PDA

View Full Version : 2CO báo là thanh toán thành công nhưng sao ko có gì trong acc

pixelart
05-05-2005, 21:24
Mọi người ai biết thì giúp em nhé !

Hiện tại em có acc trong 2checkout. Có 1 khách hàng họ thanh toán qua 2checkout , nó gửi Email báo là giao dịch thành công. Nhưng khi vào trong phần quản lý Acc trong 2CO thì nó ko có thông báo gì cả.

Ai rành thì giúp em với nhé

tinhyeu2
05-05-2005, 22:00
Trang WWW.QUATANG4U.COM đã có khách hàng rồi sao . OK bạn rê chuột lên Sales Activity , chọn phần Sales , trong đây có 2 phần Find Orders và Shipping Search, trong Shipping Search default là Not Been Marked Shipped , bạn nhấn OK , bạn sẽ thấy đựợc order của khách hàng vừa rồi , bạn phải chọn Mark as Shipped, nếu không sau 7 ngày 2checkout sẽ tự cancel order mà bạn chưa ship , đối với Visa card , 2 tuần đối với Master . Thêm một quan trọng nữa là 2checkout thường thông báo mình phải đợi 24 giờ để nó review order fraud or true , tôi cũng có một trang web bán hoa như bạn , cũng sử dụng 2checkout như bạn , thấy bạn mới vào nghề nên chia sẻ kinh nghiệm như sau . Đối với order khẩn mà khách hàng muốn giao hoa trong ngày như birthday , wedding , nhưng 2checkout nói đợi 24 tiếng để review

Please Note: This order will be determined to be of sufficient risk to be manually reviewed by a 2CO fraud analyst. 2CO recommends that you review the order to determine if it should be fulfilled.

nếu bạn tin order này là true và bạn giao hoa , bánh , gấu bông nhưng sau đó có thể 2checkout cancel order vì nó nghĩ là fraud , để tránh trường hợp này , bạn phải vào Contact us của 2checkout , submit ticket để thông báo mình đã liện hệ với credit card holder và cofirm order này là true để nó khỏi cancel . Có thể bạn mới vào nghề nên bạn chưa hiểu được những kinh nghiệm này , số tiền mà tôi bị chargeback do fraud credit card la 500-600 USD , bây giờ nhìn order là tôi biết ngay là true or fraud . Trang web bán hoa của tôi lời cũng tạm được khoảng 100.000.000 VND / year , như vậy cũng tạm đươc , hiện tôi đang kết hợp thiết kế web cho nước ngoài , thấy bạn mới vào nghề tôi xin chia sẻ kinh nghiệm fraud credit card và cancel order của mình để bạn khỏi mắc phải ,

pixelart
05-05-2005, 22:38
wow, cám ơn anh đã giúp đỡ chỉ bảo. Hiện tại em mới vào nghề nên còn non kém lắm. bởi vì em là dân thiết kế chứ ko phải dân kinh doanh nên cũng chưa hiểu nhiều . Có gì xin anh chỉ bảo giúp. Có thể cho em nick yahoo của anh được ko a?

Nick của em là : vnpixelart .. Cám ơn anh rất nhiều vì đã giúp đỡ

manhha83
05-05-2005, 23:36
nhung bai viet nhu vay rat hay? Vay con Paypal thi sao??AI huong dan dum