PDA

View Full Version : Cấu hình cho Crystal Report chạy trên máy khác

prodaubu
22-06-2011, 13:07
Mình có vấn đề này tìm trên google mấy bữa nay mà vẫn chưa làm được.
Sau khi tạo crystal report và chạy ok trên máy mình, đem qua máy thằng bạn để chạy thì không được, và mình cũng biết nguyên nhân đó là cái crystal report nó còn lưu lại cấu hình cũ bên serverSQL máy mình, nên muốn chạy được report thì phải cấu hình lại cái OLEDB của report trên máy khác.
Bây giờ mình muốn tạo 1 form để cập nhật lại đường dẫn tới datbase trên máy khác mà crystal report sẽ chạy.
Mong mọi người giúp đỡ. Thanks!

freshgraduate09
22-06-2011, 13:38
ko có cấu hình khỉ khô gì hết, code manually luôn cái đoạn gắn data source, thông tin kết nối lấy từ xml hay file config do mình chỉ định.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

đại loại như vầy
Dim t As New CrystalDecisions.Shared.TableLogOnInfo
t.ConnectionInfo.UserID = "root"
t.ConnectionInfo.Password = "123"
t.ConnectionInfo.ServerName = "bluesky"
t.ConnectionInfo.DatabaseName = "test" CrystalReportSource1.ReportDocument.Database.Table s(0).ApplyLogOnInfo(t)
nhưng mà đừng có hard code vào. bỏ giá trị chuỗi trong file config nào đó, để dễ maintain về sau

lenggiauit
22-06-2011, 14:24
Bạn dùng Crystal Report nào : 2008, 2010 Crystal Report cũng có phần cài đặt runtime cho nó, và nhớ build thì build kèm theo các dll của nó là chạy dc thôi.

prodaubu
22-06-2011, 21:46
Ở đây mình chưa đóng gói, chỉ đem qua máy khác chạy thử thui,mọi thứ khác thì ok,chỉ có phần report khi chạy lên thì báo phải nhập username,pass giống như lúc vào SQL server.
Mình chạy trên VS 2008.
Cách code manually của bạn mỗi lần chạy trên server khác phải vào sửa lại đúng ko?
File App.config của mình nè:
"<?xml version="1.0" encoding="utf-8" ?>
<configuration>
<connectionStrings>
<add name="chuoi" connectionString="Server=.;database=QLDUOC;uid='sa'"/>
</connectionStrings>
</configuration>"

freshgraduate09
24-06-2011, 10:35
Cách code manually của bạn mỗi lần chạy trên server khác phải vào sửa lại đúng ko?

sửa file config, ko sửa code. cách thực hiện như đã nói ở post trên

prodaubu
24-06-2011, 12:54
cám ơn bạn, để mình cố gắng làm thử

kaiba_magic07
28-06-2011, 08:25
Mình dùng Crystal Report for VS 2010. Mình cũng có tìm hiểu cách Merge Module và đóng gói kèm các file .dll download tại: http://www.businessobjects.com/jump/xi/crvs2010/us2_default.asp nhưng vẫn chưa chạy được report trên máy client cài Windows XP (.Net Framework 2.0, 3.5 -> 4.0 installed).
Thử cài bản Runtime Engine cũng không hoạt động.
Có lẽ mình đã làm sai bước nào đó, mong các bạn giúp đỡ. Thanks!