế đọc thế nào được đĩa DVD
Chài ,nhầm to , bây giờ có lâu roài

SyphonFighter
11-05-2005, 20:45
ISA đúng rồi..Chưa co DVD-Rom or DVD-RW drive nào mà có thể Read & Write được với tốc độ như trên...Chỉ có CD Drive thôi...

Toi SOI SOI SOI & BASS...Nên đọc kỉ bài POST cuẩ ISA đi. người ta nói DVD chứ không phải CD Ok.

isa
11-05-2005, 23:54

Chà, có lâu chưa bác, giá nhiêu ? Chỉ chỗ cho em đi mua được không ? Nhớ phải là DVD-RW nhé :D

to Isa:
chắc bác này từ dưới quê lên.hahahhaha
cái ổ 52-32-52 ra từ hồi ônng cố nội rồi---->bác dừng post bài nữa...noob..
hehheeh,chuyện đấy mà không biết nữa thì``````````po' tay

một phần nữa là nếu LG DVD support đọc dĩa dvd thì chắc chắn phải chèn thêm một x cho tốc độ đọc dvd, vậy chứng tỏ ổ đó không đọc được dvd...
???

Vâng, em noob, em không biết là có cái ổ như thế, anh thông cảm, quê mừ.

Mịa, đọc cái post của này hiểu đựơc chết luôn
"chắc bác này từ dưới quê lên.hahahhaha
cái ổ 52-32-52 ra từ hồi ônng cố nội rồi---->bác dừng post bài nữa...noob..
hehheeh,chuyện đấy mà không biết nữa thì``````````po' tay

một phần nữa là nếu LG DVD support đọc dĩa dvd thì chắc chắn phải chèn thêm một x cho tốc độ đọc dvd, vậy chứng tỏ ổ đó không đọc được dvd..."
Theo như m à y nói "LG DVD support đọc dĩa dvd" thì hỏi thử ổ dvd không đọc được đĩa dvd thì mua làm đ é o gì ? đọc kĩ lại đi

Đừng có quýnh lên..Giúp Bác cai này mình Charge $25.00 Ok??
hahaahh nói chơi thôi. Nếu khong đọc được DVD thì thừ cách này...

1-Right Clike vào DVD/CD-WR hoặc là ổ DVD ROM gì của Bạn đó..
2-Chọn Properties
3-Hardware
4-LG DVDROM Drive
5-Properties
6-DVD region----Đọc kỉ...Tùy, hiều hay không, không cần biết
7-Chon region (VÙNG) mà DVD cua Bạn đươc sản xuất..
8-Close everything (X-out)
9-Bỏ DVD vào DVD-Rom drive
10-Try again (Play)

10 cách này không đuoc thì...1 là DRIVE của Bạn chỉ ĐỌC ĐƯỢC CD thôi...2 là Đem DRIVE của Bạn đi CLEAN (Lấy Ống hơi thổi cho sạch bụi)...3 Đem bảo hành hoặc dục thùng rác mua cái mới..

hahaha
Peace]
Cách này chỉ áp dụng được với đĩa dvd xịn có bản quyền thôi, cái đĩa của vanveasna chắc chỉ là đĩa lậu.

làm cái chó gì mà LG DVD mà chi? co' 52-32-52 (tôi cũng có một ổ y chang như vậy, chỉ đọc ghi cd.....
Hì hì, mua dvd-rw về mà chỉ đọc ghi cd thì ai noob hơn ai hả soi soi soi

To isa: u're a bitch, idiot, and let me piss of your head.u should shut your mouth and fu--k off or learn how to customize, and the way to show ppl know wat it is.
a bitch
Hê hê, sủa tiếp đi soi soi soi, để cho mọi người thấy cái tôi của mày

Bass
12-05-2005, 05:34
Trời ui , mọi người không hiểu ý Bass roài ,cũng wên luôn ý của khổ chủ :)
người ta đang xài đầu đọc DVD combo-Ghi CD tui nói cái này ra lâu roài chứ làm gì có cái DVD nào ghi zậy hả trời ...
Toàn không hiểu nhau nói gì rồi cải nhau hoài àh
bùn wé :(

Y tui là đầu Cdrom combo có thể có tốc độ như thế này và cũng đồng thời đọc được DVD hiểu ko ??
Anh em một nhà đừng cãi nhau
Cãi nhay ko phải anh em một nhà
Thân