PDA

View Full Version : Cho hoi ve internet khong day !!!

lonely_star
08-05-2005, 07:00
Lam on cho hoi co cach nao dung DTDD thay cho dien thoai ban de ket noi internet theo kieu dial-up duoc ko ? Cam on nhieu !!!

HkDng
11-05-2005, 01:02
Mình đang dùng laptop D505, ai biết setting để sử dụng Wireless thế nào không, vì mình đã setup rồi nhưng nó vẫn chưa PING lên được.
Với lại cho mình hỏi thêm 1394 Connection là gì vậy???
Thanks.

SyphonFighter
11-05-2005, 03:50
1394 Connection la IEEE connection chức năng sử dụng cung giống như USB 2.0 nhưng tranfer data rate = 400Mb/Sec còn USB = 480MB/Sec. Thường thi người ta dùng Port này để nối những Media Divices. như Digital Camera, camcorder,....v.v.
Cổng này dùng để connect internet củng được nhưng không bằng USB 2.0 hoăc thường là CAT45.

Muốn hướng dẫn setting Wireless connection thí Bạn phải cho biết đang dùn loại Window nào, Linux, Apple O.S or.....Tại vì mổi cái setting đều khác nahu.

Peace

angel_hell81
11-05-2005, 14:27
Lam on cho hoi co cach nao dung DTDD thay cho dien thoai ban de ket noi internet theo kieu dial-up duoc ko ? Cam on nhieu !!!
Muốn PC nhận DTDD làm modem để quay số được bạn phải tìm được driver của nó,thuờng là trong đĩa CD khi mua máy nguyên gốc, hoặc là lên net để search theo seri máy. Và khi nó đã nhận thành modem trong máy tính rồi , thì lúc đó việc cài đặt 1 kết nối dial up tương đối đơn giản phải không bạn
Nhưng thật sự mình ko hiểu bạn dùng vậy chỉ để giải pháp tình thế(mỗi khi không thể dùng đt bàn hoặc đi công tác xa) hay chăng, chứ nếu dial up bằng DTDD thì trả tiền cước DD chắc ko vui mấy :)