PDA

View Full Version : Help Me!!!Máy tính ko tắt được

kobold1609
04-05-2005, 16:40
Cái máy tính của tui ko hiểu làm sao mà tự nhiên ko thể tắt được nữa.Tắt cả ở nút Power cũng ko được.Hôm qua tui chỉ cắm thêm anh chàng HDD Maxtor vào thôi chứ ko làm gì cả.Bây giờ mà muốn tắt thì phải rút điện ra.Cao thủ nào biết thì trả lời hộ em nhé.Thanks

squallodine
04-05-2005, 21:15
Bạn coi lại thử xem trong quá trình tháo lắp ổ cứng nó có "chém" bay cọng dây điện nào nối với nút Power ở thùng máy không? Ủa mà cái này hơi vô lý. Bạn nói rõ là lúc bấm Power để bật máy thì nó có lên không, tiếp theo mới tính đến chuyện tắt máy được.

isa
04-05-2005, 21:26
Bạn coi lại thử xem trong quá trình tháo lắp ổ cứng nó có "chém" bay cọng dây điện nào nối với nút Power ở thùng máy không? Ủa mà cái này hơi vô lý. Bạn nói rõ là lúc bấm Power để bật máy thì nó có lên không, tiếp theo mới tính đến chuyện tắt máy được.
ông này rõ là lẩm cẩm, không bật lên được thì sao người ta lại hỏi "Cái máy tính của tui ko hiểu làm sao mà tự nhiên ko thể tắt được nữa". Đọc kĩ câu trả lời đi đã

LaoTrangtu
05-05-2005, 16:14
Có thể làm lỏng dây Power trong khi tháo lắp rồi, xem lại đi.
Nếu vẫn bật được mà không tắt được ngay thì giữ phím tắt > 30 giây.

dinhbaochau
05-05-2005, 16:17
Lấy cái........................................BÚA

lonelychild358
05-05-2005, 16:48
tắt máy mà phải rútt điện ra luôn sao. Sao bạn không thử thiết lập máy lại ở trạng thái trước khi gắn ổ cứng xem sao? Có thể bị xung đột phần cứng chẳng hạn.
Còn không thì thử cài lại hệ điều hành.
be fun!

hi_kimtrang
05-05-2005, 17:19
coi chừng đi lố đường đó ,bạn kể cụ thể lúc tắt máy bạn làm gì và thấy gì đi ,có khi explorer.exe 0 tắt khi turn off

anh_dang_co_don
06-05-2005, 11:17
Xem lại cái công tắc có bị kẹt kô?