PDA

View Full Version : Hệ thống Camera

ledoanpc
24-06-2011, 13:05
Chào tất cả các bạn, mình đáng có một số trục trặc về vấn đề camera mong các bạn giúp đỡ.

Cty mình có 2 hệ thống camera, 1 hệ thống ở Củ Chi và một hệ thống ở Quận 1
Ở Chi mình sử dụng đường truyền cáp quang của VNPT, còn ở Quận 1 mình sử dụng đường truyền cáp quang của Vietlel.
Hệ thống camera của mình được theo dõi qua mạng internet và ngồi bất cứ chỗ nào và trên máy tính nào mình cũng có thể theo dõi được 2 hệ thống này.
Nhưng:

Nhà xếp mình ở Quận Bình Thạnh. Trước khí chưa nâng cấp lên hệ thống cáp quang của VNPT thì ở nhà xếp vẫn theo dõi camera qua internet của 2 hệ thống này. Kể từ ngày lắp đặt hệ thống cáp quang đến nay, ở nhà xếp mình chỉ xem được 1 hệ thống camera ở Quận 1.

Lúc đầu mình cứ nghĩ là do máy tính của xếp mình và mình đã đem máy tính cá nhân của mình đến thì vẫn bị tình trạng là không xem được hệ thống camera ở trên Củ Chi. Internet ở nhà xếp vẫn hoạt động bình thường.

Và mình nghĩ là do mordem của nhà xếp và mình đã reset lại nhưng vẫn không thể khắc phục được tình trạng này.

Hỏi bên nhà cung cấp camera thì họ cũng chưa hiểu được nguyên nhân là gì.

Hỏi bên nhà cung cấp dịch vụ internet VNPT thì họ nói không hỗ trợ, và mình cũng đã nhờ một số IT của các công ty tin học nhưng tất cả đều chịu thua.

Mình gửi bài này lên diễn đàn và rất mong được sự giúp đỡ của các thành viên trong diễn đàn.

Nếu các bạn và các thành viên biết được nguyên nhân tình trạng trên hãy hướng dẫn hoặc đến trực tiếp kiểm tra giúp mình nghe. Mọi chi phí sẽ được thanh toán cho bạn.

Hiện tại mình đang làm việc ở Tòa nhà Star Building. Số 33 Mạc Đỉnh Chi, Phường DaKao, Quận 1. TP.HCM
Di động: 0933 42 55 95
Mail: doan.le@nsmgnt.com
YM! ledoanpc2608
Rất mong được sự phản hồi của các bạn và thành viên,

Trân trọng cảm ơn,

perkystar
24-06-2011, 13:18
Chào anh Đoàn,

Anh đã kiểm tra hệ thống dưới củ chi chưa, dưới đó có đi internet được không, anh điều khiển camera thông qua internet bằng Ip tĩnh hay là DDNS. Nếu DDNS thì anh thử tắt moderm dưới củ chi và khởi động lại xem sao. Vài đóng góp nhỏ. Hy vọng giúp được anh. ^__^.

ledoanpc
24-06-2011, 15:14
Cảm ơn anh đã góp ý kiến,
Hệ thống internet vẫn hoạt động bình thường.
Mình xin nói thêm là: ở Củ Chi, Quận 1 thì internet vẫn vào được bình thường.
Ở bất cứ nơi nào mình cũng có thể xem được camera ở Củ Chi, trừ ở nhà xếp mình là không xem được ở Củ Chi. Nhưng ở nhà xếp mình vẫn có thể xem được camera ở những nơi khác.
Về nhà mình thì mình vẫn xem được camera ở cả 2 nơi (quận 1 và Củ Chi)

behattieu8811
30-06-2011, 11:45
công ty minh cũng vừa mới lắp đặt hệ thống camera xong nhưng mình chưa thử cái chế độ này các bạn có thể hướng dẫn em được không

demnayanh05
01-07-2011, 19:37
Có lẽ là do băng thông, chứ chuyện này hy hữu thật. chỗ nào cũng xem dc o củ chi ngoại trừ nhà xếp của bác. nếu kiểm tra hết thì chỉ có việc ở củ chi không cho phép IP máy xếp của bạn xem hệ thống camera. Bạn hãy sử dụng 1 chương trình fake IP từ máy của xếp bạn coi xem được không nha. Theo suy nghĩ mộc mạc của mình là vậy ^^

haidangit
09-09-2011, 14:26
up cho ai gắn camera ip biết...