PDA

View Full Version : [HELP] Win 7 không cài được phần mềm !

PhuCuongSPI
20-06-2011, 22:28
Em dùng Win 7 (build 7601). Hôm nay không biết có phải do dính virus không mà cái Yahoo messenger của em khi vào khung chat nó trắng nhách, mình chat bên kia vẫn thấy mà mình thì lại không thấy nội dung chat của mình và người khác. Không những thế, khi gỡ bỏ yahoo và cài lại thì lại bị thêm trường hợp là không thể cài thêm bất cứ phần mềm nào, kể cả yahoo. Mỗi khi cài vào nó cứ báo cái bảng thông báo này (dù rằng em đã reset tất cả về mặc định trong Internet Option - Security) :

Ai biết xin vui lòng chỉ giáo giúp !

tam_giang
21-06-2011, 04:12
Cần cái hình nhỏ xíu, đưa lên cái hình to tổ chảng. Nó nói rõ ràng như vậy còn gì nữa, lower security setup xem được không. Hoặc thử "Run as Admin" xem sao.

Nhanh nhất là Restore lại ngày hôm qua.

PhuCuongSPI
21-06-2011, 07:57
Cần cái hình nhỏ xíu, đưa lên cái hình to tổ chảng. Nó nói rõ ràng như vậy còn gì nữa, lower security setup xem được không. Hoặc thử "Run as Admin" xem sao.

Em đang dùng quyền Admin đấy ạh, đã tắt hết các Zone trong Security mà nó vẫn cứ báo thế, giờ không thể cài bất cứ cái gì vào máy cả :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bác có thể chỉ em nó nằm đâu không ? Em có vào restore mà nó lại bảo là không có điểm sao lưu nào cả :(

tam_giang
21-06-2011, 13:00
>> bảo là không có điểm sao lưu nào cả
Ai cài máy cho bạn mà làm vậy ? Vậy chỉ còn cách cài lại.