PDA

View Full Version : Hỏi về hosting godaddy

noname.net
24-06-2011, 20:29
cho hỏi là mua hosting ở godaddy có cần phải xác nhận lằng nhằng như ở hostgator không ?
mình mua ở hostgator mà nó bắt xác nhận tài khoản ngân hàng mệt quá

BoTayConGaQuay
24-06-2011, 20:31
Tui mua bằng thẻ Visa, chẳng thấy nó hỏi gì hết (domain & vps), cứ nhập số thẻ vào là nó charge rầm rầm thôi :D.

anhlagio
24-06-2011, 20:46
gà tồ mà sài thôi bác ơi.E online lên 2000 có sao đâu.nghe nói host của godaddy khó quản lý lắm ko như cp 11 của gà tồ

bánh mì bơ sữa
24-06-2011, 20:58
của godaddy thì cứ nhập mã thẻ vô là chạy rần rần,không cần xác nhận xác nhiếc gì đâu pác, hoặc có tài khoản paypal thì đưa nó cái email là xong việc !

noname.net
24-06-2011, 21:21
gà tồ mà sài thôi bác ơi.E online lên 2000 có sao đâu.nghe nói host của godaddy khó quản lý lắm ko như cp 11 của gà tồ

thế nó quản lý bằng gì, mình nghĩ cũng là cpanel thôi chứ
còn việc online như thế thì web mình ko dám mơ rồi

@all: aff của hostgator với godaddy thì cái nào "thơm" hơn nhỉ ?
so sánh mua gói 12 tháng nha ^^

loading ...
24-06-2011, 21:31
thế nó quản lý bằng gì, mình nghĩ cũng là cpanel thôi chứ
còn việc online như thế thì web mình ko dám mơ rồi

@all: aff của hostgator với godaddy thì cái nào "thơm" hơn nhỉ ?
so sánh mua gói 12 tháng nha ^^

gator ổn, mua 6 một tháng ăn 2 phát aff luôn

noname.net
24-06-2011, 21:41
gator ổn, mua 6 một tháng ăn 2 phát aff luôn

Là sao ? ghi tớ chả hiểu gì cả ^^

ở hostgator tớ được 3 cái, 1 cái 12 tháng, 2 cái 6 tháng, 3 cái này thì được bao nhiêu mà sau bao lâu thì nhận được.

ở godaddy tớ thấy sell gói deluxe 12 tháng được 105$ , nhận sau 90 ngày

loading ...
24-06-2011, 21:50
3 tháng ăn, 12 tháng bác chia làm 2 lần mua, mỗi lần 6 tháng, ăn 2 lần

noname.net
24-06-2011, 22:17
3 tháng ăn, 12 tháng bác chia làm 2 lần mua, mỗi lần 6 tháng, ăn 2 lần

mỗi lần được bao nhiu ? 50$ à
nếu thế thì 12 tháng cũng có 100$

godaddy thì 12+ tháng là 105$ rồi

anhlagio
24-06-2011, 22:23
e mua từng tháng 1 10$/tháng :(.Sợ mua nhiều nhỡ online nhiều ăn quả sup thì ăn cám

noname.net
24-06-2011, 22:48
e mua từng tháng 1 10$/tháng :(.Sợ mua nhiều nhỡ online nhiều ăn quả sup thì ăn cám

sup ko gỡ được à, mình bị sự cố thì bắn nó cái ticket rồi giải quyết à

BoTayConGaQuay
24-06-2011, 22:57
e mua từng tháng 1 10$/tháng .Sợ mua nhiều nhỡ online nhiều ăn quả sup thì ăn cám

Tui thì cứ múc con vps của godaddy với giá ~ $20.69/tháng, Windows 2008 R2, 1Gb RAM, 20 Gb HDD -> đời vẫn đẹp sao :D

bánh mì bơ sữa
24-06-2011, 23:16
Tui thì cứ múc con vps của godaddy với giá ~ $20.69/tháng, Windows 2008 R2, 1Gb RAM, 20 Gb HDD -> đời vẫn đẹp sao :D

bác gà quay xài vps của godaddy ạ, chạy ổn chứ ạ, tải được nhiều ko ạ ?

BoTayConGaQuay
24-06-2011, 23:25
bác gà quay xài vps của godaddy ạ, chạy ổn chứ ạ, tải được nhiều ko ạ ?

Ổn bác ạ, trước khi mua tui nghe giang hồ đồn VPS của godaddy tệ lắm :emlaugh:, nhưng mà cứ thử 1 phát vì nó không rắc rối vụ xác nhận tài khoản, chạy hơn 1 tháng rồi vẫn chưa restart con server, mỗi lần remote vào server thì cứ gọi là nhanh như điện, về khoản này thì tui vote 10 điểm cho godaddy, còn support thì chưa biết vì chưa bao giờ réo tới nó :D

Tải thì không nhiều bác ạ, site tui bé tí ti à, vài trăm visit 1 ngày thôi, nhưng doanh thu từ gà vài trăm đồng/tháng nên bỏ ra 20 đồng cho nó cũng chẳng bõ bèn gì (tui sợ network của VN lắm lắm rồi, tháng này bị đứt cáp, tháng kia thì bảo trì ... vưn vưn và vưn vưn -> con gà tui sẽ chết toi nếu để ở server VN).

anhlagio
24-06-2011, 23:26
sup ko gỡ được à, mình bị sự cố thì bắn nó cái ticket rồi giải quyết à

Uk thì vẫn giải quyết dc dưng mà đang được trên server ngon ko mún chuyển lỡ đuoc cái lởm thì ăn cám nên thôi chấp nhận trả đắt tý.Đắt xắt ra miếng mà.:D online 2000 ko xảy ra 1 lỗi nhỏ :D

loading ...
25-06-2011, 09:33
Ổn bác ạ, trước khi mua tui nghe giang hồ đồn VPS của godaddy tệ lắm :emlaugh:, nhưng mà cứ thử 1 phát vì nó không rắc rối vụ xác nhận tài khoản, chạy hơn 1 tháng rồi vẫn chưa restart con server, mỗi lần remote vào server thì cứ gọi là nhanh như điện, về khoản này thì tui vote 10 điểm cho godaddy, còn support thì chưa biết vì chưa bao giờ réo tới nó :D

Tải thì không nhiều bác ạ, site tui bé tí ti à, vài trăm visit 1 ngày thôi, nhưng doanh thu từ gà vài trăm đồng/tháng nên bỏ ra 20 đồng cho nó cũng chẳng bõ bèn gì (tui sợ network của VN lắm lắm rồi, tháng này bị đứt cáp, tháng kia thì bảo trì ... vưn vưn và vưn vưn -> con gà tui sẽ chết toi nếu để ở server VN).

nghe bác nói mà mún sài của nó quá chời, con gator của e suốt ngày réo support :doctor: hok àh.
mà con vps thì win 2K8 thì mình phải cài xampp để chạy php hay là dùng IIS của nóa ạ. mua vps là nó đưa cho mình cái windows trắng tinh phải hok bác rùi mình mún bôi gì thì bôi ạ

BoTayConGaQuay
25-06-2011, 11:56
nghe bác nói mà mún sài của nó quá chời, con gator của e suốt ngày réo support :doctor: hok àh.
mà con vps thì win 2K8 thì mình phải cài xampp để chạy php hay là dùng IIS của nóa ạ. mua vps là nó đưa cho mình cái windows trắng tinh phải hok bác rùi mình mún bôi gì thì bôi ạ

Bác có thể chọn Linux VPS bác ạ (CentOS hoặc Fedora), vì site tui viết bằng .net nên tui chọn windows.

Mua VPS thì nó sẽ đưa cho bác con server trắng tinh, nếu bác muốn có thêm Control Panel thì phải trả thêm tiền. Ngoài ra bác muốn cài gì thì cài (nếu xài windows đừng cài antivirus vào nhé -> toi con vps đó :D)

Nếu có điều kiện thì các bác cứ thử 1 tháng xem sao, trong trường hợp của tui thì tui thấy chạy ổn, còn các bác khác thì tui không biết sao.

Nếu mua nhớ kỳ kèo với thằng sale kêu nó set cho cái hdd 20Gb nhé :D (vì nó chỉ bán 15Gb - 30Gb - 45Gb - 60 Gb - 120 Gb HDD thôi, không có vụ 20Gb)

loading ...
25-06-2011, 16:23
hay nhỉ, có cả vụ kì kèo :D
em tính làm một con máy tìm kiếm dựa trên mã mở solr mà nó yêu cầu thế này

Java 1.5 or greater. Some places you can get it are from Oracle, Open JDK, IBM, or
Running java -version at the command line should indicate a version number starting with 1.5. Gnu's GCJ is not supported and does not work with Solr.

thì con vps unix có đáp ứng đc hok bác. Con này chạy một time chắc cần nhiều hdd. em cũng tính mua thử 1 tháng thoy vì con máy tìm kiếm này khá loằng ngoằng :)
ps: mãi hok pi các bác nhẻ :D

cvcx
25-06-2011, 16:30
haha... giống mua rau muống quá... có vụ trả giá nữa ^^!

BoTayConGaQuay
25-06-2011, 16:30
hay nhỉ, có cả vụ kì kèo :D
em tính làm một con máy tìm kiếm dựa trên mã mở solr mà nó yêu cầu thế này

Java 1.5 or greater. Some places you can get it are from Oracle, Open JDK, IBM, or
Running java -version at the command line should indicate a version number starting with 1.5. Gnu's GCJ is not supported and does not work with Solr.

thì con vps unix có đáp ứng đc hok bác. Con này chạy một time chắc cần nhiều hdd. em cũng tính mua thử 1 tháng thoy vì con máy tìm kiếm này khá loằng ngoằng :)
ps: mãi hok pi các bác nhẻ :D

Chẳng giấu gì bác tui không rành unix bác ạ, xưa có học nhưng xài windows riết quên bà nó hết rồi :D

Sau 24h kể từ khi PIP nó mới ra status là PI vì gà phải chờ các bank response lại là mọi việc ok thì nó mới update status là PI.

dalatdemmusuong
25-06-2011, 18:23

Ui,,,,chac muc em nay de chay Sc**** box,,,cau hinh ngon, gia re

BoTayConGaQuay
25-06-2011, 19:19
haha... giống mua rau muống quá... có vụ trả giá nữa ^^!

lol

Chả là lúc trước có 1 ông bạn của bạn của bạn của bạn tui :D mua vps ở đó nhờ tui vào check dùm, khi log vào tui thấy hdd 20Gb, lúc đó cũng không để ý mấy vì có mua vps của godaddy bao giờ đâu mà biết nó bán plan như thế nào.

Sau này khi tui tính mua vps thì chạy lên đó xem đếch thấy cái plan nào gọi là 20Gb hdd cả, bèn chat với thằng sale, hỏi "mày có plan 20Gb không vì bạn tao mới mua con vps có hdd 20Gb", nó bảo là godaddy không bao giờ & chưa bao giờ có chuyện bán vps với hdd 20Gb cả, tui bèn vặn vẹo "bạn tao nó mới mua kìa, mà mày bán vps Windows 2008 R2, cái bản R2 nó ăn hết 12 ~ 13 Gb của người ta rồi, còn 2Gb bỏ vào tủ coi chơi à" :D, nó cũng ậm ừ, xác nhận là đúng vậy, tui bèn nói "giờ nếu mua 30Gb thì tao không có đủ tiền, 15 Gb mua về làm kiểng thôi, nếu mày set được 20Gb thì tao sẽ múc liền" -> hắn ngẫm nghĩ 1 hồi rồi nói chừng nào mua thì đừng có order trực tiếp trên godaddy mà hãy email cho nó, nó sẽ place order dùm cho và sẽ có "chế độ đặc biệt" cho tui, hỏi chế độ đặc biệt là gì nó nói mã khuyến mãi, tui nói "thôi mày cứ đưa tao để tao tự đặt order luôn", nó nhất định không đưa vì nó nói cái đó không được phổ biến ra ngoài, nhưng nó sẽ nhét vào cái order dùm cho tui.

Sau 1 hồi ngẫm nghĩ cuối cùng tui viết 1 cái email cho nó kêu nó place order dùm, test thử 1 phát coi sao.

Sau khi nó order cho tui xong, login vào thấy đúng là nó đã "ấy ấy" cho tui 1 cái HDD 20Gb, sau 1 hồi "dọn dẹp" lại thì Windows giờ ngốn 10.9Gb, còn dư 9Gb -> quá tốt để nuôi gà!

Lần charge cho tháng đầu tiên, tui phải bỏ ra $29.9 vì cái order là do thằng sale nó charge, nhưng tới lần charge thứ 2, tui tự charge & nhét code giảm giá 30% vào thế là có 1 con vps ngon bổ rẻ với giá $20.69/tháng :lick:

Thật tình tui cũng chẳng biết tại sao ông kia có được cái vps 20Gb cả (hắn ta mua liền 12 tháng), có thể godaddy nó có chế độ đặc biệt gì đấy trong nội bộ. Tốt nhất khi các bác mua cứ vặn vẹo 1 chút với thằng sale coi sao :D

(Thích godaddy ở chỗ nó luôn có giảm giá & khuyến mãi)