PDA

View Full Version : Cổng COM bị hỏng???

ecellcell
02-05-2005, 13:40
Không biết phải cổng COM trên máy tính của tui có vấn đề không.
Tự dưng không kết nối được, họa hoằn lắm mới kết nối được thì tốc độ kết nối chỉ còn 28 Kbps.
(Tui có 1 account OCI và cũng dùng thử nhiều account như vnn1269 hay sgn12710 đều vậy)

- Tui cũng đã siết ốc thật chặt đầu nối dây modem với cổng COM nhưng tình trạng vẫn vậy (vẫn khó khăn lắm mới kết nối được, tuy nhiên tốc dộ kết nối đã tăng lên 38Kbps)
Mấy hôm nay lúc thì 36, 16 hay 14 gì đó, có lúc tốc độ chỉ có 4.8Kbps
- Nếu đem gắn vào máy khác (máy này ở nhà khác) thì modem vẫn cho tốc độ 45 Kbps như bình thường.
- Query Modem từ máy của tui vẫn nhận được thông báo 'success'

Thiệt là không hiểu tại sao, không biết do đường điện thoại hay tại cái cổng COM nữa.
Tui cũng định mang máy sang nhà bạn để kiểm tra nhưng máy móc cồng kềnh, 1 mình mang không nổi. Có bác nào có cách gì không chỉ tui với.

Tái bút: Khi không kết nối được, thì khi nhấn 'Dial' modem vẫn điều chế (nghe âm thanh điều chế vẫn rất bình thường)
TH 1: vẫn nhận được thông báo 'Verifying username & password...', 'Registering your computer on the network' chỉ có điều sau thông báo này là lỗi
TCP/IP CP reported error 718

TH 2: Chưa connect được thì nhận được lỗi:
Disconnected
Error 721: The remote computer did not respond (the connection could not be established)

ecellcell
03-05-2005, 18:36
Không bác nào biết đây là lỗi gì sao, chết tui rùi.

dienbaquan
04-05-2005, 20:43
Cổng COM của U không chết mà có 2 khả năng sau:
1. Line điện thoại quá nát. Có thể kiểm tra = cách quay 117 nghe coi có rè không.
2. Modem của U quá "đát", thay con modem khác.

ecellcell
04-05-2005, 20:56
Đường line điện thoại không thấy gì bất thường cả, không rè, không nhiễu, nói chung là nói chuyện qua điện thoại không có gì khác trước cả.
Còn modem thì tui đã từng thử mang sang máy khác cắm rồi, dùng đúng những account tui từng dùng, tốc độ vẫn là 45 Kbps, download trang web bình thường.

Cái gì cũng bình thường cả mà tự dưng bị lỗi như vậy nên tui mới không hiểu nổi tại sao.

ktvnguyenchien
04-05-2005, 21:38
718 The connection was terminated because the remote computer did not respond in a timely manner.
721 The remote computer did not respond.
Cả hai trường hợp đều do phía nhà cung cấp dịch vụ. Tin hiệu thoại tốt chưa phải là điều kiện đủ để bạn kết nối mạng tốt. Ban hãy gọi số tổng đài (ko phải số của đường dây 1q9 nha) yêu cầu chuyển số điên thoại của của bạn qua port khác.

ecellcell
05-05-2005, 21:00
Nhung tai sao tui thu ca 3 dich vu: OCI,Vnn1269, Saigonnet deu bi nhu vay.
Xac xuat do nha cung cap dich vu hoi bi thap day.