PDA

View Full Version : Đăng ký trên ebay.com mà không có thẻ: Visa, master..

ITHaNam
28-04-2005, 22:14
Mình chỉ có tài khoản ở VCB. Nay mình muốn bán và một số thứ từ mạng ebay nhưng mà mình lại không có thẻ Visa, master.. Mình phải đăng ký bằng cách nào? Mong các bạn chỉ giúp.

yuna_admirer
28-04-2005, 22:20
hi ITHaNam

Bạn cần thể Master hoặc Visa có khả năng thanh toán qua mạng. Bạn có thể lên VCB đang ký được.

Nếu bạn kinh doanh trên Ebay sẽ gặp vài vấn đề sau:

1. Gần như mọi Item đều được SHIP US Only. Rất ít khi ship international. Cuối cùng là SHIP về VN sẽ gặp vấn đề khó về Hải Quan.
2. Bạn đăng ký user mới, sẽ chưa có điểm review, do đó nếu mua thì rất khó, bán càng khó, phải contact trước, trả $ trước và nhiều cái khác rắc rồi nửa.

ITHaNam
28-04-2005, 22:26
Như vậy thì có trang nào giống như ebay( sức hấp dẫn cũng tương đương) mà không cần nhiều thủ tục rườm rà như vậy không ạ (dĩ nhiên là nó phải cho phép buồn bán ở VN mình).
Em có thẻ ATM liệu có thể thanh toán được không?

yuna_admirer
28-04-2005, 22:39
Hi ITHaNam

theo hiểu biết của mình thì hiện tại không có trang nào như thế ....

ITHaNam
29-04-2005, 12:34
Như vậy thì buồn quá. Một sàn giao dịch qua mạng lớn như vậy mà mình lại không thể trực tiếp KD được trên đó.
Như vậy thì những người VN chúng ta phải làm gì đây để có thể KD qua mạng chứ?

222
22-05-2005, 18:30
ko cần có visa,master card bạn vẫn có thể đăng ký đcj nếu địa chỉ mail của bản thuộc một tổ chức nào đấy
vd: ...@ftp.com.vn, hoặc 1 domain nào đấy, mình dùng admin@bio-ams.org
đăng ký ngon lành, ebay gửi code = thư đến nhà

222
22-05-2005, 20:02
Họ có verify hoạt động của 'tổ chức' đó hay không ?

Chẳng hạn tui đang có 1 domain .com.vn mà chưa upload gì lên mạng, cũng chưa đăng ký kinh doanh thì có được không nhỉ ?

chỉ cần cái mail của domain đấy hoạt động đc, có khả năng nhận mail là ok

Tiện thể cho hỏi luôn về www.amazon.com , họ có ship to VN không ta ?
Hiện giờ tui chỉ có mỗi cái wishlist trên amazon hà, chưa tận dụng được hết mấy cái services của nó :p

nếu bạn có visa, master để mua hàng thì mình nghĩ nó phải ship đến thôi
mình chưa có dịp thử lần nào :D

Terry
25-05-2005, 18:54
Xin chào,

Các công ty đó vẫn ship đến Việt Nam (còn tùy) nhưng Card phải là thông tin của bạn, và địa chỉ ship phải là địa chỉ trên card. Đồng thời mình phải gọi phone để xác nhận lại với họ cho order.... tuy nhiên, theo T được biết thì ngày càng nhiều cty say "NO" ngay từ khi thấy order là Vietnamese, bất kể là card gì ... ;(

eBay vẫn có nhiều cty world wide shipping, tuy nhiên mình phải làm ăn uy tín để sau này còn có đường mà tham gia Trading Online với các đối tác nước ngoài.

Terry

onggiahamzui
31-05-2005, 03:15
Chẳng hạn tui đang có 1 domain .com.vn mà chưa upload gì lên mạng, cũng chưa đăng ký kinh doanh thì có được không nhỉ ?eBay sẽ chấp nhận việc đăng ký, nhưng giao dịch có thành công hay không còn phụ thuộc rất nhiều vào người bán hàng.

Tiện thể cho hỏi luôn về www.amazon.com , họ có ship to VN không ta ?Thời điểm hiện tại thì amazon.com chỉ ship hàng về VN khi card do 1 ngân hàng VN cấp phát và billing address cùng với shipping address. Nếu 2 thông tin này khác nhau, bạn sẽ gặp một số rắc rối trong việc approve transaction.

Terry
31-05-2005, 11:59
eBay United States only shipping vẫn có thể ship to Vietnamese nếu bạn xác nhận thông tin rõ ràng với seller về order của bạn. Paypal account nhất thiết phải verified và premier account càng tốt. Hơn nữa bạn phải giao dịch nhiều với paypal account đó và có good feedbacks trong ebay account.

Amazon thì Terry chưa order từ nó bao giờ nên không biết.

Thân chào,

Terry