PDA

View Full Version : Limited Account Access Details

trungvn.info
21-06-2011, 12:39
Tự nhiên vừa login vào PP xem coi đc bao nhiu tiền thì hú hồn hú vía, nó nhảy sang ngay trang này mà ko biết lý do gì :crying:

We recently noticed an issue with your account. To see what you can and can't do while your account is limited, go to the Resolution Center.

Why is my account access limited?

Your account access has been limited for the following reason(s):

Jun 19, 2011: We need a bit more information about some money you recently received or withdrew.

(Your case ID for this reason is PP-00x-34x-78x-3xx.)

Hôm bữa 19/6 em chỉ withdraw từ Popads về chứ có làm gì khác đâu, cả tháng nay cũng ko giao dịch với ai, giúp em với :helpsmili

trungthanhbh
21-06-2011, 12:45
Account của bác đã verify chưa? Withdraw về bank nhiều chưa?

leehieeus
21-06-2011, 12:45
Ko cần biết lý do là ji.
Chuẩn bị sẵn:
- CMND
- Bằng lái xe
- Hóa đơn điện nước
- và các giấy tờ liên quan đến bank acc.
....
Khi nào nó yêu cầu nhập thì gửi cho nó xác minh lại. nếu may mắn thì hết limited :D

trungvn.info
21-06-2011, 12:52
Account của bác đã verify chưa? Withdraw về bank nhiều chưa?

verify mấy tháng rồi, withdraw 2 lần, 1 lần 100$ (4 5 tháng trước), 1 lần 80$ (2 3 tuần trước). Mà nói chung là tiền trên đó chỉ toàn nhận từ các dịch dụ kiếm tiền như popads, adfly, gumgum, traffic revenue, Typegetrich... chứ hoàn toàn ko có giao dịch nào gian lận cả, ko hiểu gì luôn :no:

Jun 19, 2011: We need a bit more information about some money you recently received or withdrew.
bữa đó em chỉ nhận 5.47$ từ popads

Cà Phê Sữa Đá
21-06-2011, 12:54
Trong lịch sử gd có liệt kê tên website ko. Theo tớ biết thì trungvn.info có site chăn nuôi heo, mà Paypal thì nó phát hiện chuyện tiền nong dính tới adult content là nó trảm ngay.

trungvn.info
21-06-2011, 12:56
Trong lịch sử gd có liệt kê tên website ko. Theo tớ biết thì trungvn.info có site chăn nuôi heo, mà Paypal thì nó phát hiện chuyện tiền nong dính tới adult content là nó trảm ngay.

làm gì có bác, cái đó nhận từ popads mà, thiếu gì người nuôi heo từ popads, cái chuyện adult content là do popads quản lý có liên quan gì đến pp đâu, tiền nó send cho mình thì ai cũng vậy thôi chứ làm gì pp nó biết site nào

ko lẽ do thằng popads làm em bị limit :(

àh, còn 1 điều lạ là ko có email thông báo việc bị limit, chỉ khi login vào mới nhảy sang trang đó thôi

gaconit
21-06-2011, 13:11
PP nó có cái nhìn rất xấu với acc VN, mình xài account bình thường không gian dối gì, chỉ report thằng kia scam mình và mình đòi refund, hôm sau pp mình bị limited, nó bắt úp bill, ID, Driver, up xong thì nó close account mình luôn, giấy tờ real không phải fake gì cả.

vo-_-danh
21-06-2011, 13:26
Các bạn nói thế nào ấy chứ. Tôi thấy nếu không có gì khuất tất thì paypal rất là tốt. Mỗi cái withdraw tiền về hơi bị thiệt thòi. Bạn trungvn đã bị limited lần nào chưa. Cứ làm theo lời bọn paypal up lên những cái nó cần là ok ngay thôi.

YoYo Nguyễn
21-06-2011, 13:30
có thể do nó phát hiện có sự đăng nhập nghi ngờ nào đó ví dụ đang đặng nhập firefox mà login = chrome, hoặc xóa cookie hoặc reset ip modem cũng dễ có nguy cơ em cài gấu @@ hôm nọ withdrew về cái tự nhiên bị limit nó báo có sự đang nhập bất thường thế là giao dịch bị hủy lại Refund mất toi gần 20$ nhưng làm theo yêu cầu của nó là gỡ luôn rút về lại ngon lành cành đào hè hè đúng là pp chỉ tìm cách moi tiền của dân nghèo

trungvn.info
21-06-2011, 13:35
Các bạn nói thế nào ấy chứ. Tôi thấy nếu không có gì khuất tất thì paypal rất là tốt. Mỗi cái withdraw tiền về hơi bị thiệt thòi. Bạn trungvn đã bị limited lần nào chưa. Cứ làm theo lời bọn paypal up lên những cái nó cần là ok ngay thôi.

chưa bị lần nào hết bác, em vừa xem lại là cái popads nó send cho em ngày 18/6 chứ ko phải 19/6 như thông báo của nó, và ngày 19/6 cũng ko có giao dịch nào, và cũng ko có email thông báo limit cũng như cách remove limited

Cái thông báo trên pp có thêm dòng This limitation cannot be appealed. vậy có nghĩa là ko gỡ limit đc luôn hả trời :hang:

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

có thể do nó phát hiện có sự đăng nhập nghi ngờ nào đó ví dụ đang đặng nhập firefox mà login = chrome, hoặc xóa cookie hoặc reset ip modem cũng dễ có nguy cơ em cài gấu @@ hôm nọ withdrew về cái tự nhiên bị limit nó báo có sự đang nhập bất thường thế là giao dịch bị hủy lại Refund mất toi gần 20$ nhưng làm theo yêu cầu của nó là gỡ luôn rút về lại ngon lành cành đào hè hè đúng là pp chỉ tìm cách moi tiền của dân nghèo

trước giờ em chỉ xài chrome để login vào pp thôi, cái modem cũng cả tháng rồi chưa reset, và 2 tháng rồi em chưa clear cookie :(

p/s: đang có tâm trạng vui định build site mà kiểu này buồn lun :(

Gà Ta
21-06-2011, 15:00
Hôm trước em cũng bị limit, chả hiểu thằng paypal dạo này thế nào nữa, hơi tý là limit, mua mỗi cái hostgator mà bị limit ngay. mới gỡ đc limit rồi, giờ không dám mua hostgator nữa :( tiền của mình mà cứ phải rón rén. bó tay nản thật :crying:

trungvn.info
21-06-2011, 15:20
em vừa gom góp đủ 10$ định mua cái domain mà kiểu này thì... :-<

bmk
21-06-2011, 15:43
ban chụp index my account ban lên đây + với trang limit lên đây , + trang yêu cầu thủ tục gỡ bõ limit

trungvn.info
21-06-2011, 16:06
ban chụp index my account ban lên đây + với trang limit lên đây , + trang yêu cầu thủ tục gỡ bõ limit

nè bác, khi ko lại bị dính chưởng hức hức :(
còn cái trang thủ tục gỡ limit thì ko có, chỉ có trang này sau khi click vào chữ Learn how to remove this limitation

anhlagio
21-06-2011, 16:36
sợ anh paypal quá.Tốt nhất là ko nên vào anh này nhiều quá.Kiểm tra xem dc pay tiền chưa thì vào mail mà xem.Khi nào rút tiền về nước mới vào thôi,hix

trungvn.info
21-06-2011, 16:39
sợ anh paypal quá.Tốt nhất là ko nên vào anh này nhiều quá.Kiểm tra xem dc pay tiền chưa thì vào mail mà xem.Khi nào rút tiền về nước mới vào thôi,hix

những người kinh doanh thì họ vẫn phải vào hàng ngày để xem hôm đó họ làm ăn thế nào chứ, tiền trong túi mình mà ko lẽ mình ko đc kiểm tra àh ?? lỡ có gian lận gì thì sao, nãy mình định vào xem đc bao nhiu để gom góp định mua cái domain thôi, ai dè...

anhlagio
21-06-2011, 16:46
thì đó nhiều lúc nó phiền phức thế đấy

thuc_2404
21-06-2011, 17:16
sao bác ko mua = visa, paypal chỉ dùng withdraw thôi, đỡ bị limit

trungvn.info
21-06-2011, 17:20
sao bác ko mua = visa, paypal chỉ dùng withdraw thôi, đỡ bị limit

thì trước giờ em vẫn withdraw nhiều hơn là mua, mà nói nhiều cũng có bao nhiu đâu, 2 lần mỗi lần chưa quá 100$, mà nói chung tiền xuất ra thì ít, còn nhận vào thì mỗi 5 ngày em đều with 5$ từ popads, ko lẽ with nhiều quá cũng có vấn đề :blink:

Cà Phê Sữa Đá
21-06-2011, 18:28
Contact support coi làm sao.

bmk
21-06-2011, 18:54
trường hợp của bạn tớ cũng hay bị mà không biết nguyên nhân , bạn vào help contact với nó , hỏi lý do limit để nó kiểm tra lại , thường thì trường hợp cuả bạn nó sẽ tự hết limit sau 1 thời gian là 15 ngày thì phải , contact nó thì khoản 2 3 ngày gì đó

trungvn.info
21-06-2011, 21:25
trường hợp của bạn tớ cũng hay bị mà không biết nguyên nhân , bạn vào help contact với nó , hỏi lý do limit để nó kiểm tra lại , thường thì trường hợp cuả bạn nó sẽ tự hết limit sau 1 thời gian là 15 ngày thì phải , contact nó thì khoản 2 3 ngày gì đó

em có contact từ chiều rồi, ko biết chừng nào nó hồi âm, nếu đc như bác nói thì còn gì bằng nữa :(

toilatoi7411
21-06-2011, 21:43
đặt gạch chờ bác giải quyết! e cũng bị vụ này lâu lắm rồi! Hiện tượng y như bác trungvn.info... Đó giờ ko gỡ limit được vì nó báo cái giao dịch ko có thực :( nên bó tay chả gỡ được limit! chờ bác giải quyết được chắc acc em cũng giải quyết được :)

bmk
21-06-2011, 22:19
contact nó nhớ mắng xối xả vào , nói tk tôi có lý do gì mà limit , giao dịch kia ở đâu ra , bạn làm ăn thế này đây à , limit với case ở đâu ra .....
thường thì 8h tối là paypal asia nó trả lời ngay

trungvn.info
21-06-2011, 22:24
contact nó nhớ mắng xối xả vào , nói tk tôi có lý do gì mà limit , giao dịch kia ở đâu ra , bạn làm ăn thế này đây à , limit với case ở đâu ra .....

bác xúi bậy, mắng nó ko chừng nó suspend luôn :( như hồi trước em bực mình thằng hostgator bắt veri đủ thứ nên chữi nó, nó ghét refund luôn :emlaugh:

Cà Phê Sữa Đá
21-06-2011, 22:59
Bậy nào, làm gì cũng lịch sự chứ. Mình dễ chịu với nó thì nó cũng dễ chịu với mình thôi.

Lúc trước tớ đổi tên trong Paypal, nó đòi tớ phải có bản kê chi tiết của thẻ tín dụng để verify cái tên. Tớ hỏi nó đàng hoàng là chụp hình thẻ gửi cho nó được ko vì tên có trên thẻ, thế là nó approve luôn, chẳng cần bill hay hình ảnh gì cả.:yes:

bmk
22-06-2011, 06:31
Bậy nào, làm gì cũng lịch sự chứ. Mình dễ chịu với nó thì nó cũng dễ chịu với mình thôi.

Lúc trước tớ đổi tên trong Paypal, nó đòi tớ phải có bản kê chi tiết của thẻ tín dụng để verify cái tên. Tớ hỏi nó đàng hoàng là chụp hình thẻ gửi cho nó được ko vì tên có trên thẻ, thế là nó approve luôn, chẳng cần bill hay hình ảnh gì cả.
không bậy tý nào đâu bạn , mình lúc trước làm dịch vụ gỡ limit mà , mắng cũng có nghệ thuật của nó , chứ đâu phải cứ chửi tục bậy bạ đâu , cứ tỏ rõ thái độ của mình là không hài lòng về dịch vụ của nó , cho nó biết nó limit account mình lý do không chính đáng
nhưng mà khéo léo trong cách dùng từ chút là được

trungvn.info
22-06-2011, 09:20
không bậy tý nào đâu bạn , mình lúc trước làm dịch vụ gỡ limit mà , mắng cũng có nghệ thuật của nó , chứ đâu phải cứ chửi tục bậy bạ đâu , cứ tỏ rõ thái độ của mình là không hài lòng về dịch vụ của nó , cho nó biết nó limit account mình lý do không chính đáng
nhưng mà khéo léo trong cách dùng từ chút là được

vậy bác giúp em đc ko, trả phí 50% tài khoản :huh:

vo-_-danh
22-06-2011, 11:08
Kiểu này là đi luôn roài không gỡ được đâu. Có thể bạn này nhận $ từ tài khoản bị closed nó limited cả day chuyền luôn. Exchange pp cũng có thể bị thế này.

Real Madrid
22-06-2011, 12:07
Kiếm $ đã khó, lụm $ zìa cũng lắm gian nan....
Hết thảm họa Cúm GA, giờ đến Limit Paypal.
Hi vọng chủ thớt tai qua nạn khỏi...
Trường hợp xấu nhất, ko gỡ limit dc, thì làm lại tài khoản Paypal khác dc ko nhỉ? Hay giống như GA, sở hữu trên 2 Acc, là ăn Ban hàng loạt ????
Tạo mới PP nhưng infos vẫn là Visa Debit cũ, thì có bị ăn Limit lần nữa ko nhỉ ?

bmk
22-06-2011, 12:12
ban contact mình qua y!M bmk266 nhé

YoYo Nguyễn
22-06-2011, 12:27
Nên có dịch vụ gỡ bỏ limit cho tài khoản paypal nhỉ nó bắt đầu gét vn mình rồi

trungvn.info
22-06-2011, 12:56
ngồi search trên mạng thì hình như từ tháng 3 đến nay VN mình hơn chục người bị limited ko rõ nguyên nhân :-s

Kiểu này là đi luôn roài không gỡ được đâu. Có thể bạn này nhận $ từ tài khoản bị closed nó limited cả day chuyền luôn. Exchange pp cũng có thể bị thế này.

3 4 tháng nay em đâu có giao dịch với ai đâu, chỉ withdraw từ các mạng quảng cáo về thôi, nếu bị dây chuyền thì sao mấy mạng đó ko bị mà vẫn send cho những người khác đều đều

Real Madrid
22-06-2011, 13:19
Hay do thằng Popads là nguyên nhân gây ra hiện tượng ban hàng loạt PayPal ?
Litmit cái kiểu ko lý do này, khác nào là cướp cạn rùi, ko hơn gì thằng GA chứ ?
Nếu vì là dân VN, mà phân biệt chủng tộc kiểu đó, thì hết sức vô lý .

YoYo Nguyễn
22-06-2011, 14:16
Hay do thằng Popads là nguyên nhân gây ra hiện tượng ban hàng loạt PayPal ?
Litmit cái kiểu ko lý do này, khác nào là cướp cạn rùi, ko hơn gì thằng GA chứ ?
Nếu vì là dân VN, mà phân biệt chủng tộc kiểu đó, thì hết sức vô lý .

không hề :emlaugh: vẫn nhận đều đều từ popads em thấy paypal limit có lý do đấy chứ
đây là lần mới nhất em bị limit

We need your help resolving an issue with your account. To give us time to
work together on this, we've temporarily limited what you can do with your
account until the issue is resolved.

We understand it may be frustrating not to have full access to your PayPal
account. We want to work with you to get your account back to normal as
quickly as possible.

What's the problem?

We noticed some unusual log in activity with your account. Please check
that no one has logged in to your account without your permission.

Take a moment to change your password and security questions and review
your account information and recent transactions for changes or unknown
payments.

If you see a payment you don't recognise, go to the Resolution Centre and
report it by clicking "Dispute a Transaction".

Case ID Number: PP-***

How you can help

It's usually pretty easy to take care of things like this. Most of the
time, we just need a little more information about your account or latest
transactions.

To help us with this and to find out what you can and can't do with your
account until the issue is resolved, log in to your account and go to the
Resolution Center.

Yours sincerely,
PayPal

trungvn.info
22-06-2011, 14:22
không hề :emlaugh: vẫn nhận đều đều từ popads em thấy paypal limit có lý do đấy chứ
đây là lần mới nhất em bị limit

rồi bác có gỡ đc ko ?? mà bác còn nhận đc mail còn em thì ko có mail miếc gì cả :huh:

YoYo Nguyễn
22-06-2011, 14:25
rồi bác có gỡ đc ko ?? mà bác còn nhận đc mail còn em thì ko có mail miếc gì cả :huh:

gỡ bình thường làm theo các bước nó liệt kê là ok luôn gỡ luôn chứ ko phải chờ, còn lần đầu tiên em bị limit thì up cái tờ sao kê tài khoản ngân hàng là nó gỡ cho luôn luôn. tài khoản của bác có đăng nhập được ko

trungvn.info
22-06-2011, 14:34
gỡ bình thường làm theo các bước nó liệt kê là ok luôn gỡ luôn chứ ko phải chờ, còn lần đầu tiên em bị limit thì up cái tờ sao kê tài khoản ngân hàng là nó gỡ cho luôn luôn. tài khoản của bác có đăng nhập được ko

vẫn đăng nhập đc, có chụp hình ở mấy post trước rồi đó, mà ko có mail gì hết, ko có cách gỡ luôn, em contact nó 2 lần từ hôm qua rồi mà chưa hồi âm

định chuyển qua Alerpay nhận Popads + Adfly đỡ trong lúc chờ gỡ limit mà ko biết có vấn đề gì ko :-s

YoYo Nguyễn
22-06-2011, 14:48
vẫn đăng nhập đc, có chụp hình ở mấy post trước rồi đó, mà ko có mail gì hết, ko có cách gỡ luôn, em contact nó 2 lần từ hôm qua rồi mà chưa hồi âm

định chuyển qua Alerpay nhận Popads + Adfly đỡ trong lúc chờ gỡ limit mà ko biết có vấn đề gì ko :-s
lần đầu bị limit là do ấn vào xóa tài khoản bank nhưng vào chỗ mục gỡ thì nó có mấy bước làm đủ bước nhớ ko nhầm hồi ấy còn bắt nhập lại tài khoản visa, sau đó up lên 1 bản kê khai tài khoản ngân hàng có dòng xác nhận có cái ngày mà paypal gửi 1 dãy mã xác nhận để verified đó sau đó chờ nó xác nhận là ok

Alerpay phí rút hơi cao hình như là 15$/ lần rút :emlaugh:

trungvn.info
22-06-2011, 14:50
lần đầu bị limit là do ấn vào xóa tài khoản bank nhưng vào chỗ mục gỡ thì nó có mấy bước làm đủ bước nhớ ko nhầm hồi ấy còn bắt nhập lại tài khoản visa, sau đó up lên 1 bản kê khai tài khoản ngân hàng có dòng xác nhận có cái ngày mà paypal gửi 1 dãy mã xác nhận để verified đó sau đó chờ nó xác nhận là ok

Alerpay phí rút hơi cao hình như là 25$/ lần rút :emlaugh:

em thì ko có chỗ nào để gỡ mới ác, hix phải chờ mail thôi chứ ko biết làm sao :(

alertpay exchange đc mà phải verified, mà muốn verified phải tốn 20$ :crying:

vo-_-danh
22-06-2011, 15:01
Bạn nói thế nào ấy chứ. Ngay trong cái ảnh của bạn đã thấy giao dịch từ ai hôm 16 kìa. Tóm lại là 99% không gỡ được.

trungvn.info
22-06-2011, 15:07
Bạn nói thế nào ấy chứ. Ngay trong cái ảnh của bạn đã thấy giao dịch từ ai hôm 16 kìa. Tóm lại là 99% không gỡ được.

hôm 16 là nhận tiền từ www.paid-to-promote.net chứ có mua bán gì đâu bác, trước giờ em vẫn nhận cái đó ầm ầm có sao đâu, trên đây hồi trước cũng có nhiều bác chơi cái đó

vo-_-danh
22-06-2011, 15:13
Thế thì đợi nó reply lại xem lý do, mà nó ghi lý do là có giao dịch ngày 19. Hay có ai login vào acc của bạn. Paypal rất là an toàn. Kể cả có limited thế này thì 180 ngày sau nó cũng trả $ cho bạn nên cứ yên tâm là không mất tiền. Còn mấy ông than vãn limit không biết lý do toàn làm những việc không trong sạch hoặc không đúng với quy định của paypal rồi kêu la.

trungvn.info
22-06-2011, 15:19
Thế thì đợi nó reply lại xem lý do, mà nó ghi lý do là có giao dịch ngày 19. Hay có ai login vào acc của bạn. Paypal rất là an toàn. Kể cả có limited thế này thì 180 ngày sau nó cũng trả $ cho bạn nên cứ yên tâm là không mất tiền. Còn mấy ông than vãn limit không biết lý do toàn làm những việc không trong sạch hoặc không đúng với quy định của paypal rồi kêu la.

em ko giỡn với paypal đâu bác, tại vì paypal em có thông tin liên quan đến địa chỉ nhà, thẻ visa đủ thứ nên em ko dại gì lấy paypal ra đùa đâu, cũng ko có ai login vào đc vì pass của em có đầy đủ chữ, số và ký tự, mà nếu có giao dịch vào ngày 19 thì nó cũng có email báo rồi, còn trong email em ko có gì hết, thông báo limit cũng ko, nói chung là ko có gì gian lận, còn có vài USD lẽ cũng ko tiếc mà phải chờ 180 ngày, bỏ thì bỏ cũng đc nhưng mà bỏ thì giờ lấy gì xài ?? ko lẽ tạo cái khác rồi nó thấy info giống cái cũ lại limit nữa àh :huh:

vo-_-danh
22-06-2011, 15:20
paypal bạn có thể lập acc khác, nhưng phải add card mới :D

trungvn.info
22-06-2011, 15:22
paypal bạn có thể lập acc khác, nhưng phải add card mới :D

card mới thì có, mà tên tuổi, địa chỉ nhà mới thì ko có :(

vo-_-danh
22-06-2011, 15:28
Nó có như GA đâu mà phải lo chuyện đó, còn nếu như muốn chắc ăn nữa thì lấy info của người thân ấy. Làm 1 cái card cũng không mất nhiều $ lắm.

Gà Ta
22-06-2011, 15:36

không hẳn là thế đâu bác ạ, mấy hôm trước em vừa order cái hostgator xong thì paypal bị limit ngay. trong khi thì tiền mình sạch toàn kiếm được từ các adnetwork về chứ không trong sạch gì bác??

nhưng còn may mắn hơn bác trungvn.info là nó còn yêu cầu lý do để giải quyết, xong phải scan CMND, Hóa đơn tiền điện, visa... thế là 1 ngày sau nó mở lại, nhưng giờ em sợ không dám mua gì nữa. có tiền mà chả dám mua :D

tiền thì em đã bị thằng hostgator refund lại rồi, bây giờ em muốn mua tiếp thì làm thế nào nhỉ, nếu vẫn reg bằng mail cũ thì thánh toán thế nào, hay là reg acc mới, mail mới thì có vấn đề gì không nhỉ?? mà vụ mua hostgator vừa rồi bị limit 2 phát chứ ko phải 1 phát, sợ quá cơ, giờ theo các bác thì có nên mua tiếp hostgator không nhỉ :(

không cẩn thận nó lại limit cho phát nữa thì có mà khóc, bị như bác trungvn.info không có yêu cầu giải quyết thì chả biết phải làm sao, đúng là nản thật :)

bánh mì bơ sữa
22-06-2011, 15:36
card mới thì có, mà tên tuổi, địa chỉ nhà mới thì ko có :(

bác lấy tên vợ con ra mà làm,đằng nào cuối tháng lãnh lương cũng nộp cho vợ, đưa tài khoản paypal cho vợ,vợ càng yêu :D

vo-_-danh
22-06-2011, 15:41
Bạn mua hostgator nó limited có lẽ do acc của bạn chưa có độ tin tưởng cao và $ vừa về acc thì bạn xài ngay. Như acc của mình bây giờ $ trả về phát vào rút hết luôn vài k$ cũng không thấy sao. Như acc của bạn thì limited là cái chắc. Tốt nhất khi dùng paypal bạn nên cẩn thận chút. $ trả về paypal nếu muốn with hay tiêu xài gì thì cứ chịu khó đợi một thời gian cho độ tin tưởng nó cao lên đã. Thêm nữa acc nào trước sau gì cũng bị limited rồi bắt upload CMND... lên thôi kể cả không làm gì sai.

trungvn.info
22-06-2011, 15:51
bác lấy tên vợ con ra mà làm,đằng nào cuối tháng lãnh lương cũng nộp cho vợ, đưa tài khoản paypal cho vợ,vợ càng yêu :D

em chưa có vợ bác ơi :D

Gà Ta
22-06-2011, 16:07
sài luôn gì bác $ từ các adnetwork về cũng khá lâu em mới sài mà, có cả $ từ tháng trước & cả $ mới nữa :-s, giờ mua lại hostgator thì có sao ko nhỉ?

chimdangsun
22-06-2011, 16:27
sài luôn gì bác $ từ các adnetwork về cũng khá lâu em mới sài mà, có cả $ từ tháng trước & cả $ mới nữa :-s, giờ mua lại hostgator thì có sao ko nhỉ?

mua lại là sao? mua lại của bọn dùng cc mua thì cẩn thận kẻo nó die giữa chừng

Gà Ta
22-06-2011, 16:29
mua lại là sao? mua lại của bọn dùng cc mua thì cẩn thận kẻo nó die giữa chừng

bác hiểu nhầm ý em rồi, mua lại bằng paypal của mình đó bác, em bị limit mới gỡ được nên hơi run :)

trungvn.info
23-06-2011, 11:14
sau 2 ngày chờ đợi thì nhận được email thế này:

Dear *** Trung ***,
What's the problem?

To help protect our members' accounts, we routinely review account
activity. When we reviewed your activity, we noticed that you have more
than one Personal account or more than one Premier or Business account. In
addition, we noticed one or more of the following other reasons to limit
your account and terminate our services:

• You provided us with information that we believe was false, inaccurate or
misleading information; or
• You sent or received funds that were potentially fraudulent; or
• You have more than one account with a negative balance; or
• You are in violation of the User Agreement, the Commercial Entity
Agreement, the Acceptable Use Policy or another agreement you have with
PayPal.
Our decision was based on terms outlined in these agreements.

What to do next

Because of these issues, your account(s) has been permanently limited and
we can no longer offer our services to you. You will still be able to
log-in to see your transaction history for a limited time.

If you believe you've received this message in error you may appeal the
decision by contacting PayPal at the Help Center and clicking "Contact Us".
Please be prepared to provide one or all of the following pieces of
information; drivers' license, social security or tax ID card, current
utility bill, business license, articles of incorporation or other
identifying documentation.

If you don't appeal this decision within 14 days, we will use any positive
balance in your PayPal accounts to resolve any negative balance you have.

To protect against the risk of reversals like buyer complaints or
chargebacks, we will hold the funds in your account for up to 45 days. We
will use your account balance to pay for any reversals we receive against
your account. You'll receive an email within this time period advising you
that any balance in your account is available for withdrawal. Once you
receive this email, you can log into your account and click "Withdraw" at
the top of the page to receive your funds.

Mặc dù em ko có tài khoản nào khác, mà nó nói là em tạo nhiều tài khoản và gian lận gì đó, bó tay.

trang limit cũng có thông báo mới như sau:

Jun 23, 2011: Our system detected that multiple PayPal accounts contain registration information similar to yours. Our User Agreement allows PayPal users to have one Personal account and one Premier or Business account. To return your account to regular standing, we will need to confirm some of the information on your account.

Real Madrid
23-06-2011, 12:18
coi bộ rắc rối nhỉ, tự nhiên phát sinh đủ chứ chiện, hic hic....
Trước limit vì $ ko rõ ràng, giờ lại phát sinh thêm multi accs, chả hiểu PP lèm ăn ra sao, mà lại như zậy....

YoYo Nguyễn
23-06-2011, 12:59
sau 2 ngày chờ đợi thì nhận được email thế này:

Mặc dù em ko có tài khoản nào khác, mà nó nói là em tạo nhiều tài khoản và gian lận gì đó, bó tay.

trang limit cũng có thông báo mới như sau:

:no: kháng cáo lại xem có vẻ bác dính nặng đấy

Because of these issues, your account(s) has been permanently limited and
we can no longer offer our services to you

trungvn.info
23-06-2011, 13:21
bỏ thì em bỏ cũng đc, mà sợ giờ tạo acc mới lại bị limit nữa thì khổ nên em quyết định đi tới cùng để làm rõ vụ việc, thiệt tình là tức ko chịu nỗi, toàn những lý do mình ko có :(

vo-_-danh
23-06-2011, 13:21
Tóm lại là làm cái acc paypal với info người thân đê. Và đừng có giao dịch với những nguồn tiền không rõ ràng hoặc là buy sell paypal. Như thế thì acc bạn sẽ không bao giờ bị sao cả.

trungvn.info
23-06-2011, 14:55
Mấy bác cho hỏi nếu bây giờ em tạo 1 acc khác loại Premier (acc cũ là Personal) và trùng tên trùng địa chỉ nhưng khác card thì có vi phạm ko rồi bị limit lần nữa ko ?? vì có thông tin cho rằng mỗi người đc phép tạo 2 loại tài khoản khác nhau.

Can I have multiple PayPal accounts?
Yes. You can have one Personal account and one Premier or Business account. You can add more email addresses, debit or credit cards, and bank accounts to your account, but each account must have its own email address and financial information. You can also upgrade your Personal account to a Premier or Business account.

vo-_-danh
23-06-2011, 16:01
Những có vẻ theo cái mail nó gửi bạn thì nó không thích chơi với info của bạn nữa rồi. Tốt nhất là lấy tên người thân mà chơi :D

trungvn.info
23-06-2011, 16:34
Những có vẻ theo cái mail nó gửi bạn thì nó không thích chơi với info của bạn nữa rồi. Tốt nhất là lấy tên người thân mà chơi :D

thích ko thích gì bác, đâu phải 2 3 người ngồi lại cãi lộn đâu mà ko thích, nó quản lý hàng triệu người thì áp dụng theo luật mà làm thôi chứ đâu có cá nhân ai :D

ptcidol
23-06-2011, 19:37
photos thiếu thông tin nhỉ

nếu limit do giao dịch thì chỉ việc refund lại nó là xong limit tự gỡ

trungvn.info
23-06-2011, 21:46
photos thiếu thông tin nhỉ

nếu limit do giao dịch thì chỉ việc refund lại nó là xong limit tự gỡ

có giao dịch gì đâu mà refund bác, em nghi là nó limit vụ nhiều acc rồi, vì nhà em cũng có nguời xài paypal nhưng mà khác máy, ko biết có trùng IP ko :(

Lại nhận được 1 email nữa, vấn đề vẫn là có giao dịch bị gian lận :|

We recently noticed an issue with your account.

Because of this issue, your account has been permanently limited. We
understand this may be frustrating and inconvenient but you'll still be
able to see your transaction history for a limited time.

You can get more details about your account limitation in the Resolution
Center. For more information, please contact us and we'll do our best to
help.

You'll be able to withdraw money from your account within 180 days. We'll
email you when it's available. We just want to make sure that you have
money in your account to cover any payment reversals.

Yours sincerely,
PayPal

Nó bảo vào trong History xem lại chi tiết giao dịch gian lận, vào kiểm tra thì phát hiện 1 điều lạ từ payment của Adf.ly:

Tại sao tên payment lại là x19 Limited ??? mấy bác có bác nào chơi Adfly ko kiểm tra giúp em tên của nó là gì ?? ko lẽ acc bị limit là do nó :(

info.vnads
24-06-2011, 10:37
paypal rất uy tín và rất có chach nhiệm, không phân biệt chủng tộc, một số bạn bị Limited là do vi phạm quy định của nó
tất nhiên cũng có một số trường hợp chỉ đi shopping cũng Limited
mình sài paypal nhiều rồi mà thấy họ rất tốt :D

Cà Phê Sữa Đá
24-06-2011, 10:46
adf.ly pay bằng địa chỉ x19.biz là đúng rồi. Bảo nó chỉ ra chính xác gd nào là gd gian đi chứ.

hostot
24-06-2011, 10:50
Hôm rồi mình cũng bị limit khi send $25 cho stablehost. Nguyên nhân là mình login vào paypal định thanh toán, nghĩ sao lại thôi, tắt cái rụp, một hồi sau nghĩ lại lại vào thanh toán (dùng USB3G nên IP thay đổi) . Vậy là bị liền.
Mình nhận được e-mail giống như của bạn, mình liền đăng nhập vào paypal thì được yêu cầu nhập vào số thẻ tín dụng, nhập xong số thẻ tín dụng thấy ok, mình reply cái e-mail của paypal nói rõ đó là thanh toán mình thực hiện, ko có vấn đề gì đâu.
Paypal trả lời sau đó vài tiếng, yêu cầu đăng nhập vào tài khoản, click vào support bên dưới footer và gửi một cái ticket. Mình gửi ticket và yêu cầu send money cho stablehost. Sau vài giờ mọi chuyện ổn cả.

trungvn.info
24-06-2011, 15:58
adf.ly pay bằng địa chỉ x19.biz là đúng rồi. Bảo nó chỉ ra chính xác gd nào là gd gian đi chứ.

x19 mà sao có thêm chữ Limited nhỉ ?? ko lẽ acc nó cũng bị limit àh?

em đã kiểm tra hết các giao dịch rồi, ko có cái nào gian lận hết, đa số là chỉ nhận tiền từ popads là nhiều nhất, vậy mà nó nói mình gian lận là sao, khỏ hiểu thiệt, thua rồi

Gà Ta
24-06-2011, 16:03
x19 Limited là tên công ty của adf.ly mà bác

anhlagio
24-06-2011, 16:03
bác vào adf kéo xuống dưới cùng xem nhé

trungvn.info
24-06-2011, 16:05
Thêm 1 email vừa nhận được đây, không hiểu thằng paypal này nó suy nghĩ gì luôn, mịa nó có ai mua bán gì đâu mà nó nói mình chưa trả tiền cho người bán :| dkm hết chịu nỗi với thằng này

Hello *** Trung ***,

For the safety and security of the PayPal network, we often review accounts
for potential risks. After reviewing your account, we have decided to close
it because of security issues.

We are making every effort to minimize any disruption to your business.

If your PayPal account balance is zero, and you have no unresolved buyer
complaints or chargebacks, your account will remain limited.

-----------------------------------
Disbursement options
-----------------------------------

Option 1. If you owe refunds to any of your buyers, you can use the money
in your PayPal account to refund them.

To refund your buyers:
1. Log in to your PayPal account.
2. Click "Contact Us" at the bottom of any page.
3. Click "Contact Customer Service."
4. Under "Choose a Topic," select "Sending/Receiving Money."
5. Under "Choose a Subtopic," select "Refund/Cancel a Payment."
6. Click "Continue" and follow the instructions to refund payments.

Option 2. Money in your PayPal account will be held for 180 days. After 180
days, we'll email you information on how to receive your funds.

We regret any inconvenience this may cause.

Thanks,

PayPal

phimsomot
24-06-2011, 16:20
thư này nghĩa là acc của bác sẽ ko bao giờ đc gỡ ! reg cái mới đê

malibum
24-06-2011, 16:51
THường khi nhận tiền từ các mạng quảng cáo,... bác có post proof lên theo yêu cầu của tụi nó không?
Có thể có thằng nào nó yêu cầu refund do không post proof chẳng hạn?
Bác thử yêu cầu paypal xác minh giao dịch nghi vấn xem chứ thông tin thế này thì chịu không biết tại sao cả???

trungvn.info
24-06-2011, 17:53
THường khi nhận tiền từ các mạng quảng cáo,... bác có post proof lên theo yêu cầu của tụi nó không?
Có thể có thằng nào nó yêu cầu refund do không post proof chẳng hạn?
Bác thử yêu cầu paypal xác minh giao dịch nghi vấn xem chứ thông tin thế này thì chịu không biết tại sao cả???

hình như thằng adf.ly ở mỗi payment nó đều yêu cầu post proof vào forum nó thì phải, tại thấy ko cần thiết nên nghĩ thôi khỏi mắc công, có bác nào bị không?? mấy bác có post proof theo yêu cầu của nó không??

YoYo Nguyễn
24-06-2011, 18:08
hình như thằng adf.ly ở mỗi payment nó đều yêu cầu post proof vào forum nó thì phải, tại thấy ko cần thiết nên nghĩ thôi khỏi mắc công, có bác nào bị không?? mấy bác có post proof theo yêu cầu của nó không??

:emlaugh: chưa bao giờ post proof cả :noexpress

trungvn.info
24-06-2011, 18:10
túm lại là từ đầu tới cuối em không hiểu nó nói em gian lận là gian lận cái qoái gì :| ko lẽ nó nhầm người :(

Cà Phê Sữa Đá
24-06-2011, 21:21
Viết với nó thế này xem. Show me exactly which transaction you consider high risk or fraud, don't keep repeating copy and paste!

Còn x19 Limited là công ty trách nhiệm hữu hạn đó cha nội :|

trungvn.info
24-06-2011, 22:08
Viết với nó thế này xem. Show me exactly which transaction you consider high risk or fraud, don't keep repeating copy and paste!

Còn x19 Limited là công ty trách nhiệm hữu hạn đó cha nội :|

thì đang bị ám ảnh chữ limited mà bác :( nên nhìn chỗ nào thấy chữ đó cũng sợ :crying:

Vừa nhận đc mail, kiểu này chắc thua nó rồi :(

Thank you for contacting PayPal in regard to account limit.

We do apologize for any confusion. At this time your account is
indefinitely limited and an appeal is not possible. Please disregard
the email that you recently received.

In order to protect the integrity of the PayPal service, we cannot
disclose the specific criteria that we use to limit access to accounts.
For more information on reasons why we limit access to accounts, please
refer to the ‘Closing Accounts and Limiting Account Access’ section of
our User Agreement.

If your account should become limited, you will be sent an email with
information on how to appeal the limited access. We apologize that we
could not be more specific.

Thank you for using PayPal for your online payment needs.

Sincerely,
Lily
PayPal Account Review Department
PayPal, an eBay Company

ABCShop
23-03-2014, 01:58
PP mình chẳng làm gì, chỉ nhận tiền từ người thân bên US. Cần gấp tiền thì ex pp sang VNĐ cho người khác. Còn ko gấp thì with về bank. Thế mà tự dưng bị báo limited cái *** gì chả hiểu.
Chỉ có 2 ngày liên tiếp người nhà chuyển số tiền gần tương đương nhau... thôi. Tư dưng pp nó kêu thêm thông tin về gd ngày mới nhận.
- Móa nó điên ghê luôn với pp. @@
Mình check thì thấy acc bị limited nhưng "SEND REFUND" vẫn được.
Chắc refund về lại cho người nhà, rồi nhờ acc pp của ai quen biết nhận $ giùm quá T__T

soulstar
23-03-2014, 19:54
bạn bị giống hệt mình cách đây 6 tháng,
và kết quả là không gỡ limit được :D

azlazco
25-03-2014, 23:54
PP mình chẳng làm gì, chỉ nhận tiền từ người thân bên US. Cần gấp tiền thì ex pp sang VNĐ cho người khác. Còn ko gấp thì with về bank. Thế mà tự dưng bị báo limited cái *** gì chả hiểu.
Chỉ có 2 ngày liên tiếp người nhà chuyển số tiền gần tương đương nhau... thôi. Tư dưng pp nó kêu thêm thông tin về gd ngày mới nhận.
Chắc refund về lại cho người nhà, rồi nhờ acc pp của ai quen biết nhận $ giùm quá T__T

Cá nhân chuyển tiền xuyên quốc gia là điều cấm kỵ bác ạ . Nó làm chặt cũng đúng thôi mà . Ko sai tí nào .

Sent from my iPad using Tapatalk HD

azlazco
26-03-2014, 00:01

Cá nhân chuyển tiền xuyên quốc gia là điều cấm kỵ bác ạ . Nó làm chặt cũng đúng thôi mà . Ko sai tí nào .

Sent from my iPad using Tapatalk HD